DrakX VERSION - en to cy translation catalogue (1730 entries)

en: 		 user name: %s
    		 on path: %s
cy: 		 enw defnyddiwr:%s
    		 ar lwybr: %s

en: 	-Hard drive.
cy: 	-Disg Caled.

en: 	-Network by FTP.
cy: 	-Rhwydwaith drwy FTP.

en: 	-Network by SSH.
cy: 	-Rhwydwaith drwy SSH.

en: 	Backups use tar and bzip2
cy: 	 Bydd Cadw wrth gefn yn defnyddio tar a bzip2

en: 	Backups use tar and gzip
cy: 	Bydd Cadw wrth Gefn yn defnyddio tar a gzip

en: 	Do not include System Files
cy: 	Peidiwch cynnwys Ffeiliau System

en: 
    
    
    We are now going to configure the %s connection.
    
    
    Press OK to continue.
cy: 
    
    
    Rydym yn awr yn mynd i ffurfweddu cysylltiad %s.
    
    
    Pwyswch Iawn i barhau.

en: 
    
    (WARNING! You're using XFS for your root partition,
    creating a bootdisk on a 1.44 Mb floppy will probably fail,
    because XFS needs a very large driver).
cy: 
    
    (RHYBUDD! Rydych yn defnyddio XFS ar gyfer eich rhaniad gwraidd,
    bydd creu disg cychwyn ar ddisg meddal 1.44Mb'n debygol o fethu,
    oherwydd mae XFS yn gofyn am yrrwr mawr iawn).

en: 
    
    Please check whether Printerdrake did the auto-detection of your printer model correctly. Search the correct model in the list when the cursor is standing on a wrong model or on "Raw printer".
cy: 
    
    Gwiriwch os yw Printerdrake wedi awto ganfod eich argraffydd yn gywir. Chwiliwch am y model cywir pan fo'r cyrchwr yn sefyll ar y model anghywir neu ar "Argraffydd bras".

en: 
                          DrakBackup Daemon Report
cy: 
                         Adroddiad Daemon DrakBackup

en: 
                          DrakBackup Report
cy: 
                          Adroddiad DrakBackup

en: 
                        DrakBackup Report Details
cy: 
                       Manylion Adroddiad DrakBackup

en: 
    (!) FTP connexion problem: It was not possible to send your backup files by FTP.
cy: 
    (!) anhawster cysylltiad FTP: Nid oedd yn bosibl anfon eich ffeiliau wrth gefn drwy FTP.

en: 
    - Daemon (%s) include :
cy: 
    - Daemon (%s) i gynnwys :

en: 
    - Options:
cy: 
    -Dewisiadau:

en: 
    - Other Files:
cy: 
    - Ffeiliau Eraill:

en: 
    - Save on FTP on host : %s
cy: 
    - Cadw ar FTP ar y gwesteiwr: %s

en: 
    - Save on Hard drive on path : %s
cy: 
    Cadw ar Ddisg caled ar lwybr: %s

en: 
    - System Files:
cy: 
    - Ffeiliau System:

en: 
    - User Files:
cy: 
    - Ffeiliau Defnyddiwr:

en: 
    Also printers configured with the PPD files provided by their manufacturers or with native CUPS drivers cannot be transferred.
cy: 
    Hefyd nid oes modd trosglwyddo argraffyddion ffurfweddwyd gyda ffeiliau PPD ddarparwyd gan eu gwneuthurwyr na gyrrwyr CUPS brodorol.

en: 
    Backup Sources:
cy: 
    Ffynhonell Cadw wrth Gefn:

en: 
    Chances are, this partition is
    a Driver partition, you should
    probably leave it alone.
cy: 
    Mwy na thebyd rhaniad Gyrrwr
    yw'r rhaniad hwn. Gwell gadael
    llonnydd iddo.

en: 
    Congratulations, your printer is now installed and configured!
    
    You can print using the "Print" command of your application (usually in the "File" menu).
    
    If you want to add, remove, or rename a printer, or if you want to change the default option settings (paper input tray, printout quality, ...), select "Printer" in the "Hardware" section of the Mandrake Control Center.
cy: 
    Llongyfarchiadau, mae eich argraffydd wedi ei osod a'i ffurfweddu!
    
    Os ydych am ychwanegu, tynnu neu ailenwi argraffydd, neu os ydych am newid y gosodiadau dewis rhagosodedig (mewnflwch papur, ansawdd y printiad,...0, dewiswch "Argraffydd" yn adran "Caledwedd" Canolfan Rheoli Mandrake.

en: 
    If you have an ISA card, the values on the next screen should be right.
    
    If you have a PCMCIA card, you have to know the irq and io of your card.
cy: 
    Os oes gennych gerdyn, dylai'r gwerthoedd ar y sgrin nesaf fod yn gywir.
    
    Os oes gennych gerdyn PCMCIA, rhaid i chi wybod irq ac io eich cerdyn.

en: 
    Mark the printers which you want to transfer and click 
    "Transfer".
cy: 
    Nodwch yr argraffydd rydych am ei drosglwddo a chliciwch
    "Trosglwyddo".

en: 
    Normally, CUPS is automatically configured according to your network environment, so that you can access the printers on the CUPS servers in your local network. If this does not work correctly, turn off "Automatic CUPS configuration" and edit your file /etc/cups/cupsd.conf manually. Do not forget to restart CUPS afterwards (command: "service cups restart").
cy: 
    Fel rheol, mae CUPS yn cael ei ffurfweddu'n awtomatig yn ôl amgylchedd eich rhwydwaith, fel bo modd i chi gael mynediad at yr argraffyddion ar wasanaethwr CUPS yn eich rhwydwaith lleol. Os nad yw hyn yn gweithio'n iawn, diffoddwch "Ffurfweddiad CUPS awtomatig" a golygwch eich ffeil /etc/cups/cupsd.conf gyda llaw. Peidiwch anghofio ailgychwyn CUPS eto (gorchymyn: "service cups restart").

en: 
    Please check all options that you need.
cy: 
    Gwiriwch pob dewis sydd angen arnoch.

en: 
    Printers on remote CUPS servers you do not have to configure here; these printers will be automatically detected.
cy: 
    Nid oes angen ffurfweddu argraffyddion ar wasanaethwyr CUPS pell: byddant yn cael eu canfod yn awtomatig.

en: 
    Restore Backup Problems:
    
    During the restore step, Drakbackup will verify all your
    backup files before restoring them.
    Before the restore, Drakbackup will remove 
    your original directory, and you will loose all your 
    data. It is important to be careful and not modify the 
    backup data files by hand.
cy: 
    Anawsterau Adfer Ffeiliau wrth gefn
    
    Yn ystod yr adfer bydd Drakbackup yn gwirio eich holl
    ffeiliau wrth gefn cyn eu hadfer.
    Cyn adfer, bydd Drakbackup yn tynnu'r cyfeiriadur
    gwreiddiol, a byddwch yn colli eich holl ddata. Mae'n
    bwysig eich bod yn ofalus a pheidio newid y ffeiliau
    data wrth gefn gyda llaw.

en: 
    The "%s" and "%s" commands also allow to modify the option settings for a particular printing job. Simply add the desired settings to the command line, e. g. "%s <file>".
cy: 
    Mae'r gorchmynion "%s" a "%s" hefyd yn caniatáu newid y gosodiadau dewis ar gyfer tasg argraffu penodol. Ychwanegwch y gosodiadau angenrheidiol i'r llinell gorchymyn, e.e "%s <file>".

en: 
    The "%s" command also allows to modify the option settings for a particular printing job. Simply add the desired settings to the command line, e. g. "%s <file>".
cy: 
    Mae'r gorchymyn "%s" hefyd yn caniatau i newid y gosodiadau dewis ar gyfer tasg argraffu penodol. Ychwanegwch y gosodiadau angenrheidiol i'r llinell gorchymyn, e.e "%s <file>".

en: 
    This special Bootstrap
    partition is for
    dual-booting your system.
cy: 
    Mae'r rhaniad Bootstrap
    hwn ar gyfer cychwyniad
    dwbl eich system

en: 
    Warning
    
    Please read carefully the terms below. If you disagree with any
    portion, you are not allowed to install the next CD media. Press 'Refuse' 
    to continue the installation without using these media.
    
    
    Some components contained in the next CD media are not governed
    by the GPL License or similar agreements. Each such component is then
    governed by the terms and conditions of its own specific license. 
    Please read carefully and comply with such specific licenses before 
    you use or redistribute the said components. 
    Such licenses will in general prevent the transfer,  duplication 
    (except for backup purposes), redistribution, reverse engineering, 
    de-assembly, de-compilation or modification of the component. 
    Any breach of agreement will immediately terminate your rights under 
    the specific license. Unless the specific license terms grant you such
    rights, you usually cannot install the programs on more than one
    system, or adapt it to be used on a network. In doubt, please contact 
    directly the distributor or editor of the component. 
    Transfer to third parties or copying of such components including the 
    documentation is usually forbidden.
    
    
    All rights to the components of the next CD media belong to their 
    respective authors and are protected by intellectual property and 
    copyright laws applicable to software programs.
cy: 
     Rhybudd
    
    Darllenwch yr amodau isod yn ofalus. Os ydych yn anghytuno gydag unrhyw
     ddarn, nid oes caniatâd i chi osod y cyfrwng CD nesaf. Pwyswch 'Gwrthod' i
     barhau'r gosodiad heb ddefnyddio'r cyfryngau hyn.
    
    Nid yw rhai cydrannau ar y CDau canlynol yn cael eu rheoli gan Drwydded GPL
     neu gytundebau tebyg. Mae'r cydrannau hynny'n cael eu rheoli gan dermau ac
     amodau ei drwydded benodol ei hun. Darllenwch yn ofalus a chadwch at y
     trwyddedau penodol cyn defnyddio neu ddosbarthu'r cydrannau hynny.
    
    Mae'r trwyddedau hynny'n atal yn gyffredinol, drosglwyddiad, dyblygu (ar wahân i
     bwrpas cadw wrth gefn), dosbarthu, cildroi peirianyddol, dadcydosod,
     dadgrynhoi neu newid y cydrannau. Bydd unrhyw dorri ar yr amodau hyn yn
    terfynu eich hawl  o dan y drwydded benodol. Oni bai ei fod yn rhoi'r hawl i chi,
    nid oes modd i chi osod y rhaglenni ar fwy nag un system na'i addasu ar gyfer
     defnydd ar rwydwaith. Os oes amheuaeth, cysylltwch yn uniongyrchol â
    dosbarthwr neu olygydd y cydrannau hynny.
    Mae trosglwyddo i drydydd parti neu gopïo'r cydrannau hynny gan gynnwys y
     ddogfennaeth, wedi ei wahardd fel rheol
    
    Mae pob hawl i gydrannau'r cyfrwng CD nesaf yn perthyn i' hawduron perthnasol
     ac maent wedi eu hamddiffyn drwy gyfreithiau eiddo deallusol a hawlfraint sy'n
     berthynol i raglenni meddalwedd.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard allows you to install local or remote printers to be used from this machine and also from other machines in the network.
    
    It asks you for all necessary information to set up the printer and gives you access to all available printer drivers, driver options, and printer connection types.
cy: 
     Croeso i'r Dewin Gosod Argraffydd
    
    Mae'r dewin yn caniatáu i chi osod argraffyddion lleol neu bell i'w defnyddio o'r peiriant hwn a hefyd gan argraffyddion eraill ar eich rhwydwaith.
    
    Bydd yn gofyn am yr holl wybodaeth angenrheidiol i osod yr argraffydd a bydd yn rhoi mynediad i'r holl yrwyr argraffyddion sydd ar gael, dewisiadau gyrwyr a mathau o gysylltiadau argraffyddion.

en: 
    Welcome to the Printer Setup Wizard
    
    This wizard will help you to install your printer(s) connected to this computer.
    
    Please plug in your printer(s) on this computer and turn it/them on. Click on "Next" when you are ready, and on "Cancel" when you do not want to set up your printer(s) now.
    
    Note that some computers can crash during the printer auto-detection, turn off "Auto-detect printers" to do a printer installation without auto-detection. Use the "Expert Mode" of printerdrake when you want to set up printing on a remote printer if printerdrake does not list it automatically.
cy: 
    Croeso i Ddewin Gosod Argraffydd
    
    Bydd y dewin yn eich cynorthwyo i osod eich argraffydd(ion) sy'n gysylltiedig â'r cyfrifiadur hwn.
    Cysylltwch yr argraffydd(ion) i'r cyfrifiadur a'i(u) troi mlaen. Cliciwch "Nesaf" pan rydych yn barod, ac ar "Diddymu"pan nad ydych am osod eich argraffydd(ion) ar hyn o bryd.
    
    Sylwch fod rhai cyfrifiaduron yn medru methu yn ystod awto ganfod argraffydd, diffoddwch "Awto ganfod argraffyddion" i osod argraffydd heb awto ganfod. Defnyddiwch "Modd Arbenigwr" printdrake pan fyddwch am osod argraffydd pell os nad yw printerdrake yn ei restri'n awtomatig.

en: 
    Welcome.
    
    The parameters of the auto-install are available in the sections on the left
cy: 
    Croeso
    
    Mae paramedrau'r awto osod i'w cael yn yr adran ar y chwith

en: 
    You can connect to Internet or reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch gysylltu â'r Rhyngrwyd neu ailffurfweddu eich cyswllt

en: 
    You can disconnect or reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch ddatgysylltu neu ailffurfweddu eich cyswllt

en: 
    You can reconfigure your connection.
cy: 
    Medrwch ailffurfweddu eich cysylltiad

en: 
    try to change some parameters
cy: 
    ceisiwch newid rhai paramedrau

en:           All your selectionned data have been
cy:          Mae eich dewis data wedi ei

en:           Successfuly Restored on %s
cy:           Ei adfer yn Llwyddiannus ar %s

en:          Restore Configuration
cy:            Adfer y Furfweddiad

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  | <Space> selects | <F12> next screen
cy:   <Tab>/<Alt-Tab> rhwng elfennau  | <Space> yn dewis | <F12> y sgrin nesaf

en:  (Default)
cy: (Rhagosodedig)

en:  (Parallel Ports: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., equivalent to LPT1:, LPT2:, ..., 1st USB printer: /dev/usb/lp0, 2nd USB printer: /dev/usb/lp1, ...).
cy:  (Pyrth paralel: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., yn cyfateb i LPT1:, LPT2:, ..., argraffydd USB cyntaf: /dev/usb/lp0, ail argraffydd USB : /dev/usb/lp1, ...).

en:  (driver %s)
cy:  (gyrrwr %s)

en:  Copyright (C) 2001 MandrakeSoft by DUPONT Sebastien <dupont_s\@epita.fr>
cy:  Hawlfraint(H 2001 MandrakeSoft gan DUPONT Sebastien <dupont_s\@epita.fr>

en:  This program is free software; you can redistribute it and/or modify
     it under the terms of the GNU General Public License as published by
     the Free Software Foundation; either version 2, or (at your option)
     any later version.
    
     This program is distributed in the hope that it will be useful,
     but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
     MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the
     GNU General Public License for more details.
    
     You should have received a copy of the GNU General Public License
     along with this program; if not, write to the Free Software
     Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston, MA 02111-1307, USA.
cy: Mae'r rhaglen hon yn feddalwedd rhydd; medrwch ei ailddosbarthu
    a/neu ei newid o dan amodau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
    fel sydd wedi ei gyhoeddi gan y Free Software Foundation; un ai fersiwn
    2 neu (yn ôl eich dewis) unrhyw fersiwn diweddarach.
    
     Mae'r rhaglen yn cael ei ddosbarthu yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol,
     ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed awgrym o warant o
     FASNACHEIDDRWYDD nag ADDASRWYDD AR GYFER PWRPAS
     PENODOL. Gweler Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU am fwy o
     wybodaeth.
    
     Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU
     gyda'r rhaglen; os nad, ysgrifennwch at:
     Free Software  Foundation, Inc., 59 Temple Place - Suite 330, Boston,
    MA 02111-1307, USA

en:  on parallel port \/*%s
cy:  ar borth paralel \/"%s

en: "Menu" key
cy: Bysell "Dewislen"

en: %d minutes
cy: %d munud

en: %d packages
cy: %d pecyn

en: %d seconds
cy: %d eiliad

en: %s formatting of %s failed
cy: mi fethodd y %s fformatio o %s

en: %s found on %s, configure it ?
cy: Wedi canfod %s ar %s, ei ffurfweddi?

en: (!) Error during mail sending.
cy: (!) Gwall wrth anfon e-bost.

en: (This) DHCP Server IP
cy: Gwasanaethwr DHCP IP (Hwn)

en: (already added %s)
cy: (wedi ychwanegu %s yn barod)

en: (module %s)
cy: (modiwl %s)

en: (on %s)
cy: (ar %s)

en: (on this machine)
cy: (ar y peiriant hwn)

en: , %s sectors
cy: , %s sector

en: , TCP/IP host "%s", port %s
cy: , gwesteiwr TCP/IP  "%s", porth %s

en: , USB printer \/*%s
cy: , argraffydd USB \/"%s

en: , multi-function device
cy: ,dyfais amlbwrpas

en: , multi-function device on HP JetDirect
cy: , dyfais amlbwrpas ar HP JetDirect

en: , multi-function device on USB
cy: , dyfais amlbwrpas ar USB

en: , multi-function device on parallel port \/*%s
cy: , dyfais amlbwrpas ar borth paralel \/"%s

en: , printing to %s
cy: , argraffu i %s

en: , using command %s
cy: , defnyddio gorchymyn %s

en: /File/-
cy: /Ffeil/-

en: /File/Save _As
cy: /File/Cawd _fel

en: /File/_New
cy: /Ffeil/_Newydd

en: /File/_Open
cy: /Ffeil/_Agor

en: /File/_Quit
cy: /Ffeil/_Gadael

en: /File/_Save
cy: /File/_Cawd

en: /Help/_About...
cy: /Cymorth/_Ynghylch...

en: /Options/Test
cy: /Dewisiadau/Test

en: /_File
cy: /_Ffeil

en: /_Help
cy: /_Cymorth

en: /_Options
cy: /_Dewisiadau

en: 1 button
cy: 1 botwm

en: 1 minute
cy: 1 munud

en: 16 million colors (24 bits)
cy: 16 miliwn o liwiau (24 did)

en: 2 buttons
cy: 2 fotwm

en: 256 colors (8 bits)
cy: 256 lliw (8 did)

en: 3 buttons
cy: 3 botwm

en: 32 thousand colors (15 bits)
cy: 32 mil o liwiau (15 did)

en: 4 billion colors (32 bits)
cy: 4 biliwn o liwiau (32 did)

en: 64 MB or more
cy: 16 MB neu fwy

en: 65 thousand colors (16 bits)
cy: 65 mil o liwiau (16 did)

en: 8514 Compatible, 1024x768 at 87 Hz interlaced (no 800x600)
cy: Cydnaws a 8514, 1024x768 rhyngleswyd ar 87 Hz (nid 800x600)

en: <- Previous
cy: <- Cynt

en: => Notice, a label changed:
    %s
cy: =>Hysbysiad, mae label wedi newid:
    %s

en: => There are many things to choose from (%s).
cy: => Mae yna lawer i ddewis o (%s).

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    LILO (or grub) on your system, or another operating system removes LILO, or LILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures. Would you like to create a bootdisk for your system?
    %s
cy: Mae'r disg cychwyn addasu yn cynnig ffordd i gychwyn eich system Linux heb
    ddibynnu ar eich cychwynnwr arferol. Mae hyn yn ddefnyddiol os nad ydych am
    osod LILO (neu grub) ar eich system, neu bod system weithredu arall yn dileu
    LILO, neu nad yw LILO'n gweithio gyda'ch ffurfweddiad caledwedd.
    Mae modd defnyddio disg cychwyn addasu hefyd gyda delwedd achub Mandrake,
    gan ei gwneud yn lawer haws adfer methiannau system sylweddol. Hoffech chi
    greu disg cychwyn ar gyfer eich system?
    %s

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    SILO on your system, or another operating system removes SILO, or SILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures.
    
    If you want to create a bootdisk for your system, insert a floppy in the first
    drive and press "Ok".
cy: Mae disg cychwyn yn darparu ffordd o gychwyn eich system Linux heb ddibynnu
    ar lwythwr cychwyn arferol. Mae hyn yn ddefnyddiol os ydych am osod SILO ar
    eich system, neu mae system weithredu arall wedi tynny SILO, neu nad yw SILO'n
    gweithio gyda eich ffurfweddiad caledwedd chi. Mae modd defnyddio disg cychwyn
     unigol hefyd gyda delwedd achub Mandrake, gan ei gwneud yn llawer haws adfer o
     fethiannau systemig sylweddol
    
    Os hoffech greu disg cychwyn ar gyfer eich system, rhowch ddisg meddal yn y gyrrwr
     cyntaf a chliciwch "Iawn".

en: A full range of Linux solutions, as well as special offers on products and 'goodies', are available online at our e-store
cy: Mae amrediad eang o ddarpariaeth Linux, yn ogystal â chynigion arbennig ar gynnyrch a 'difyrrwch', ar gael ar-lein yn ein e-siop

en: A graphical environment with user-friendly set of applications and desktop tools
cy: Amgylchedd graffig gyda chasgliad o raglenni ac offer penbwrdd hawdd eu defnyddio.

en: A library which defends against buffer overflow and format string attacks.
cy: Llyfrgell sy'n diogelu rhag gorlif byffer ac ymosodiadau llinellau fformatio.

en: A printer named "%s" already exists under %s. 
    Click "Transfer" to overwrite it.
    You can also type a new name or skip this printer.
cy: Mae argraffydd o'r enw "%s" yn bodoli eisoes yn %s.
    Cliciwch "Trosglwyddo" i ysgrifennu drosto.
    Mae modd i chi osod enw newydd arno neu ei hepgor.

en: A problem occured while restarting the network: 
    
    %s
cy: Digwyddodd gwall wrth ail gychwyn y rhwydwaith:
    
    %s

en: A tool to monitor your logs
cy: Offeryn i fonitro eich cofnodion

en: A valid URI must be entered!
cy: Rhaid cynnig URI dilys!

en: ADSL connection
cy: Cysylltiad ADSL

en: ALL existing partitions and their data will be lost on drive %s
cy: Bydd pob rhaniad a'u data yn cael ei ddileu ar yrrwr %s

en: Abort
cy: Peidio

en: Accept
cy: Derbyn

en: Accept user
cy: Derbyn defnyddiwr

en: Account Login (user name)
cy: Mewngofnod Cyfrif (enw defnyddiwr)

en: Account Password
cy: Cyfrinair y Cyfrif

en: Activates/Deactivates all network interfaces configured to start
    at boot time.
cy: Cychwyn/Gorffen pob rhyngwyneb rhwydwaith sydd wedi eu 
    ffurfweddu i gychwyn wrth gychwyn y peiriant.

en: Adapter %s: %s
cy: Addasydd %s: %s

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add a new printer
cy: Ychwanegu argraffydd newydd

en: Add a user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Add an item
cy: Ychwanegu eitem

en: Add this printer to Star Office/OpenOffice.org
cy: Ychwanegwchyr argraffydd hwn i Star Office/OpenOffice.org

en: Add to LVM
cy: Ychwanegu i LVM

en: Add to RAID
cy: Ychwanegu i RAID

en: Add user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Adding printer to Star Office/OpenOffice.org
cy: Ychwanegu argraffydd i Star Office/OpenOffice.org

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced Configuration
cy: Ffurfweddiad Uwch

en: Advanced Options
cy: Dewisiadau Uwch

en: After changing type of partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Wedi newid y math o raniad %s bydd yr holl ddata ar y rhaniad yn cael ei golli

en: After formatting partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Wedi fformatio rhaniad %s, bydd yr holl ddata ar y rhaniad yn cael ei golli

en: After resizing partition %s, all data on this partition will be lost
cy: Ar ôl newid maint rhaniad %s, bydd yr holl ddata ar y rhaniad yma yn cael ei golli

en: After this is done, we recommend that you restart your X environment to avoid any hostname-related problems.
cy: Wedi i hyn gael ei wneud rydym yn argymell eich bod yn a'i gychwyn amgylchedd X i osgoi unrhyw anawsterau'n perthyn i enwau gwesteiwr.
    .

en: Albanian
cy: Albaniaidd

en: Alcatel speedtouch usb
cy: usb Alcatel Speedtouch

en: All
cy: Popeth

en: All data on this partition should be backed-up
cy: Dylai'r holl ddata ar y rhaniad gael ei ategu

en: All primary partitions are used
cy: Mae pob rhaniad cynradd wedi ei ddefnyddio

en: Allow all users
cy: Caniatáu pob defnyddiwr

en: Alt and Shift keys simultaneously
cy: Bysellau Alt a Shift  gyda'i gilydd

en: Alternative test page (A4)
cy: Prawf tudalen arall (A4)

en: Alternative test page (Letter)
cy: Prawf tudalen arall (Llythyr)

en: Amusement programs: arcade, boards, strategy, etc
cy: Rhaglenni difyrrwch: arcêd, byrddau, strategaeth, ag ati

en: An error has occurred - no valid devices were found on which to create new filesystems. Please check your hardware for the cause of this problem
cy: Digwyddodd gwall - ni chanfyddwyd dyfeisiadau dilys i greu systemau ffeil arnynt. Gwiriwch eich caledwedd am ffynhonell yr anhawster.

en: An error has occurred, try to change some parameters
cy: Digwyddodd gwall, ceisiwch newid rhai paramedrau

en: An error has occurred:
cy: Digwyddodd gwall:

en: An error occurred
cy: Digwyddodd gwall

en: An error occurred, but I don't know how to handle it nicely.
    Continue at your own risk.
cy: Digwyddodd gwall ond wn i ddim sut i ddelio ag ef yn dwt.
    Mae'n beryglus i barhau.

en: Anacron a periodic command scheduler.
cy: Anacron trefnydd gorchymyn cyfnodol

en: Any partitions that have been newly defined must be formatted for use
    (formatting means creating a filesystem).
    
    At this time, you may wish to reformat some already existing partitions to
    erase any data they contain. If you wish to do that, please select those
    partitions as well.
    
    Please note that it is not necessary to reformat all pre-existing
    partitions. You must reformat the partitions containing the operating
    system (such as "/", "/usr" or "/var") but you do not have to
    reformat partitions containing data that you wish to keep (typically
    "/home").
    
    Please be careful when selecting partitions. After formatting, all data on
    the selected partitions will be deleted and you will not be able to recover
    any of it.
    
    Click on "OK" when you are ready to format partitions.
    
    Click on "Cancel" if you want to choose another partition for your new
    Mandrake Linux operating system installation.
    
    Click on "Advanced" if you wish to select partitions that will be checked
    for bad blocks on the disk.
cy: Rhaid i bob rhaniad sydd newydd eu henwi gael eu fformatio ar gyfer eu
    defnyddio (mae fformatio'n golygu creu system ffeilio)
    
    Efallai y byddwch eisiau ailfformatio rhai rhaniadau presennol i ddileu data
    sydd arnynt. Os ydych am wneud hynny, dewiswch y rhaniadau hynny hefyd.
    
    Sylwch nad oes angen ailfformatio'r holl raniadau sy'n bodoli eisoes. Rhaid 
    ailfformatio'r rhaniadau sy'n cynnwys y system weithredu [megis "/","usr"
    neu "/var") ond nid oes rhaid i chi ail fformatio rhaniadau sy'n cynnwys
    data rydych am ei gadw (e.e. "/home").
    
    Byddwch ofalus wrth ddewis rhaniadau. Ar ôl fformatio bydd yr holl ddata ar
    y rhaniadau'n cael eu dileu ac ni fydd modd ei adfer.
    
    Cliciwch "Iawn" pan ydych yn barod i fformatio rhaniadau.
    
    Cliciwch "Dileu" os ydych am ddewis rhaniad arall ar gyfer eich gosodiad
    Mandrake Linux newydd
    
    Cliciwch "Uwch" os ydych am ddewis rhaniadau i'w gwirio am flociau
    gwallus ar y ddisg.

en: Apache is a World Wide Web server. It is used to serve HTML files and CGI.
cy: Mae Apache yn wasanaethwr y We Fyd Eang. Mae'n cael ei ddefnyddio iwasanaethu ffeiliau HTML a CGI.

en: Append
cy: Atodi

en: Apply
cy: Gosod

en: Archiving, emulators, monitoring
cy: Archifio, efelychwyr, monitro

en: Are you running a POP or IMAP server here? This would
    be used to host non-web-based mail accounts for people via 
    this machine.
cy: A ydych yn rhedeg gwasanaethwr POP neu IMAP? Byddai
    hyn yn cael ei ddefnyddio fel gwestai ar gyfer cyfrifon e-bost
    nad ydynt yn gysylltiedig a'r we, drwy'r peiriant hwn

en: Are you running a mail server here? If you're sending you 
    messages through pine, mutt or any other text-based mail client,
    you probably are.  Otherwise, you should firewall this off.
cy: A ydych yn rhedeg gwasanaethwr e-bost? Os ydych yn
    anfon eich negeseuon drwy pine, mutt neu unrhyw gleient testun arall
    yna mae'n debyg eich bod. Oni bai am hynny, dylech ddiogelu hwn gyda
    mur gwarchod

en: Are you running a name server on this machine? If you didn't set one
    up to give away IP and zone information to the whole Internet, please
    answer no.
cy: A ydych yn rhedeg gwasanaethwr enw ar y peiriant hwn? Os nad ydych wedi
    gosod un i rhannu gwybodaeth IP a parth i'r holl Ryngrwyd, yna atebwch NA.

en: Are you running a web server on this machine that you need the whole
    Internet to see? If you are running a webserver that only needs to be
    accessed by this machine, you can safely answer NO here.
cy: A ydych yn rhedeg gwasanaethwr gwe ar y peiriant hwn i'r holl
    Ryngrwyd ei weld? Os ydych yn rhedeg gwasanaethwr gwe
    sydd ar gyfer y peiriant hwn yn unig, yna atebwch NA.

en: Are you running an FTP server here that you need accessible to the
    Internet? If you are, we strongly recommend that you only use it for
    Anonymous transfers. Any passwords sent by FTP can be stolen by some
    attackers, since FTP also uses no encryption for transferring passwords.
cy: A ydych yn rhedeg gwasanaethwr FTP sydd angen cysylltiad â'r Rhyngrwyd?
    Os ydych rydym yn argymell yn gryf eich bod yn ei ddefnyddio ar gyfer
    trosglwyddiadau anhysbys yn unig. Gall unrhyw gyfrinair sy'n cael ei anfon
    drwy FTP gael ei ddwyn, gan nad yw FTP'n defnyddio amgryptiad ar gyfer
    trosglwyddo cyfrineiriau

en: Area :
cy: Ardal:

en: Argentina
cy: Yr Ariannin

en: Armenian (old)
cy: Armenaidd (hen)

en: Armenian (phonetic)
cy: Armenaidd (ffonetig)

en: Armenian (typewriter)
cy: Armenaidd (teipiadur)

en: Assign raw devices to block devices (such as hard drive
    partitions), for the use of applications such as Oracle
cy: Dynodi dyfeisiadau

en: At the time you are installing Mandrake Linux, it is likely that some
    packages have been updated since the initial release. Some bugs may have
    been fixed, and security issues solved. To allow you to benefit from these
    updates, you are now proposed to download them from the Internet. Choose
    "Yes" if you have a working Internet connection, or "No" if you prefer
    to install updated packages later.
    
    Choosing "Yes" displays a list of places from which updates can be
    retrieved. Choose the one nearest you. Then a package-selection tree
    appears: review the selection, and press "Install" to retrieve and
    install the selected package(s), or "Cancel" to abort.
cy: Ar yr adeg pan fyddwch yn gosod Mandrake Linux, mae'n debygol y bydd
    rhai pecynnau wedi eu diweddaru ers y rhyddhad cychwynnol. Bydd rhai 
    gwallau wedi eu cywiro a materion diogelwch wedi eu datrys. I ganiatáu
    i chi fanteisio ar hyn mae cynnig i chi eu llwytho i lawr o'r rhyngrwyd.
    Dewiswch "Iawn" os oes gennych gyswllt gweithredol â'r rhyngrwyd,
    neu "Na"os ydych am osod pecynnau mwy diweddar rhywbryd eto.
    
    Bydd dewis "Iawn" yn dangos rhestr o leoedd o le mae modd derbyn
    diweddariadau. Dewiswch yr un agosaf atoch. Yna, bydd coeden dewis
    pecynnau yn ymddangos: Wedi i chi benderfynu ar eich dewis, cliciwch
    "Gosod" i estyn a gosod y pecynnau hynny neu "Diddymu" i beidio.

en: At this point, it is time to choose the security level desired for the
    machine. As a rule of thumb, the more exposed the machine is, and the more
    the data stored in it is crucial, the higher the security level should be.
    However, a higher security level is generally obtained at the expense of
    easiness of use. Refer to the "msec" chapter of the ``Reference Manual''
    to get more information about the meaning of these levels.
    
    If you do not know what to choose, keep the default option.
cy: Yma mae angen dewis lefel diogelwch ar gyfer y peiriant. Fel rheol,
    y mwyaf agored yw'r peiriant, y mwyaf pwysig yw'r data yr uchaf
    ddylai'r lefel diogelwch fod. Er hynny, mae diogelwch yn dod ar draul
    hwylustod. Gw. pennod MSEC yn y "Reference Manual" am
    wybodaeth ar ystyr y lefelau hyn
    
    Os nad ydych yn siwr beth i'w ddewis, dewiswch y rhagosodedig.

en: At this point, you need to choose where you want to install the Mandrake
    Linux operating system on your hard drive. If your hard drive is empty or
    if an existing operating system is using all the available space, you will
    need to partition it. Basically, partitioning a hard drive consists of
    logically dividing it to create space to install your new Mandrake Linux
    system.
    
    Because the partitioning process' effects are usually irreversible,
    partitioning can be intimidating and stressful if you are an inexperienced
    user. Fortunately, there is a wizard which simplifies this process. Before
    beginning, please consult the manual and take your time.
    
    If you are running the installation in Expert mode, you will enter
    DiskDrake, the Mandrake Linux partitioning tool, which allows you to
    fine-tune your partitions. See the DiskDrake section in the ``User Guide''.
    From the installation interface, you can use the wizards as described here
    by clicking the dialog's "Wizard" button.
    
    If partitions have already been defined, either from a previous
    installation or from another partitioning tool, simply select those to
    install your Linux system.
    
    If partitions are not defined, you will need to create them using the
    wizard. Depending on your hard drive configuration, several options are
    available:
    
     * "Use free space": this option will simply lead to an automatic
    partitioning of your blank drive(s). You will not be prompted further;
    
     * "Use existing partition": the wizard has detected one or more existing
    Linux partitions on your hard drive. If you want to use them, choose this
    option;
    
     * "Use the free space on the Windows; partition": if MicrosoftWindows is
    installed on your hard drive and takes all the space available on it, you
    have to create free space for Linux data. To do so, you can delete your
    MicrosoftWindows partition and data (see ``Erase entire disk'' or ``Expert
    mode'' solutions) or resize your MicrosoftWindows partition. Resizing can
    be performed without the loss of any data, provided you previously
    defragment the Windows partition. Backing up your data won't hurt either..
    This solution is recommended if you want to use both Mandrake Linux and
    MicrosoftWindows on the same computer.
    
       Before choosing this option, please understand that after this procedure,
    the size of your MicrosoftWindows partition will be smaller than at the
    present time. You will have less free space under MicrosoftWindows to store
    your data or to install new software;
    
     * "Erase entire disk": if you want to delete all data and all partitions
    present on your hard drive and replace them with your new Mandrake Linux
    system, choose this option. Be careful with this solution because you will
    not be able to revert your choice after you confirm;
    
       !! If you choose this option, all data on your disk will be lost. !!
    
     * "Remove Windows": this will simply erase everything on the drive and
    begin fresh, partitioning everything from scratch. All data on your disk
    will be lost;
    
       !! If you choose this option, all data on your disk will be lost. !!
    
     * "Expert mode": choose this option if you want to manually partition
    your hard drive. Be careful it is a powerful but dangerous choice. You can
    very easily lose all your data. Hence, do not choose this unless you know
    what you are doing.
cy: Yn awr mae angen i chi ddewis lle ar eich disg caled i osod eich
    system weithredu Linux Mandrake. Os yw eich disg caled yn wag neu
    os oes yna system weithredol eisoes yn cymryd yr holl le sydd ar gael,
    bydd angen i chi greu rhaniadau arno.Yn y bon, mae rhannu disg caled
    yn golygu ei rhannu'n rhesymegol i greu lle i osod eich system Mandrake
    Linux newydd.
    
    Gan bo effaith y broses rannu'n ddidroi nôl gall creu rhaniadau fod yn broses
    bygythiol a straenus os ydych yn ddefnyddiwr dibrofiad. Yn ffodus, mae na
    ddewin sy'n symleiddio'r broses. Cyn cychwyn, darllenwch y llawlyfr a
    cymerwch bwyll.
    
    Os ydych yn rhedeg y gosodiad ym modd Arbenigwr, byddwch yn agor
    DiskDrake, rhaglen rhannu Mandrake Linux, sy'n caniatáu i chi wneud mân
    newidiadau i'ch rhaniadau. Gw. pennawd DiskDrake yn y llawlyfr. O'r
    rhyngwyneb gosod, gallwch ddefnyddio'r dewiniaid drwy glicio ar fotwm
    "Dewin" yn y ddeialog.
    
    Os oes yna raniadau wedi eu diffinio, un ai o osodiad blaenorol neu
    gan offeryn rhannu arall, dewiswch y rheini i osod eich system Linux.
    
    Os nad oes rhaniadau wedi eu diffinio, bydd angen i chi eu creu gan
    ddefnyddio'r dewin. Gan ddibynnu ar ffurfweddiad eich disg caled, mae
    nifer o ddewisiadau ar gael:
    
     * "Defnyddiwch lle gwag": mae'r dewis hwn yn arwain at greu rhaniadau
    awtomatig o'ch disg(iau) caled. Bydd dim cwestiynau eraill.
    
     * "Defnyddiwch y rhaniad cyfredol": mae'r dewin wedi canfod un neu fwy
    o raniadau Linux cyfredol ar eich disg caled. Os ydych am eu defnyddio,
    cliciwch y dewis hwn.
    
     * "Defnyddiwch le gwag ar raniad Windows": os yw Microsoft Windows ar
    eich disg caled ac yn cymryd y lle i gyd, bydd rhaid i chi greu lle ar gyfer data
    Linux. I wneud hynny gallwch ddileu eich rhaniad a data Microsoft Windows
    (gw. atebion"Dileu'r ddisg gyfan" neu "Modd Arbenigwr) neu ail-lunio maint
    rhaniad Microsoft Windows. Mae modd ail lunio maint y rhaniad heb golli data.
    Argymhellir gwneud hyn os ydych am ddefnyddio Mandrake Linux a Microsoft
    Windows ar yr un cyfrifiadur.
    
      Cyn gwneud y dewis hwn, cofiwch y bydd maint eich rhaniad Microsoft Windows
    yn llai nag yw ar hyn o bryd. Bydd gennych llai o le yn Microsoft Windows i gadw
    data neu i osod meddalwedd newydd.
    
     * "Dileu'r holl ddisg" os ydych am ddileu'r holl ddata a rhaniadau presennol
    ar eich disg caled a'u cyfnewid am system Mandrake Linux, yna dewiswch hwn.
    Byddwch yn ofalus wrth wneud hyn gan na fydd modd troi'n ôl ar ôl cadarnhau.
    
      !! Os ydych yn dewis hwn, byddwch yn colli'r holl ddata ar eich disg.  !!
    
     * "Tynnu Windows": bydd hwn yn dileu popeth o'r disg caled a chychwyn popeth
    o'r newydd, gan gynnwys creu rhaniadau newydd. Bydd yr holl ddata ar y ddisg yn
    cael ei golli
    
      !! Os ydych yn dewis hwn, byddwch yn colli'r holl ddata ar eich disg.  !!
    
     * "Modd Arbenigwr": dewiswch hwn os ydych am rannu'r disg caled
    gyda llaw. Byddwch ofalus - mae'n ddewis pwerus a pheryglus. Mae modd
    i chi golli'ch holl ddata. Peidiwch dewis hwn oni bai eich bod yn gwybod beth
    ydych yn ei wneud.

en: At this point, you need to choose which partition(s) will be used for the
    installation of your Mandrake Linux system. If partitions have already been
    defined, either from a previous installation of GNU/Linux or from another
    partitioning tool, you can use existing partitions. Otherwise, hard drive
    partitions must be defined.
    
    To create partitions, you must first select a hard drive. You can select
    the disk for partitioning by clicking on ``hda'' for the first IDE drive,
    ``hdb'' for the second, ``sda'' for the first SCSI drive and so on.
    
    To partition the selected hard drive, you can use these options:
    
     * "Clear all": this option deletes all partitions on the selected hard
    drive;
    
     * "Auto allocate": this option enables to automatically create "Ext2"
    and swap partitions in free space of your hard drive;
    
     * "More": gives access to additional features:
    
        * "Save partition table": saves the partition table to a floppy. Useful
    for later partition-table recovery if necessary. It is strongly recommended
    to perform this step;
    
        * "Restore partition table": allows to restore a previously saved
    partition table from floppy disk;
    
        * "Rescue partition table": if your partition table is damaged, you can
    try to recover it using this option. Please be careful and remember that it
    can fail;
    
        * "Reload partition table": discards all changes and loads your initial
    partition table;
    
        * "Removable media automounting": unchecking this option will force users
    to manually mount and unmount removable medias such as floppies and
    CD-ROMs.
    
     * "Wizard": use this option if you wish to use a wizard to partition your
    hard drive. This is recommended if you do not have a good knowledge of
    partitioning;
    
     * "Undo": use this option to cancel your changes;
    
     * "Toggle to normal/expert mode": allows additional actions on partitions
    (type, options, format) and gives more information;
    
     * "Done": when you are finished partitioning your hard drive, this will
    save your changes back to disk.
    
    Note: you can reach any option using the keyboard. Navigate through the
    partitions using [Tab] and [Up/Down] arrows.
    
    When a partition is selected, you can use:
    
     * Ctrl-c to create a new partition (when an empty partition is selected);
    
     * Ctrl-d to delete a partition;
    
     * Ctrl-m to set the mount point.
    
    To get information about the different filesystem types available, please
    read the ext2fs chapter from the ``Reference Manual''.
    
    If you are installing on a PPC machine, you will want to create a small HFS
    ``bootstrap'' partition of at least 1MB, which will be used by the yaboot
    bootloader. If you opt to make the partition a bit larger, say 50MB, you
    may find it a useful place to store a spare kernel and ramdisk images for
    emergency boot situations.
cy: Yn awr mae angen i chi ddewis pa raniadau i'w defnyddio ar gyfer gosodiad
    eich system Mandrake Linux. Os oes rhaniadau wedi eu diffinio eisoes, un
    ai drwy osodiad blaenorol o GNU/Linux neu gan offeryn rhannu arall, mae
    modd i chi ddefnyddio'r rhaniadau presennol. Os nad, rhaid i' rhaniadau'r
    ddisg caled gael eu diffinio.
    
    I greu rhaniadau, rhaid yn gyntaf ddewis disg caled. Mae modd dewis disg
    i'w rannu drwy glicio ar "hda" ar gyfer y ddisg IDE cyntaf., "hdb" ar
    gyfer yr ail, "sda" ar gyfer y ddisg SCSI cyntaf, ac yn y blaen.
    
    I greu'r rhaniad, mae modd defnyddio'r dewisiadau hyn:
    
     *"Clirio'r cyfan": mae'r dewis hwn yn dileu pob rhaniad ar ddisg.
    
     *"Awto ddynodi": mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi greu'n awtomatig
    Ext2 a rhaniadau cyfnewid mewn lle gwag ar eich disg.
    
     *"Rhagor": yn rhoi mynediad i ragor o nodweddion:
    
       *"Cadw'r tabl rhaniad": mae hwn yn cadw'r tabl rhaniad i ddisg
    meddal. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer adfer tabl rhaniad, os fydd angen
    
       "Adfer y tabl rhaniad": mae hyn yn caniatáu adfer tabl rhaniad blaenorol
    o ddisg meddal.
    
       "Achub y tabl rhaniad": os yw eich tabl rhaniad wedi ei ddifrodi, mae modd
    ceisio ei  adfer drwy'r dewis yma. Byddwch ofalus a chofiwch fod modd iddo
    fethu.
    
       "Ai-lwytho'r tabl rhaniad": mae hwn yn dileu pob newid ac yn ail lwytho'r
    tabl rhaniad gwreiddiol.
    
       *"awto osod cyfrwng symudol": dad-diciwch y dewis hwn i osod a dad osod
    gyda llaw, cyfryngau symudol megis disgiau meddal ac CD-ROMau
    
       *"Dewin": defnyddiwch y dewis hwn os ydych am ddefnyddio'r dewin i rannu
    eich disg caled. Dyma'sydd orau os nad oes gennych wybodaeth sylweddol ar
    rhannu
    
       *"Dadwneud": defnyddiwch y dewis hwn i ddileu eich newidiadau
    
        *"Newid o'r modd arferol/arbenigwr": mae hwn yn caniatáu gweithredoedd
    pellach ar raniadau. (Math, dewisiadau, fformat) ac mae'n cynnig mwy o
     wybodaeth.
    
       *"Gorffen":pan fyddwch wedi gorffen rhannu eich disg, bydd hwn yn cadw
     eich newidiadau yn ôl i'r ddisg
    
    Sylwer: mae modd cyrraedd y dewisiadau drwy'r bysellfwrdd. Symudwch drwy'r
     rhaniadau gan ddefnyddio [Tab] a'r saethau [I Fyny/I Lawr].
    
    Pan fydd rhaniad wedi ei ddewis, medrwch ddefnyddio:
    
     *Ctrl-c i greu rhaniad newydd (pan fo rhaniad gwag yn cael ei ddewis);
    
     *Ctrl-d i ddileu rhaniad;
    
     *Ctrl-m i greu pwynt gosod;
    
    I dderbyn gwybodaeth am yr amrywiol systemau ffeil sydd ar gael, darllenwch y
     pennawd ar ext2fs yn y ``Reference Manual''.
    
    Os ydych yn gosod ar beiriant PPC, bydd angen i chi greu "ymlwythwr" HFS
     bychan o leiaf 1MB o faint, fydd yn cael ei ddefnyddio gan ymlwythwr yaboot.
    Os ydych yn dewis gwneud y rhaniad rhywfaint yn fwy, dyweder tua 50MB, yna
    gall fod yn le defnyddiol i gadw cnewyllyn sbâr a delweddau ramdisk ar gyfer
     sefyllfaoedd cychwyn argyfyngus!

en: Audio-related tools: mp3 or midi players, mixers, etc
cy: Offer Sain: mp3 neu chwarewyr midi, cymysgwyr, ag ati

en: Australia
cy: Awstralia

en: Austria
cy: Awstria

en: Authentication
cy: Dilysu

en: Authentication LDAP
cy: Dilysu LDAP

en: Authentication NIS
cy: Dilysu LDAP

en: Auto Install
cy: Awto Gosod

en: Auto Install Configurator
cy: Ffurfweddwr Awto-Osod

en: Auto allocate
cy: Awto ddynodi

en: Auto-Detection of Printers
cy: Awto ganfod Argraffyddion

en: Auto-detect printers
cy: Awto ganfod argraffyddion

en: Autologin
cy: Awtomewngofnodi

en: Automated
cy: Awtomeiddwyd

en: Automatic CUPS configuration
cy: Furfweddiad CUPS Awtomatig

en: Automatic IP
cy: IP awtomatig

en: Automatic Steps Configuration
cy: FFurfweddiad Camau Awtomatig

en: Automatic detection and configuration of hardware at boot.
cy: Canfod a ffurfweddu awtomatic caledwedd wrth gychwyn y cyfrifiadur.

en: Automatic reconfiguration
cy: Ail ffurfweddiad awtomatig

en: Automatic regeneration of kernel header in /boot for
    /usr/include/linux/{autoconf,version}.h
cy: Ailgreu awtomatic pennawd y cnewyllyn yn /boot ar
    gyfer /usr/include/linux{autoconf,version}.h

en: Automatic time synchronization (using NTP)
cy: Cydweddi amser awtomatig (defnyddio NTP)

en: Automatically switch on numlock key locker under console
    and XFree at boot.
cy: Cychwyn clo allweddell numlock yn awtomatig yn consol 
    ac XFree wrth gychwyn y peiriant.

en: Autoprobe
cy: Atoholi

en: Azerbaidjani (latin)
cy: Azerbaidjan (lladin)

en: Backup Now
cy: Cadw wrth Gefn Nawr

en: Backup Now from configuration file
cy: Cadwch wrth Gefn eich ffeiliau ffurfweddu

en: Backup Other files...
cy: Cadw wrth gefn ffeiliau eraill...

en: Backup User files...
cy: Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn...

en: Backup Users
cy: Defnyddwyr Cadw wrth Gwfn

en: Backup files are corrupted
cy: Mae'r ffeiliau wrth gefn wedi eu llygru

en: Backup other files
cy: Cadw'r ffeiliau eraill wrth gefn

en: Backup system
cy: System cadw wrth gefn

en: Backup system files
cy: Ffeiliau System Cadw wrth Gefn

en: Backup system files...
cy: Ffeiliau system wrth gefn

en: Backup the system files before:
cy: Cadw'r ffeiliau system wrth gefn cyn:

en: Backup user files
cy: Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn

en: Backup your System files. ( /etc directory )
cy: Cadw wrth gefn ffeiliau System. ( cyfeiriadur /etc )

en: Bad backup file
cy: Ffeil wrth gefn gwallus

en: Bad choice, try again
cy: Dewis gwael, ceisiwch eto

en: Bad package
cy: Pecyn gwallus

en: Based on the previous level, but the system is entirely closed.
    Security features are at their maximum.
cy: Wedi ei seilio ar y lefel flaenorol, ond mae'r system yn hollol gaeëdig.
    Mae nodweddion diogelwch ar eu uchaf.

en: Basic
cy: Elfennol

en: Be careful: this operation is dangerous.
cy: Byddwch ofalus: mae'r weithred hon yn beryglus

en: Because you are doing a network installation, your network is already configured.
    Click on Ok to keep your configuration, or cancel to reconfigure your Internet & Network connection.
cy: Am eich bod yn gosod eich rhwydwaith, mae eich rhwydwaith eisoes wedi ei ffurfweddu
    Cliciwch Iawn i gadw eich ffurfweddiad, neu ddileu i ail ffurfweddi eich cysylltiad Rhyngrwyd a Rhwydwaith.

en: Before continuing, you should read carefully the terms of the license. It
    covers the whole Mandrake Linux distribution, and if you do not agree with
    all the terms in it, click on the "Refuse" button which will immediately
    terminate the installation. To continue with the installation, click on the
    "Accept" button.
cy: Cyn parhau dylech ddarllen amodau'r drwydded yn ofalus. Mae'n ymwneud
    â holl ddosbarthiad Mandrake Linux, ac os nad ydych yn cytuno â'r holl
    amodau, cliciwch ar fotwm "Gwrthod" fydd yn terfynu'r gosodiad yn syth.
    I barhau gyda'r gosodiad, cliciwch fotwm "Derbyn".

en: Before installing any fonts, be sure that you have the right to use and install them on your system.
    
    -You can install the fonts using the normal way. In rare cases, bogus fonts may hang up your X Server.
cy: Cyn gosod unrhyw ffontiau, gwnewch yn siwr bod gennych yr hawl i'w defnyddio a'u gosod ar eich system.
    
    - Medrwch osod y ffontiau yn y dull arferol. Mewn achosion prin, gall ffontiau ffug rewi eich Gwasanaethwr X

en: Belarusian
cy: Belarusaidd

en: Belgian
cy: Belgaidd

en: Belgium
cy: Gwlad Belg

en: Books and Howto's on Linux and Free Software
cy: Llyfrau a Howto's ar Linux a Meddalwedd Rhydd

en: Boot Protocol
cy: Protocol Cychwyn

en: Boot Style Configuration
cy: Ffurfweddu'r Math o Gychwyn

en: Boot device
cy: Dyfais cychwyn

en: Boot from DOS/Windows (loadlin)
cy: Cychwyn o DOS/Windows (loadlin)

en: Bootloader installation
cy: Gosodiad Bootloader

en: Bootloader main options
cy: Prif ddewisiadau Bootloader

en: Bootloader to use
cy: Bootloader ar waith

en: Both Shift keys simultaneously
cy: Y ddwy fysell Shift gyda'i gilydd

en: Brazilian (ABNT-2)
cy: Brasilaidd (ABNT-2)

en: Bringing down the network
cy: Cau'r rhwydwaith

en: Bringing up the network
cy: Cychwyn y rhwydwaith

en: Build Backup
cy: Adeiladu Cadw wrth Gefn

en: Bulgarian (BDS)
cy: Bwlgaraidd (BDS)

en: Bulgarian (phonetic)
cy: Bwlgaraidd (ffonetig)

en: Button 2 Emulation
cy: Efelychiad Botwm 2

en: Button 3 Emulation
cy: Efelychiad Botwm 3

en: Button `%s': %s
cy: Botwm '%s'.%s

en: Buttons emulation
cy: Efelychiad botymau

en: C and C++ development libraries, programs and include files
cy: Llyfrgelloedd datblygiadol C a C++, rhaglenni a ffeiliau cynnwys

en: C-Class Local Network
cy: Rhwydwaith Lleol Dosbarth C

en: CUPS configuration
cy: Furfweddiad CUPS

en: CUPS does not support printers on Novell servers or printers sending the data into a free-formed command.
cy: Nid yw CUPS yn cefnogi argraffyddion ar wasanaethwyr Novell neu argraffyddion sy'n anfon data mewn gorchymyn ffurf -rhydd.

en: CUPS server IP
cy: IP gwasanaethwr CUPS

en: Cable connection
cy: Cysylltiad cebl

en: Calendar
cy: Calendr

en: Can't access kernel modules corresponding to your kernel (file %s is missing), this generally means your boot floppy in not in sync with the Installation medium (please create a newer boot floppy)
cy: Methu cael mynediad i fodiwlau'r cnewyllyn sy'n cyfateb i'ch cnewyllyn chi (mae ffeil %s ar goll), mae hyn yn golygu, fel arfer, nad yw eich disg cychwyn yn cydweddu gyda'r cyfrwng Gosod (crëwch ddisg cychwyn meddal newydd)

en: Can't add a partition to _formatted_ RAID md%d
cy: Methu ychwanegu rhaniad to_formatted_RAID md%d

en: Can't make screenshots before partitioning
cy: Nid wyf yn medru creu lluniau o'r sgrin cyn rhannu

en: Can't open %s for writing: %s
cy: Methu agor %s ar gyfer ysgrifennu: %s

en: Can't open %s: %s
cy: Methu agor %s: %s

en: Can't unset mount point as this partition is used for loop back.
    Remove the loopback first
cy: Methu dad setio'r pwynt gosod gan fod y rhaniad yn cael ei ddefnyddio ar gyfer cylch-ol
    Tynnu'r cylch-ol yn gyntaf

en: Can't use broadcast with no NIS domain
cy: Methu defnyddio darlledu heb parth NIS

en: Can't write file %s
cy: Methu ysgrifenu ffeil %s

en: Canada (cable)
cy: Canada (cabl)

en: Canadian (Quebec)
cy: Canada (Quebec)

en: Cancel
cy: Dileu

en: CapsLock key
cy: Bysell CapsLock

en: Card IO
cy: IO'r Cerdyn

en: Card IO_0
cy: IO_O y cerdyn

en: Card IO_1
cy: IO_1 y cerdyn

en: Card IRQ
cy: IRQ y cerdyn

en: Card mem (DMA)
cy: Cof Cerdyn (DMA)

en: Cd-Rom labeled "%s"
cy: Cd-Rom wedi ei labelu "%s"

en: Change Cd-Rom
cy: Newid CD-Rom

en: Change Graphic card
cy: Newid cerdyn Graffeg

en: Change Monitor
cy: Newid Monitor

en: Change Resolution
cy: Newid Cydraniad

en: Change Server options
cy: Dewisiadau newid Gwasanaethwr

en: Change partition type
cy: Newid math y rhaniad

en: Change the printing system
cy: Newidiwch y system argraffu

en: Change type
cy: Newid y math

en: Change your Cd-Rom!
    
    Please insert the Cd-Rom labelled "%s" in your drive and press Ok when done.
    If you don't have it, press Cancel to avoid installation from this Cd-Rom.
cy: Newidiwch eich CD-ROM
    
    Rhowch yr CD-ROM sydd wedi ei labeli "%s" yn eich gyrrwr a chlicio Iawn
    Os nad yw gennych, cliciwch Dileu i osgoi gosod o'r CD-ROM hwn.

en: Check bad blocks?
cy: Gwirio blociau gwallus?

en: Checking device and configuring HPOJ ...
cy: Gwirio a ffurfweddu dyfais HPOJ...

en: Checking installed software...
cy: Gwirio'r meddalwedd sydd wedi ei osod...

en: China (bcast)
cy: Tseina (bcast)

en: Choose a X driver
cy: Dewiswch yrrwr X

en: Choose a X server
cy: Dewiswch wasanaethwr X

en: Choose a file
cy: Dewis ffeil

en: Choose a mirror from which to get the packages
cy: Dewiswch ddrych lle mae modd estyn y pecynnau

en: Choose a monitor
cy: Dewiswch fonitor

en: Choose a partition
cy: Dewiswch raniad

en: Choose action
cy: Dewiswch weithred

en: Choose an existing LVM to add to
cy: Dewis LVM presennol i ychwanegu iddo

en: Choose an existing RAID to add to
cy: Dewis RAID presennol i ychwanegu iddo

en: Choose another partition
cy: Dewiswch rhaniad arall

en: Choose file
cy: Dewis ffeil

en: Choose options for server
cy: Dewiswch opsiynau ar gyfer y gwasanaethwr

en: Choose packages to install
cy: Dewis pecynnau i'w gosod

en: Choose security level
cy: Dewiswch lefel diogelwch

en: Choose the applications that will support the fonts :
cy: Dewiswch y rhaglenni fydd yn cynnal ffontiau:

en: Choose the connection you want to configure
cy: Dewiiwch y math o gysylltiad rydych am ei ffurfweddu

en: Choose the default user:
cy: Dewis y defnyddiwr rhagosodedig:

en: Choose the floppy drive you want to use to make the bootdisk
cy: Dewiswch y gyrrwr disg meddal i'w ddefnyddio i greu disg cychwyn

en: Choose the hard drive you want to erase in order to install your new
    Mandrake Linux partition. Be careful, all data present on it will be lost
    and will not be recoverable!
cy: Dewiswch y ddisg galed rydych am ei ddileu er mwy n gosod eich rhaniad
    Mandrake Linux newydd. Byddwch ofalus, bydd yr holl ddata sydd arno'n
    cael ei ddileu ac ni fydd modd ei adfer!

en: Choose the mount points
cy: Dewiswch y pwyntiau gosod

en: Choose the network interface
cy: Dewiswch rhag wyneb  y rhwydwaith

en: Choose the new size
cy: Dewiswch y maint newydd

en: Choose the packages you want to install
cy: Dewiswch y pecynnau hoffech chi eu gosod

en: Choose the partitions you want to format
cy: Dewiswch y rhaniadau rydych am eu fformatio

en: Choose the profile to configure
cy: Dewiswch broffil i'w ffurfweddu

en: Choose the resolution and the color depth
cy: Dewiswch y cydraniad a'r dyfnder lliw

en: Choose the sizes
cy: Dewiswch y maint

en: Choose the tool you want to use
cy: Dewiswch yr offeryn rydych am ei ddefnyddio

en: Choose the window manager to run:
cy: Dewiswch y rheolwr ffenestr i rhedeg:

en: Choose which services should be automatically started at boot time
cy: Dewiswch pa wasanaethau ddylai gael eu cychwyn yn awtomatig wrth gychwyn y cyfrifiadur

en: Choose your country
cy: Dewiswch eich gwlad

en: Choose your filesystem encryption key
cy: Dewiswch eich allwedd amgryptio system ffeiliau

en: Choose your keyboard
cy: Dewis eich allweddell

en: Choose your language
cy: Dewis eich iaith

en: Chunk size %s
cy: Maint darn %s

en: Circular mounts %s
cy: Gosodiadau cylch %s

en: Clean /tmp at each boot
cy: Glanhau /tmp bob tro fyddwch yn cychwyn

en: Clear all
cy: Clirio i gyd

en: Click here to launch the wizard ->
cy: Cliciwch yma i gychwyn y dewin ->

en: Click on "OK" if you want to delete all data and partitions present on
    this hard drive. Be careful, after clicking on "OK", you will not be able
    to recover any data and partitions present on this hard drive, including
    any Windows data.
    
    Click on "Cancel" to cancel this operation without losing any data and
    partitions present on this hard drive.
cy: Cliciwch "Iawn" os ydych am ddileu'r holl ddata a rhaniadau sy'n bresennol ar y disg galed hwn. Byddwch ofalus, wedi i chi glicio "Iawn" ni fydd modd i chi adfer unrhyw ddata na rhaniadau presennol ar y disg caled, gan gynnwys data Windows.
    
    Cliciwch " Diddymu" i ddiddymu'r weithred hon heb golli unrhyw ddata a rhaniadau sy'n bresennol ar y ddisg galed.

en: Clients for different protocols including ssh
cy: Clientiaid ar gyfer protocolau amrywiol yn cynnwys ssh

en: Close
cy: Cau

en: Collapse Tree
cy: Cau'r goeden

en: Color depth: %s
cy: Dyfnder lliw: %s

en: Compact
cy: Cryno

en: Complete (%dMB)
cy: Cwblhawyd (%d MB)

en: Computing FAT filesystem bounds
cy: Cyfrifo ffiniau system ffeiliau FAT

en: Computing Windows filesystem bounds
cy: Mesur ffiniau system ffeilio Windows

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: Configuration complete.  May we write these changes to disk?
cy: Mae furfweddiad wedi ei gwblhau. Gawn ni ysgrifennu'r newidiadau hyn i  ddisg?

en: Configuration of a remote printer
cy: Ffurfweddiad argraffydd pell

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Configure Internet Access...
cy: Ffurfweddu Mynediad i'r We...

en: Configure Local Area Network...
cy: Ffurfweddu'r Rhwydwaith Lleol...

en: Configure X
cy: Ffurfweddu X

en: Configure all heads independently
cy: Ffurfweddu pob pen yn annibynnol

en: Configure mouse
cy: Ffurfweddu llygoden

en: Configure networking
cy: Ffurfweddu rhwydwaith

en: Configure only card "%s" (%s)
cy: Ffurfweddu cerdyn "%s" (%s) yn unig

en: Configure services
cy: Ffurfweddu gwasanaethau

en: Configure the connection
cy: Ffurfweddu'r gysylltiad

en: Configure the network now
cy: Ffurfweddwch y rhwydwaith

en: Configure the way the system will alert you
cy: Ffurfweddiwch y ffordd mae'r system yn eich rhybuddio

en: Configuring IDE
cy: Ffurfweddu IDE

en: Configuring PCMCIA cards...
cy: Ffurfweddu cardiau PCMCIA...

en: Configuring applications...
cy: Ffurfweddi'u rhaglenni

en: Configuring network
cy: Ffurfweddu'r rhwydwaith

en: Configuring network device %s
cy: Ffurfweddu dyfais rhwydwaith %s

en: Configuring printer "%s" ...
cy: Ffurfweddu argraffydd "%s" ...

en: Configuring scripts, installing software, starting servers...
cy: Ffurfweddio sgriptiau, gosod meddalwedd, cychwyn gwasanaethwyr...

en: Configuring...
cy: Ffurfweddu...

en: Congratulations!
cy: Llongyfarchiadau!

en: Congratulations, installation is complete.
    Remove the boot media and press return to reboot.
    
    
    For information on fixes which are available for this release of Mandrake Linux,
    consult the Errata available from:
    
    
    http://www.linux-mandrake.com/en/82errata.php3
    
    
    Information on configuring your system is available in the post
    install chapter of the Official Mandrake Linux User's Guide.
cy: Llongyfarchiadau, mae'r gosodiad wedi ei gwblhau.
    Tynnwch y cyfrwng cychwyn a gwasgu Return i ail gychwyn.
    
    
    Am wybodaeth am gywiriadau sydd ar gael ar gyfer y rhyddhad hwn o Mandrake
    Linux, cysylltwch a'r atodiad, sydd i'w gael yn:
    
    
    http://www.mandrakelinux.com/en/82errata.php3
    
    
    Mae gwybodaeth ar ffurfweddu eich system ar gael ym mhenawdau ôl osod
    yr Official Mandrake Linux User's Guide.

en: Congratulations, the network and Internet configuration is finished.
    The configuration will now be applied to your system.
cy: Llongyfarchiadau, mae ffurfweddiad y rhwydwaith a'r Rhyngrwyd wedi gorffen
    Bydd y ffurfweddiad yn cael ei osod ar eich system

en: Connect
cy: Cysylltu

en: Connect to the Internet
cy: Cysylltu â'r We

en: Connect...
cy: Cysylltu...

en: Connected
cy: Wedi cysylltu

en: Connection Configuration
cy: Ffurfweddiad y Cysylltiad

en: Connection name
cy: Enw'r cysylltiad

en: Connection speed
cy: Cyflymder y cysylltiad

en: Connection timeout (in sec)
cy: Oediad yn y cysylltiad (mewn eiliadau)

en: Connection type:
cy: Math o gyswllt:

en: Console Tools
cy: Offer y Consol

en: Contacting Mandrake Linux web site to get the list of available mirrors
cy: Cysylltu â'safle Mandrake Linux i estyn rhestr o'r drychau sydd ar gael

en: Contacting the mirror to get the list of available packages
cy: Cysylltu â'r drych i estyn y rhestr o becynnau sydd ar gael

en: Content of the file
cy: Cynnwys y ffeil

en: Continue
cy: Parhau

en: Continue anyway?
cy: Parhau beth bynnag?

en: Control Center
cy: Canolfan Rheoli

en: Control and Shift keys simultaneously
cy: Bysellau Control a Shift gyda'i gilydd

en: Copy fonts on your system
cy: Copïo'r ffontiau ar eich system!

en: Copying %s
cy: Copïo %s

en: Create
cy: Creu

en: Create a bootdisk
cy: Creu disg cychwyn

en: Create a new partition
cy: Creu rhaniad newydd

en: Creating and formatting file %s
cy: Creu a fformatio ffeil %s

en: Creating auto install floppy
cy: Creu disg meddal awto gosod

en: Creating bootdisk
cy: Creu disg cychwyn

en: Croatian
cy: Croataidd

en: Ctrl and Alt keys simultaneously
cy: Bysellau Ctrl ac Alt gyda'i gilydd

en: Current configuration of `%s':
    
    Network: %s
    IP address: %s
    IP attribution: %s
    Driver: %s
cy: Ffurfweddiad presennol '%s':
    
    Rhwydwaith: %s
    Cyfeiriad IP: %s
    Priodweddau IP: %s
    Gyrrwr: %s

en: Custom
cy: Arddull

en: Custom Restore
cy: Adfer Dewisol

en: Custom disk partitioning
cy: Rhannu disg unigol

en: Cylinder %d to %d
cy: Silindr %d i silindr %d

en: Czech (QWERTY)
cy: Tsiec (QWERTY)

en: Czech (QWERTZ)
cy: Tsiec (QWERTY)

en: Czech Republic
cy: Gweriniaeth Tsiec

en: DHCP Client
cy: Cleient DHCP

en: DHCP client
cy: Cleient DHCP

en: DNS server
cy: Gwasanaethwr DNS

en: DOS drive letter: %s (just a guess)
cy: Llythyren disg-yrrwr yn DOS: %s (dim ond dyfalu)

en: Danish
cy: Danaidd

en: Data list to include on CDROM.
cy: Rhestr data i'w gynnwys ar CDROM

en: Database
cy: Cronfa Ddata

en: Database Server
cy: Gwasanaethwr Cronfa Ddata

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Default OS?
cy: Systm Weithredu Rhagosodedig?

en: Default printer
cy: Argraffydd rhagosodedig

en: Del profile...
cy: Proffl dileu

en: Delay before booting default image
cy: Oedi cyn cychwyn delwedd rhagosodedig

en: Delete
cy: Dileu

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description:
    
      Drakbackup is used to backup your system.
      During the configuration you can select 
    	- System files, 
    	- Users files, 
    	- Other files.
    	or All your system ...  and Other (like Windows Partitions)
    
      Drakbackup allows you to backup your system on:
    	- Harddrive.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (with autoboot, rescue and autoinstall.).
    	- FTP.
    	- Rsync.
    	- Webdav.
    	- Tape.
    
      Drakbackup allows you to restore your system to
      a user selected directory.
    
      Per default all backup will be stored on your
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Configuration file:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbakup.conf
    
    Restore Step:
      
      During the restore step, Drakbackup will remove
      your original directory and verify that all
      backup files are not corrupted. It is recommended
      you do a last backup before restoring.
cy: Disgrifiad:
    
     Mae Drakbackup yn cael ei ddefnyddio i cadw
     eich ffeiliau system wrth gefn.
     Yn ystod y ffurfweddiad medrwch ddewis:
    	- Ffeiliau system,
    	- Ffeiliau defnyddwyr,
    	- Ffeiliau eraill.
    	neu Eich holl system...ac Arall (megis Rhaniadau Windows)
    
      Mae Drackbackup yn caniatáu i chi ddefnyddio:
    	- Disg Caled.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (gyda awto gychwyn, achub ac awto osod.).
    	- FTP.
    	- Rsync.
    	- Webdav.
    	- Tâp.
    
      Mae Drakbackup yn caniatáu i chi adfer eich system i
      gyfeiriadur o ddewis y defnyddiwr.
    
      Yn rhagosodedig bydd ffeiliau wrth gefn yn cael eu cadw yn eich
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Ffeil ffurfweddiad:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbakup.conf
    
    Camau wrth Adfer:
      
      Yn ystod yr adfer bydd Drakbackup yn tynnu
      eich cyfeiriadur gwreiddiol a gwirio nad yw'r holl 
      ffeiliau wrth gefn wedi eu llygru. Argymhellir i chi 
      gadw wrth gefn cyn adfer.

en: Description:
    
      Drakbackup is used to backup your system.
      During the configuration you can select: 
    	- System files, 
    	- Users files, 
    	- Other files.
    	or All your system ...  and Other (like Windows Partitions)
    
      Drakbackup allows you to backup your system on:
    	- Harddrive.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (with autoboot, rescue and autoinstall.).
    	- FTP.
    	- Rsync.
    	- Webdav.
    	- Tape.
    
      Drakbackup allows you to restore your system to
      a user selected directory.
    
      Per default all backup will be stored on your
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Configuration file:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbakup.conf
    
    
    Restore Step:
      
      During the restore step, DrakBackup will remove 
      your original directory and verify that all 
      backup files are not corrupted. It is recommended 
      you do a last backup before restoring.
cy: Disgrifiad:
    
     Mae Drakbackup yn cael ei ddefnyddio i cadw
     eich ffeiliau system wrth gefn.
     Yn ystod y ffurfweddiad medrwch ddewis:
    	- Ffeiliau system,
    	-Ffeiliau defnyddwyr,
    	-Ffeiliau eraill.
    	neu Eich holl system...ac Arall (megis Rhaniadau Windows)
    
      Mae Drackbackup yn caniatáu i chi ddefnyddio:
    	- Disg Caled.
    	- NFS.
    	- CDROM (CDRW), DVDROM (gyda awto gychwyn, achub ac awto osod.).
    	- FTP.
    	- Webdav.
    	- Tâp.
    
      Mae Drakbackup yn caniatáu i chi adfer eich system i
      gyfeiriadur o ddewis y defnyddiwr.
    
      Yn rhagosodedig bydd ffeiliau wrth gefn yn cael eu cadw yn eich
      /var/lib/drakbackup directory
    
      Ffeil ffurfweddiad:
    	/etc/drakconf/drakbackup/drakbakup.conf
    
    
    Camau wrth adfer:
      
      Yn ystod yr adfer bydd Drakbackup yn tynnu
      eich cyfeiriadur gwreiddiol a gwirio nad yw'r holl 
      ffeiliau wrth gefn wedi eu llygru. Argymhellir i chi 
      gadw wrth gefn cyn adfer.

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Detailed information
cy: Gwybodaeth fanwl

en: Details
cy: Manylion

en: Detected %s
cy: Canfyddwyd %s

en: Detecting devices ...
cy: Canfod dyfeisiadau...

en: Detecting devices...
cy: Canfod dyfeisiadau...

en: Development
cy: Datblygiad

en: Device:
cy: Dyfais:

en: Dialing mode
cy: Modd deialu

en: Dialup options
cy: Dewisiadau cyswllt ffôn

en: Did it work properly?
cy: A weithiodd hwnnw'n iawn?

en: Directory %s already contain some data
    (%s)
cy: Mae cyfarwyddiadur %s eisoes yn cynnwys peth data
    (%s)

en: Disabling servers...
cy: Analluogi gwasanaethwyr...

en: Disconnect
cy: Dadgysylltu

en: Disconnect...
cy: Dadgysylltu...

en: DiskDrake failed to read correctly the partition table.
    Continue at your own risk!
cy: Methodd DrakX a darllen y tabl rhaniad yn gywir.
    Mae'n beryglus parhau!

en: Do auto-detection
cy: Defnyddio awto ganfod

en: Do it!
cy: Gwna!!

en: Do new backup before restore (only for incremental backups.)
cy: Gwnewch cadw wrth gefn newydd cyn adfer ( ar gyfer cadw wrth gefn cynyddol yn unig )

en: Do not include critical files (passwd, group, fstab)
cy: Peidio cynnwys ffeiliau hanfodol (passwd, group, fstab)

en: Do not include the browser cache
cy: Peidio cynnwys storfa'r porwr

en: Do not print any test page
cy: Peidiwch argraffu tudalennau prawf

en: Do not transfer printers
cy: Peidio trosglwyddo argraffydd

en: Do you have an ISA sound card?
cy: A oes gennych gerdyn sain ISA?

en: Do you have another one?
cy: Oes gennych un arall?

en: Do you have any %s interfaces?
cy: Oes gennych rhyngwynebau %s?

en: Do you really want to leave the installation?
cy: Ydych chi wir eisiau gadael y gosodiad?

en: Do you really want to remove the printer "%s"?
cy: Ydych chi wir eisiau tynnu argraffydd "%s"

en: Do you want the BackSpace to return Delete in console?
cy: Ydych chi eisiau i'r Backspace ddychwelyd Dileu yny consol?

en: Do you want to allow incoming Secure Shell (ssh) connections? This
    is a telnet-replacement that you might use to login. If you're using
    telnet now, you should definitely switch to ssh. telnet is not
    encrypted -- so some attackers can steal your password if you use
    it. ssh is encrypted and doesn't allow for this eavesdropping.
cy: Ydych chi am ganiatáu cysylltiadau Secure Shell (ssh)? Mewngofnod
    posib i gymryd lle telnet yw hwn. Os ydych yn defnyddio telnet, dylech wir 
    newid i ssh. Nid yw telnet wedi ei amgryptio - gall rhai ymosodwyr ddwyn
    eich cyfrinair. Mae ssh wedi ei amgryptio ac nid yw'n caniatáu i eraill wrando.

en: Do you want to allow incoming telnet connections?
    This is horribly unsafe, as we explained in the previous screen. We
    strongly recommend answering No here and using ssh in place of
    telnet.
cy: A ydych am ganiatáu cysylltiadau telnet i mewn?
    Mae hyn yn erchyll o aniogel, fel soniwyd yn y sgrin diwethaf. Rydym
     yn argymell yn gryf eich bod yn ateb Na yn fan hyn a defnyddio ssh
    yn lle telnet

en: Do you want to click on this button?
cy: Ydych chi eisiau clicio ar y botwm hwn?

en: Do you want to configure another printer?
cy: Ydych chi eisiau ffurfwedu argraffydd arall?

en: Do you want to save /etc/fstab modifications
cy: Ydych eisiau cadw newidiadau /etc/fstab

en: Do you want to set this printer ("%s")
    as the default printer?
cy: Ydych chi am osod argraffydd  ("%s")
    fel yr argraffydd rhagosodedig?

en: Do you want to start the connection at boot?
cy: Ydych chi eisiau agor y cysylltiad wrth gychwyn y cyfrifiadur?

en: Do you want to test the configuration?
cy: Ydych chi eisiau profi eich ffurfweddiad?

en: Do you want to try to connect to the Internet now?
cy: Hoffech chi gysylltu â'r Rhyngrwyd nawr?

en: Do you want to use aboot?
cy: Ydych chi eisiau defnyddio aboot?

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Domain Name and Network Information Server
cy: Enw Parth a gwasanaethwr Gwybodaeth Rhwydwaith

en: Domain name
cy: Enw parth

en: Don't Save
cy: Peidio Cadw

en: Done
cy: Gorffen

en: DrakX generally detects the number of buttons your mouse has. If not, it
    assumes you have a two-button mouse and will set it up for third-button
    emulation. DrakX will automatically know whether it is a PS/2, serial or
    USB mouse.
    
    If you wish to specify a different type of mouse select the appropriate
    type from the provided list.
    
    If you choose a mouse other than the default, a test screen will be
    displayed. Use the buttons and wheel to verify that the settings are
    correct. If the mouse is not working well, press the space bar or [Return]
    to "Cancel" and choose again.
cy: Drwy ragosodiad mae DrakX yn cymryd bod gennych lygoden dau fotwm a bydd yn ei osod i efelychu botwm tri. Bydd DrakX yn gwybod yn awtomatig p'un a'i yw'n lygoden PS/2, cyfresol neu USB.
    
     Os hoffech chi bennu math arall o lygoden, dewiswch y math priodol o'r rhestr.
    
    Os byddwch yn dewis llygoden ar wahân i'r rhagosodedig, byddwch yn gweld ffenestr profi'r llygoden. Defnyddiwch y botymau a'r olwyn i wneud yn siwr fod y gosodiadau'n gweithio. Os nad yw'r llygoden yn gweithio'n iawn pwyswch ar y bylchwr neu [Return] i "Dileu" a dewis eto.

en: DrakX now detects any IDE device present in your computer. It will also
    scan for one or more PCI SCSI card(s) on your system. If a SCSI card is
    found, DrakX will automatically install the appropriate driver.
    
    Because hardware detection does not always detect a piece of hardware,
    DrakX will ask you to confirm if a PCI SCSI card is present. Click "Yes"
    if you know that there is a SCSI card installed in your machine. You will
    be presented a list of SCSI cards to choose from. Click "No" if you have
    no SCSI hardware. If you are unsure, you can check the list of hardware
    detected in your machine by selecting "See hardware info" and clicking
    "OK". Examine the list of hardware and then click on the "OK" button to
    return to the SCSI interface question.
    
    If you have to manually specify your adapter, DrakX will ask if you want to
    specify options for it. You should allow DrakX to probe the hardware for
    the card-specific options which the hardware needs to initialize. This
    usually works well.
    
    If DrakX is not able to probe for the options which need to be passed, you
    will need to provide options to the driver manually. Please review the
    ``User Guide'' (chapter 3, in the ``Collecting Information on Your
    Hardware'' section) for hints on retrieving the parameters required from
    hardware documentation, from the manufacturer's web site (if you have
    Internet access) or from MicrosoftWindows (if you used this hardware with
    Windows on your system).
cy: Mae DrakX yn canfod unrhyw ddyfais IDE sydd ar eich cyfrifiadur. Bydd yn
    chwilio am un neu fwy o gardiau SCSI PCI ar eich system. Os oes Cerdyn SCSI'n cael ei ganfod bydd DrakX yn awtomatig yn gosod y gyrrwr priodol.
    
    Oherwydd nad yw canfod caledwedd bob tro'n canfod darn o galedwedd, bydd
     DrakX yn gofyn i chi gadarnhau os oes cerdyn SCSI PCI yn bresennol. Cliciwch
    "Oes" os ydych yn gwybod bod cerdyn SCSI wedi ei osod ar eich peiriant. 
    Bydd rhestr o gardiau SCSI'n ymddangos i chi ddewis un. Cliciwch "Na" os
    nad oes gennych galedwedd SCSI. Os nad ydych yn siwr, gallwch edrych ar y
     rhestr o galedwedd sydd wedi ei ganfod ar eich peiriant drwy ddewis
     "Gwybodaeth am galedwedd" a chlicio "Iawn". Edrychwch yn fanwl ar y
    rhestr a chlicio'r botwm "Iawn" i fynd yn ôl i'r cwestiwn rhag wyneb SCSI.
    
    Os ydych wedi pennu eich addaswr gyda llaw, bydd DrakX yn gofyn i chi s
     ydych am bennu dewisiadau ar ei gyfer. Dylech adael i DrakX ofyn i'r cerdyn am
     ddewisiadau penodol i'r cerdyn mae angen i'r caledwedd eu cychwyn. Mae hyn
    fel rheol yn gweithio'n dda
    
    Os nad yw DrakX yn medru holi am y dewisiadau sydd eu hangen, bydd rhaid i
     chi ddarparu'r dewisiadau gyda llaw. Darllenwch yr ``User Guide'' (pennod3,
     adran "Collecting Information on Your Hardware") am syniadau ar sut i gael y
     paramedrau angenrheidiol o ddogfennau'r caledwedd, o safle gwe'r gwneuthurwr
     (os oes gennych gysylltiad â'r Rhyngrwyd) neu oddi wrth Microsoft Windows (os
     ydych wedi defnyddio'r caledwedd gyda Windows ar eich system).

en: DrakX now needs to know if you want to perform a default ("Recommended")
    installation or if you want to have greater control ("Expert"). You can
    also choose to do a new install or an upgrade of an existing Mandrake Linux
    system:
    
     * "Install": completely wipes out the old system. In fact, depending on
    what currently holds your machine, you will be able to keep some old (Linux
    or other) partitions unchanged;
    
     * "Upgrade": this installation class allows to simply update the packages
    currently installed on your Mandrake Linux system. It keeps the current
    partitions of your hard drives as well as user configurations. All other
    configuration steps remain available with respect to plain installation;
    
     * "Upgrade Packages Only": this brand new class allows to upgrade an
    existing Mandrake Linux system while keeping all system configurations
    unchanged. Adding new packages to the current installation is also
    possible.
    
    Upgrades should work fine for Mandrake Linux systems starting from "8.1"
    release.
    
    Depending on your knowledge of GNU/Linux, select one of the following
    choices:
    
     * Recommended: choose this if you have never installed a GNU/Linux
    operating system. The installation will be very easy and you will only be
    asked a few questions;
    
     * Expert: if you have a good knowledge of GNU/Linux, you can choose this
    installation class. The expert installation will allow you to perform a
    highly-customized installation. Answering some of the questions can be
    difficult if you do not have a good knowledge of GNU/Linux, so do not
    choose this unless you know what you are doing.
cy: Mae DrakX am wybod a ydych am wneud gosodiad rhagosodedig.
    Hwn sy'n cael ei ("Argymell") neu a ydych eisiau mwy o reolaeth
     ("Arbenigwr"). Mae gennych hefyd y dewis o wneud gosodiad newydd neu
     uwchraddio system Mandrake Linux cyfredol.
    
     *"Gosod" Mae hwn yn dileu'r hen system yn llwyr. Mewn gwirionedd, yn
    dibynnu ar ffurf eich peiriant, bydd modd cadw rhai hen raniadau (Linux neu
    eraill) heb eu newid.
    
     *"Uwchraddio" Mae'r gosodiad yn caniatáu i chi uwchraddio'r pecynnau
    sydd wedi eu gosod ar eich system Mandrake Linux. Bydd yn cadw'r rhaniadau
    cyfredol ar eich disg caled yn ogystal â ffurfweddiad defnyddwyr. Mae pob
    cam ffurfweddiad arall ar gael fel mewn gosodiad arferol.
    
     *"Uwchraddio Pecynnau'n Unig" Mae hwn yn ddewis newydd i ganiatáu
    uwchraddio system Mandrake Linux cyfredol tra'n cadw'r holl ffurfweddiad
    system heb ei newid. Mae ychwanegu pecynnau newydd i'r system hefyd 
    yn bosibl.
    
    Dylai'r uwchraddiad weithio gyda systemau Mandrake Linux yn cychwyn
    o rifyn "8.1" 
    
    Gan ddibynnu ar eich gwybodaeth am GNH/Linux, dewiswch un o'r canlynol:
    
     *Argymhellir: dewiswch hwn os nad ydych wedi gosod system weithredu
    GNU/Linux o'r blaen. Bydd y gosod yn hawdd a bydd ond rhaid i chi ateb
    rhai cwestiynau
    
     *Arbenigwr: os oes gennych wybodaeth drylwyr am GNU/Linux, mae modd
    i chi ddewis y math yma o osodiad. Bydd hwn yn caniatáu i chi osod y system
    yn ôl eich gofynion eich hun. Bydd ateb rhai o'r cwestiynau'n anodd os nad
    oes gennych wybodaeth drylwyr o GNU/Linux, felly peidiwch â dewis hwn os
     nad ydych yn gwybod beth rydych yn ei wneud.

en: Drakbackup Configuration
cy: Ffurfweddiad Drakbackup

en: Driver
cy: Gyrrwr

en: Duplicate mount point %s
cy: Pwynt gosod dyblyg %s

en: Dutch
cy: Isalmaenaidd

en: Dvorak (Norwegian)
cy: Dvorak (Norwyaidd)

en: Dvorak (Swedish)
cy: Dvorak (Swedaidd)

en: Dvorak (US)
cy: Dvorak (UDA)

en: East Europe
cy: Dwyrain Ewrop

en: Editors, shells, file tools, terminals
cy: Golygyddion, cregyn, offer ffeilio, terfynellau

en: Either the server name or the server's IP must be given!
cy: Rhaid rhoi un ai enw'r gwasanaethwr neu IP'r gwasanaethwr!

en: Empty
cy: Gwag

en: Empty label not allowed
cy: Nid yw label gwag yn cael ei ganiatau

en: Emulate third button?
cy: Efelychu'r trydydd botwm?

en: Enable CD Boot?
cy: Galluogi cychwyn o CD?

en: Enable OF Boot?
cy: Galluogi Cychwyn OF?

en: Enable multi profiles
cy: Galluogi aml-broffil

en: Enabling servers...
cy: Galluogi gwasanaethwyr...

en: Encryption key
cy: Allwedd amgryptio

en: Encryption key (again)
cy: Allwedd amgryptio (eto)

en: Enter a printer device URI
cy: Rhowch URI dyfais argraffydd

en: Enter a user
    %s
cy: Rhowch enw defnyddiwr
    %s

en: Entering step `%s'
cy: Cychwyn cam '%s"

en: Entries you'll have to fill:
    %s
cy: Gwybodaeth i'w gyflawyno:
    %s

en: Erase entire disk
cy: Dileu'r ddisg gyfan

en: Error
cy: Gwall

en: Error durind sending file via FTP.
     Please correct your FTP configuration.
cy: Gwall wrth anfon ffeil drwy FTP.
     Cywirwch eich ffurfweddiad FTP.

en: Error durind sendmail
      your report mail was not sent
      Please configure sendmail
cy: Gwall wrth ddefnyddio sendmail
      chafodd eich adroddiad e-bost mo'i anfon
     Ffurfweddwch eich sendmail

en: Error installing aboot, 
    try to force installation even if that destroys the first partition?
cy: Gwall gosod aboot, 
    ceisiwch orfodi gosodiad hyd yn oed os yw hynny'n dinistrio'r rhaniad cyntaf?

en: Error opening %s for writing: %s
cy: Gwall wrth agos %s ar gyfer ysgrifennu %s

en: Error reading file %s
cy: Gwall wrth ddarllen ffeil %s

en: Error writing to file %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu i ffeil %s

en: Error!
cy: Gwall!

en: Estimating
cy: Amcangyfrif

en: Estonian
cy: Estonaidd

en: Ethernet Card
cy: Cerdyn Ethernet

en: Europe protocol
cy: Protocol Ewrop

en: Europe protocol (EDSS1)
cy: Protocol Ewrop (EDSSI)

en: Every printer needs a name (for example "printer"). The Description and Location fields do not need to be filled in. They are comments for the users.
cy: Mae pob argraffydd angen enw (e.e. "argraffydd". Nid oes angen llanw meysydd Disgrifiad a Lleoliad. Lle ar gyfer sylwadau'r defnyddiwr sydd yma.

en: Everything has been configured.
    You may now share Internet connection with other computers on your Local Area Network, using automatic network configuration (DHCP).
cy: Mae popeth wedi ei ffurfweddu
    Gallwch rannu cysylltiad â'r Rhyngrwyd gyda chyfrifiaduron eraill ar eich Rhwydwaith Lleol gan ddefnyddio ffurfweddiad rhwydwaith awtomatig (DHCP).

en: Exit
cy: Gadael

en: Exit install
cy: Gadael gosod

en: Expand Tree
cy: Estyn y goeden

en: Expert
cy: Arbennigwr

en: Expert Mode
cy: Modd Arbennigwr

en: Extended Super VGA, 800x600 at 60 Hz, 640x480 at 72 Hz
cy: Extended Super VGA, 800x600 ar 60 Hz, 640x480 ar 72 Hz

en: Extended partition not supported on this platform
cy: Nid yw'r rhainad estynedig yncael ei gynnal ay y platfform hwn

en: External ISDN modem
cy: Modem IDSN Allanol

en: FAT resizing failed: %s
cy: Methodd newid maint FAT: %s

en: FTP Connection
cy: Cysylltiad FTP

en: FTP proxy
cy: Dirprwy FTP

en: Failed to add the printer "%s" to Star Office/OpenOffice.org.
cy: Wedi methu ag ychwanegu argraffydd "%s" i Star Office/OpenOffice.org.

en: Failed to remove the printer "%s" from Star Office/OpenOffice.org.
cy: Methwyd â thynnu argraffydd "%s" o Star Office/OpenOffice.org.

en: Failure installing the needed packages : %s and Bastille.
     Try to install them manually.
cy: Wedi methu gosod y pecynnau angenrheidiol: %s a Bastille.
     Ceisiwch eu gosod gyda llaw.

en: File Selection
cy: Dewis ffeiliau

en: File already exists. Use it?
cy: Mae'r ffeil yn bodoli eisoes. Defnyddiwch hwn?

en: File already used by another loopback, choose another one
cy: Mae'r ffeil yn cael ei ddweis eisoes gam gylch-ol arall, dewiswch un arall

en: File sharing
cy: Rhannu Ffeiliau

en: Filesystem encryption key
cy: Allwedd amgryptio system ffeil :

en: Filesystem type:
cy: Math o ffeilsystem:

en: Filesystem types:
cy: Mathau ffeil-system:

en: Finally, depending on whether or not you selected individual packages, you
    will be presented a tree containing all packages classified by groups and
    subgroups. While browsing the tree, you can select entire groups,
    subgroups, or individual packages.
    
    Whenever you select a package on the tree, a description appears on the
    right. When your selection is finished, click the "Install" button which
    will then launch the installation process. Depending on the speed of your
    hardware and the number of packages that need to be installed, it may take
    a while to complete the process. An estimate of the time it will take to
    install everything is displayed on the screen, to help you gauge if there
    is sufficient time to enjoy a cup of coffee.
    
    !! If a server package has been selected, either intentionally or because
    it was part of a whole group, you will be asked to confirm that you really
    want those servers to be installed. Under Mandrake Linux, any installed
    servers are started by default at boot time. Even if they are safe and have
    no known issues at the time the distribution was shipped, it may happen
    that security holes are discovered after this version of Mandrake Linux was
    finalized. If you do not know what a particular service is supposed to do
    or why it is being installed, then click "No". Clicking "Yes" will
    install the listed services and they will be started automatically by
    default. !!
    
    The "Automatic dependencies" option simply disables the warning dialog
    which appears whenever the installer automatically selects a package. This
    occurs because it has determined that it needs to satisfy a dependency with
    another package in order to successfully complete the installation.
    
    The tiny floppy disk icon at the bottom of the list allows to load the
    package list chosen during a previous installation. Clicking on this icon
    will ask you to insert a floppy disk previously created at the end of
    another installation. See the second tip of last step on how to create such
    a floppy.
cy: Yn olaf, yn dibynnu ar eich dewis o becynnau unigol, bydd coeden yn cynnwys
    yr holl becynnau wedi eu dosbarthu yn ôl grwp ac is grwp. Wrth bori'r goeden,
    gallwch ddewis grwp cyfan, isgrwp neu becyn unigol.
    
    Pryd bynnag fyddwch wedi dewis pecyn ar y goeden, bydd disgrifiad yn
    ymddangos ar y dde. Pan fyddwch wedi gorffen dewis , cliciwch y botwm
     "Gosod" fydd yn cychwyn y drefn osod. Gan ddibynnu ar gyflymder eich
    caledwedd a'r nifer o becynnau i'w gosod, gall gymryd peth amser i'w gwblhau.
    Bydd amser tan orffen yn cael ei ddangos ar y sgrin er mwyn i chi weld a oes
    amser i wneud paned!
    
    !! Os oes pecyn gwasanaethwr wedi ei ddewis yn fwriadol neu am ei fod yn rhan
    o grwp cyfan, bydd angen i chi gadarnhau eich bod eisiau i'r gwasanaethwyr
    gael eu gosod. Ym Mandrake Linux mae unrhyw wasanaethwr sydd wedi ei
    osod yn cael ei gychwyn fel rhagosodiad wrth gychwyn. Hyd yn oed os ydynt
    yn ddiogel a doedd dim materion pryder pan gafodd y dosbarthiad ei ryddhau,
    mae'n bosibl i fylchau diogelwch gael eu darganfod wedi i'r fersiwn hwn o
    Mandrake Linux gael ei gwblhau. Os nad ydych yn gwybod beth mae
    gwasanaeth arbennig i fod i'w wneud na pham mae wedi ei osod, yna cliciwch
    "Na". Bydd clicio "Iawn" yn gosod y gwasanaethau hynny a byddant yn
    cael eu cychwyn yn ddiofyn drwy ragosodiad!!
    
    Mae'r dewis "Dibyniad Awtomatig"yn analluogi'r deialog rhybudd sy'n
    ymddangos bob tro fydd y gosodwr yn dewis pecyn yn awtomatig.
    Mae hyn yn digwydd am ei fod wedi penderfynu ei fod angen bodloni
    dibyniad gyda phecyn arall er mwyn cwblhau'r gosodiad yn llwyddiannus
    
    Mae'r eicon disg medal bychan ar waelod y rhestr yn caniatáu llwytho'r
    rhestr pecynnau dewiswyd yn ystod gosodiad blaenorol. Bydd clicio
    ar yr eicon hwn yn gofyn i chi osod yn y peiriant disg meddal grëwyd ar
    ddiwedd gosodiad arall. Gwelwch yr ail neges o'r cam diwethaf ar sut i
    greu disg meddal o'r fath.

en: Finally, you will be asked whether you want to see the graphical interface
    at boot. Note this question will be asked even if you chose not to test the
    configuration. Obviously, you want to answer "No" if your machine is to
    act as a server, or if you were not successful in getting the display
    configured.
cy: Yn y diwedd bydd gofyn i chi ddewis os ydych am weld rhyngwyneb graffig
    wrth gychwyn y cyfrifiadur. Sylwch y bydd y cwestiwn hwn yn cael ei ofyn
    hyd yn oed os nad ydych yn dewis profi'r ffurfweddiad. Yn amlwg, byddwch
    am ateb "Na" os yw eich peiriant i weithredu fel gwasanaethwr, neu os
    nad oeddech yn llwyddiannus yn cael eich dangosydd i ffurfweddu'n gywir..

en: Finding packages to upgrade
cy: Canfod pecynnau i'w uwchraddio

en: Finish
cy: Gorffen

en: Finnish
cy: Ffinaidd

en: Firewall Configuration Wizard
cy: Dewin Ffurfweddu'r Mur Cadarn

en: Firewall/Router
cy: Mur Gwarchod/Llwybrydd

en: Firewalling
    
    Click on Configure to set up a standard firewall
cy: Mur gwarchod
    
    Cliciwch Ffurfweddu i osod mur gwarchod safonnol

en: Firewalling
    
    You already have set up a firewall.
    Click on Configure to change or remove the firewall
cy: Mur Gwarchod
    
    Rydych eisoes wedi gosod mur gwarchod
    Cliciwch Ffurfweddu i newid neu dynnu'r mur gwarchod

en: Firewalling Configuration
cy: Ffurfweddiad Mur Gwarchod

en: Firewalling configuration
cy: Ffurfweddiad Mur Gwarchod

en: Firewalling configuration detected!
cy: Wedi canfod ffurfweddiad mur gwarchod!

en: First DNS Server (optional)
cy: Gwasanaethwr DNS Cyntaf (dewisol)

en: First floppy drive
cy: Gyrrwr disg meddal cyntaf

en: First sector of boot partition
cy: Adran gyntaf o'r rhaniad cychwyn

en: First sector of drive (MBR)
cy: Adran gyntaf o'r gyrrwr (MBR)

en: Font List
cy: Rhestr Ffontiau

en: Fonts Importation
cy: Mewnforio Ffontiau

en: Fonts conversion
cy: Trosiad ffontiau

en: Fonts copy
cy: Copïo ffontiau

en: For Security reason, it will be disconnected now.
cy: Am resymau diogelwch, bydd yn cael ei ddatgysylltu.

en: For all of your IT projects, our consultants are ready to analyze your requirements and offer a customized solution. Benefit from MandrakeSoft's vast experience as a Linux producer to provide a true IT alternative for your business organization
cy: Ar gyfer eich holl brojectau TG, mae ein hymgynghorwyr ar gael i ddadansoddi eich anghenion a chynnig atebion unigryw i chi. Medrwch fanteisio ar brofiad eang MandrakeSoft fel cynhyrchydd Linux i ddarparu ateb TG gwell i'ch busnes.

en: For more information on MandrakeSoft's Professional Services and commercial offerings, please see the following web page:
cy: Am ragor o wybodaeth ar Wasanaethau Profesiynol a chynigion masnachol  MandrakeSoft, gwelwch y dudalen we ganlynol:

en: Format
cy: Fformatio

en: Format partitions
cy: Fformatio rhaniadau

en: Formatted
cy: Wedi fformatio

en: Formatting
cy: Fformatio

en: Formatting loopback file %s
cy: Yn fformatio ffeil cylch-ol %s

en: Formatting partition %s
cy: Yn fformatio rhaniad %s

en: Formatting partitions
cy: Yn fformatio rhaniadau

en: Found %s %s interfaces
cy: Wedi canfod rhyngwynebau %s %s

en: France
cy: Ffrainc

en: French
cy: Ffrengig

en: GNU/Linux is a multiuser system, and this means that each user can have his
    own preferences, his own files and so on. You can read the ``User Guide''
    to learn more. But unlike "root", which is the administrator, the users
    you will add here will not be entitled to change anything except their own
    files and their own configuration. You will have to create at least one
    regular user for yourself. That account is where you should log in for
    routine use. Although it is very practical to log in as "root" everyday,
    it may also be very dangerous! The slightest mistake could mean that your
    system would not work any more. If you make a serious mistake as a regular
    user, you may only lose some information, but not the entire system.
    
    First, you have to enter your real name. This is not mandatory, of course
    as you can actually enter whatever you want. DrakX will then take the first
    word you have entered in the box and will bring it over to the "User
    name". This is the name this particular user will use to log onto the
    system. You can change it. You then have to enter a password here. A
    non-privileged (regular) user's password is not as crucial as "root"' one
    from a security point of view, but that is no reason to neglect it: after
    all, your files are at risk.
    
    If you click on "Accept user", you can then add as many as you want. Add
    a user for each one of your friends: your father or your sister, for
    example. When you finish adding all the users you want, select "Done".
    
    Clicking the "Advanced" button allows you to change the default "shell"
    for that user (bash by default).
cy: Mae GNU/Linux yn system aml-ddefnyddiwr, ac mae hyn yn golygu bod pob
    defyddiwr yn medru cael ei ddewisiadau ei hun, ei ffeiliau ei hun ac yn y blaen.
    Gallwch ddarllen yr "User Guide" i ddysgu mwy. Ond yn anhebyg i "gwraidd", sef
    y gweinyddwr, ni fydd modd i'r defnyddiwr fyddwch yn eu creu yma'n medru
    newid dim ond eu ffeiliau a'u ffurfweddiad ei hun. Bydd rhaid i chi greu un
    defnyddiwr cyffredin ar gyfer chi eich hun. Dyma'r cyfrif ddylech mewngofnodi
    iddo ar gyfer defnydd bob dydd. Er ei fod yn ymarferol iawn i fewngofnodi fel
    "root" gall fod yn beryglus iawn!. Gall y camgymeriad lleiaf olygu nad yw eic
    system yn gweithio ragor. Os wnewch chi gamgymeriad mawr  fel defnyddiwr
    cyffredin, byddwch ond yn colli rhywfaint o wybodaeth, ac nid y system gyfan.
    Yn gyntaf rhowch eich enw go iawn. Dose dim rhaid, wrth gwrs  - mae modd
    i chi rhoi beth bynnag hoffech chi. Bydd DraX yn cymryd yr enw cyntafa'i roi yn
    yr "Enw defnyddiwr" Dyma'r enw bydd y defnyddwr hwn yn ei ddefnyddio i
    fewngofnodi i'r system. Mae modd ei newid.  Yna rhowch gyfrinair. Nid yw
    cyfrianair defnyddiwr cyffredin mor bwysig ag un "gwraidd" o safbwynt diogelwch
    ond nid yw hynny'n rheswm i'w esgeuluso - wedi'r cyfan mae eich ffeiliau mewn
    perygl
    
    Os wnewch chi glicio "Derbyn Defnyddiwr", bydd modd ychwanegu fanint
    fynnoch. Ychwanegwch ddefnyddiwr ar gyfer pob un o'ch ffrindiau: eich tad
    neu eich chwaer, e.e. Ao ôl ychwanegu'r holl ddefnyddwyr, cliciwch "Gorffen".
    
    Bydd clicio'r botwm "Uwch" yn caniatáu i chi newid y "gragen" rhagosodedig
    ar gyfer y defnyddiwr hwnnw (bash yw'r rhagosodedig).

en: GNU/Linux manages time in GMT (Greenwich Mean Time) and translates it in
    local time according to the time zone you selected. It is however possible
    to deactivate this by deselecting "Hardware clock set to GMT" so that the
    hardware clock is the same as the system clock. This is useful when the
    machine is hosting another operating system like Windows.
    
    The "Automatic time synchronization" option will automatically regulate
    the clock by connecting to a remote time server on the Internet. In the
    list that is presented, choose a server located near you. Of course you
    must have a working Internet connection for this feature to work. It will
    actually install on your machine a time server which can be optionally used
    by other machines on your local network.
cy: Mae gGNU/Linux yn rheoli amser drwy GMT (Greenwich Mean Time)

en: GPM adds mouse support to text-based Linux applications such the
    Midnight Commander. It also allows mouse-based console cut-and-paste operations,
    and includes support for pop-up menus on the console.
cy: Mae GPM yn ychwanegu cefnogaeth ar gyfer llygoden i raglenni testun Linux 
    megis, Midnight Commander. Mae hefyd yn caniatáu gweithrediadau torri a 
    gludo consol llygoden, gan gynnwys cefnogaeth ar gyfer bryslenni yn y consol.

en: Game station
cy: Man chwarae

en: Games
cy: Gemau

en: Gateway
cy: Mynedfa

en: Gateway (e.g. %s)
cy: Mynedfa (e.e. %s)

en: Gateway device
cy: Dyfais mynedfa

en: Gateway:
cy: Mynedfa:

en: Generate auto install floppy
cy: Creu disg meddal awto gosod

en: Generic
cy: Generig

en: Generic 2 Button Mouse
cy: Llygoden 2 Fotwm Generig

en: Generic 3 Button Mouse
cy: Llygoden 3 Botwm Generig

en: Generic PS2 Wheel Mouse
cy: Llygoden Olwyn PS Generig

en: Generic Printers
cy: Argraffyddion Generig

en: Geometry: %s cylinders, %s heads, %s sectors
cy: Geometreg: %s silindr, %s pen, %s sector

en: Georgian ("Latin" layout)
cy: Georgaidd (gosodiad "Lladinaidd")

en: Georgian ("Russian" layout)
cy: Georgaidd (gosodiad "Rwsiaidd")

en: German
cy: Almaeneg

en: German (no dead keys)
cy: Almaenaidd (dim bysellau marw)

en: Germany
cy: Yr Almaen

en: Get Windows Fonts
cy: Estyn Ffontiau Windows

en: Get to know the Open Source community and become a member. Learn, teach, and help others by joining the many discussion forums that you will find in our "Community" webpages
cy: Dewch i adnabod y gymuned Cod Agored a dewch yn aelod. Dysgwch, addysgwch a chynorthwywch eraill drwy ymuno yn y grwpiau trafod niferus sydd i'w cael yn ein tudalennau gwe "Cymuned"

en: Ghostscript referencing
cy: cyfeirio Ghostscript

en: Give a file name
cy: Rhowch enw ffeil

en: Give the ram size in MB
cy: Rhowch maint RAM mewn MB

en: Gnome Workstation
cy: Man Gwaith Gnome

en: Gnome, Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, etc
cy: Gnome, Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, ag ati

en: Go on anyway?
cy: Mynd yn ein blaen beth bynnag?

en: Go on without configuring the network
cy: Mynd yn eich blaen heb ffurfweddu'r rhwydwaith

en: Graphic card
cy: Cerdyn graffig

en: Graphic card identification: %s
cy: Dynodiad y cerdyn graffeg: %s

en: Graphic card not configured yet
cy: Cerdyn graffig heb ei ffurfweddu eto

en: Graphic card: %s
cy: Cerdyn graffeg: %s

en: Graphic card: %s
cy: Cerdyn graffeg: %s

en: Graphic memory: %s kB
cy: Cof graffeg: %s kB

en: Graphical Environment
cy: Amgylchedd Graffig

en: Graphics programs such as The Gimp
cy: Rhaglenni graffeg megis The Gimp

en: Greece
cy: Groeg

en: Greek
cy: Groegaidd

en: HTTP proxy
cy: Dirprwy HTTP

en: Hard Disk Backup Progress...
cy: Cynnydd Disg Caled wrth Gefn...

en: Hard Disk Backup files...
cy: Ffeiliau cadw wrth gefn y Disg Caled

en: Hard drive detection
cy: Canfod disg caled

en: Hard drive information
cy: Gwybodaeth am y ddisg caled

en: HardDrake runs a hardware probe, and optionally configures
    new/changed hardware.
cy: Mae HardDrake yn rhedeg archwiliwr caledwedd, a gall yn ôl 
    eich dewis, ffurfweddu caledwedd newydd neu sydd wedi newid.

en: HardDrive / NFS
cy: Disg Caled / NFS

en: Hardware clock set to GMT
cy: Cloc caledwedd wedi ei osod i GMT

en: Help
cy: Cymorth

en: Here are presented various parameters concerning your machine. Depending on
    your installed hardware, you may or not, see the following entries:
    
     * "Mouse": check the current mouse configuration and click on the button
    to change it if necessary;
    
     * "Keyboard": check the current keyboard map configuration and click on
    the button to change that if necessary;
    
     * "Timezone": DrakX, by default, guesses your time zone from the language
    you have chosen. But here again, as for the choice of a keyboard, you may
    not be in the country for which the chosen language should correspond.
    Hence, you may need to click on the "Timezone" button in order to
    configure the clock according to the time zone you are in;
    
     * "Printer": clicking on the "No Printer" button will open the printer
    configuration wizard;
    
     * "Sound card": if a sound card is detected on your system, it is
    displayed here. No modification possible at installation time;
    
     * "TV card": if a TV card is detected on your system, it is displayed
    here. No modification possible at installation time;
    
     * "ISDN card": if an ISDN card is detected on your system, it is
    displayed here. You can click on the button to change the parameters
    associated with it.
cy: Dyma amrywiol baramedrau ynghylch eich peiriant. Yn ddibynnol ar eich
    caledwedd, mae'n bosibl i chi weld y rhain, neu beidio
    
     *"Llygoden": edrychwch ar ffurfweddiad presennol y llygoden a chliciwch ar y
     botwm i'w newid os oes angen.
    
     *"Bysellfwrdd" edrychwch ar ffurfweddiad presennol y bysellfwrdd a chliciwch
    ar y
     botwm i'w newid os oes angen.
    
     *"Cylchfa amser" Mae DrakX, yn dyfalu eich cylchfa amser o'r iaith rydych
     wedi ei dewis. Eto fel gyda bysellfwrdd efallai nad ydych yn y wlad sy'n cyfateb i'r
     dewis iaith. Felly, mae'n bosibl y bydd angen i chi glicio ar fotwm "Cylchfa
     amser" i ffurfweddi'r cloc yn ôl y gylchfa amser rydych ynddi.
    
     *"Argraffydd": bydd clicio ar y botwm "Dim argraffydd" yn agor y dewin
     ffurfweddi.
    
     *"Cerdyn sain": os oes cerdyn sain yn cael ei ganfod ar eich system, bydd yn
    cael ei ddangos yma. Nid oes modd creu newidiadau adeg y gosodiad.
    
     *"Cerdyn teledu": os oes cerdyn teledu yn cael ei ganfod ar eich system, bydd
     yn cael ei ddangos yma. Nid oes modd creu newidiadau adeg y gosodiad.
    
     *"Cerdyn IDSN":os oes cerdyn IDSN yn cael ei ganfod ar eich system, bydd
     yn cael ei ddangos yma. Mae modd clicio ar y botwm i newid y paramedrau
     cysylltiedig.

en: Here are the different entries.
    You can add some more or change the existing ones.
cy: Dyma'r cofnodion gwahanol.
    Mae modd i chi ychwanegu rhagor neu newid y rhai presennol.

en: Here is a list of all auto-detected printers. Please choose the printer you want to set up or enter a device name/file name in the input line
cy: Dyma restr o'r holl argraffyddion gafodd eu awto ganfod. Dewiswch yr argraffydd rydych am ei osod neu rhowch enw dyfais/ffeil yn y llinell mewnbwn.

en: Here is a list of all auto-detected printers. Please choose the printer you want to set up. The configuration of the printer will work fully automatically. If your printer was not correctly detected or if you prefer a customized printer configuration, turn on "Manual configuration".
cy: Dyma restr o'r holl argraffyddion gafodd eu awto ganfod. Dewiswch yr argraffydd rydych am ei osod. Bydd ffurfweddu'r argraffydd yn digwydd yn awtomatig. Os na chafodd eich argraffydd ei ganfod yn gywir neu byddai'n well gennych ffurfweddiad unigryw i'ch argraffydd, cychwynnwch "Ffurfweddiad gyda Llaw".

en: Here is a list of the available printing options for the current printer:
cy: Dyma restr o'r dewisiadau argraffu sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd presennol:

en: Here is the full list of keyboards available
cy: Dyma restr lawn o'r allweddellau ar gael

en: Here, we select a printing system for your computer. Other OSs may offer
    you one, but Mandrake Linux offers three.
    
     * "pdq" which means ``print, don't queue'', is the choice if you have a
    direct connection to your printer and you want to be able to panic out of
    printer jams, and you do not have networked printers. It will handle only
    very simple network cases and is somewhat slow for networks. Pick "pdq"
    if this is your maiden voyage to GNU/Linux. You can change your choices
    after installation by running PrinterDrake from the Mandrake Control Center
    and clicking the expert button.
    
     * "CUPS"``Common Unix Printing System'', is excellent at printing to your
    local printer and also halfway-around the planet. It is simple and can act
    as a server or a client for the ancient "lpd" printing system. Hence, it
    is compatible with the systems that went before. It can do many tricks, but
    the basic setup is almost as easy as "pdq". If you need this to emulate
    an "lpd" server, you must turn on the "cups-lpd" daemon. It has
    graphical front-ends for printing or choosing printer options.
    
     * "lprNG"``line printer daemon New Generation''. This system can do
    approximately the same things the others can do, but it will print to
    printers mounted on a Novell Network, because it supports the IPX protocol,
    and it can print directly to shell commands. If you have need of Novell or
    printing to commands without using a separate pipe construct, use lprNG.
    Otherwise, CUPS is preferable as it is simpler and better at working over
    networks.
cy: Yma byddwn yn dewis system argraffu i'ch cyfrifiadur ei ddefnyddio. Efallai
    bod systemau eraill yn cynnig un i chi, ond mae Mandrake yn cynnig tri.
    
     *pdq" - sy'n golygu "print, don't queue", Hwn yw'r dewis os oes gennych gysylltiad uniongyrchol â'ch argraffydd a'ch bod eisiau medru tynnu allan o waith argraffu pan mae'r papur wedi mynd yn sownd ac nad oes gennych argraffyddion wedi eu cysylltu drwy rwydwaith. Mae'n medru trin rhwydweithiau syml ac mae rhywfaint yn araf ar gyfer rhwydweithiau. Dewiswch "pdq" os mai dyma yw eich tro cyntaf yn GNU/Linux., mae modd i chi newid eich dewis ar ôl gosod drwy ddefnyddio PrinterDrake o Ganolfan Rheoli Mandrake a chlicio botwm arbenigwr
     *"CUPS" - "Common Unix Printing System". Mae hwn yn wych ar gyfer argraffu i argraffyddion lleol a hanner ffordd rownd y byd. Mae'n symlach, yn medru gweithredu fel gwasanaethwr neu cleient ar gyfer yr hen system "lpd",felly mae'n cydweddi â'r systemau sydd wedi mynd o'i flaen. Mae'n gallu gwneud nifer o driciau, ond mae bron mor syml i'w osod  "pdq". Os ydych amgen hwn i efelychu gwasanaethwr "lpd", yna rhaid cychwyn daemon "cups-lpd". Mae ganddo wyneb graffigol ar gyfer argraffu neu ddewis dewisiadau argraffu.
    
     *"lprNG" - "line printer daemon New Generation" Mae'r system yma'n medru gwneud yn fras yr un pethau a'r lleill, ond mae'n medru argraffu i argraffyddion ar Novell Network, gan ei fod yn cynnal protocol IPX, ac mae'n medru argraffu 'n uniongyrchol i orchmynion cragen.. Os oes angen Novell neu argraffu i orchmynion heb luniad peipen ar wahân, defnyddiwch lprNG. Yn gyffredinol, mae CUPS yn well am ei fod yn syml ac yn well wrth weithio ar draws rhwydwaith.

en: Hide files
cy: Cuddio ffeiliau

en: High
cy: Uchel

en: High Frequency SVGA, 1024x768 at 70 Hz
cy: SVGA Amledd Uchel, 1024x768 ar 70 Hz

en: Higher
cy: Uwch

en: Horizontal refresh rate
cy: Graddfa adfywio llorweddol

en: Host name
cy: Enw gwesteiwr

en: Hostname:
cy: Enw gwesteiwr:

en: How is the printer connected?
cy: Sut mae'r argraffydd wedi ei gysylltu?

en: Hungarian
cy: Hwngaraidd

en: I can keep your current configuration and assume you already set up a DHCP server; in that case please verify I correctly read the C-Class Network that you use for your local network; I will not reconfigure it and I will not touch your DHCP server configuration.
    
    Else, I can reconfigure your interface and (re)configure a DHCP server for you.
cy: Medraf gadw eich ffurfweddiad cyfredol a chymryd eich bod eisoes wedi gosod gwasanaethwr DHCP. Os felly, dilyswch fy mod wedi darllen y rhwydwaith dosbarth C rydych yn ei ddefnyddio fel eich rhwydwaith lleol, yn gywir. Ni fyddaf yn ei newid na chyffwrdd â ffurfweddiad eich gwasanaethwr DHCP.
    
    Neu, medraf ail ffurfweddu eich rhag wyneb ac (ail)ffurfweddi gwasanaethwr DHCP ar eich cyfer.

en: I can set up your computer to automatically log on one user.
    Do you want to use this feature?
cy: Medraf osod eich cyfrifiadur i fewngofnodi'nawtomatig ar gyfer un defnyddiwr
    Hoffech chi wneud hyn?

en: I can set up your computer to automatically start X upon booting.
    Would you like X to start when you reboot?
cy: Hoffwn osod eich cyfrifiadur i gychwyn X yn awtomatig ar ôl cychwyn
    Hoffech chi X i ddechrau wedi i chi ail-gychwyn?

en: I can't add any more partition
cy: Alla'i ddim ychwanegu unrhyw raniadau ychwanegol

en: I can't find any room for installing
cy: Methu canfod lle ar gyfer gosod

en: I can't find needed image file `%s'.
cy: Methu canfod ffeil delwedd angenrheidiol '%s'.

en: I can't read your partition table, it's too corrupted for me :(
    I can try to go on blanking bad partitions (ALL DATA will be lost!).
    The other solution is to disallow DrakX to modify the partition table.
    (the error is %s)
    
    Do you agree to loose all the partitions?
cy: Nid wyf yn medru darllen eich tabl rhaniad, mae'n rhy lygredig. :(
    Mae modd i mi fynd ymlaen i ddiystyru rhaniadau gwael (Bydd yr
     HOLL DDATA'n cael ei golli!).  Yr ateb arall yw peidio gadael i
    DrakX newid y tabl rhaniad. (y gwall yw %s)
    
    Ydych chi'n cytuno i golli'r holl raniadau?

en: I can't read your partition table, it's too corrupted for me :(
    I'll try to go on blanking bad partitions
cy: Methu darllen eich tabl rhaniadau. Mae'n rhy lwgr i mi :[
    Af ymlaen i flancio rhaniadau gwael

en: I don't know
cy: Dim syniad

en: I don't know how to format %s in type %s
cy: Nid wyf yn gwybod sut i fformatio %s ym math %s

en: I have detected an ISDN PCI Card, but I don't know the type. Please select one PCI card on the next screen.
cy: Rwyf wedi canfod cerdyn IDSN, ond nid wyf yn gwybod pa fath. Dewiswch un cerdyn PCI ar y sgrin nesaf.

en: IP address
cy: Cyfeiriad IP

en: IP address should be in format 1.2.3.4
cy: dylai cyfeiriad IP fod mewn fformat  1.2.3.4

en: ISDN Configuration
cy: Ffurfweddiad ISDN

en: ISDN card
cy: Cerdyn ISDN

en: ISDN connection
cy: Cysylltiad ISDN

en: Icelandic
cy: Eislandaidd

en: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, etc
cy: Icewm, Window Maker, Enlightenment, Fvwm, ag ati

en: Icon
cy: Eicon

en: If you have all the CDs in the list below, click Ok.
    If you have none of those CDs, click Cancel.
    If only some CDs are missing, unselect them, then click Ok.
cy: Os yw'r holl CDau sydd yn y rhestr gennych, cliciwch Iawn.
    Os nad oes gennych un ohonynt, Cliciwch Diddymu.
    Os mae dim ond rhai CDau sydd ar goll, yna cliciwch Iawn.

en: If you plan to use aboot, be carefull to leave a free space (2048 sectors is enough)
    at the beginning of the disk
cy: Os ydych yn bwriadu defnyddio aboot, gofalwch adael lle gwag (2048 sector yn ddigon)
    ar ddechrau'r ddisg.

en: If you wish to install less than this size,
    select the percentage of packages that you want to install.
    
    A low percentage will install only the most important packages;
    a percentage of 100%% will install all selected packages.
cy: Os hoffech chi osod llai na'r maint hwn
    dewiswch canran y pecynnau i'w gosod.
    
    Dim ond y pecynnau pwysicaf fydd yn cael eu gosod gyda chanran
    isel; tra bydd canran o 100% yn llwytho'r holl becynnau.

en: If your printer is not listed, choose a compatible (see printer manual) or a similar one.
cy: Nid yw eich argraffydd wedi ei rhestri, dewiswch un cyfatebol (gw. llawlyfr eich argraffydd) neu un tebyg.

en: Image
cy: Delwedd

en: Importance: %s
cy: Pwysigrwydd: %s

en: In addition, queues not created with this program or "foomatic-configure" cannot be transferred.
cy: Yn ogystal, nid oes modd trosglwyddo rhesi grewyd gan y rhaglen hon na "foomatic-configure".

en: In some cases, the %s driver needs to have extra information to work
    properly, although it normally works fine without. Would you like to specify
    extra options for it or allow the driver to probe your machine for the
    information it needs? Occasionally, probing will hang a computer, but it should
    not cause any damage.
cy: Mewn rhai achosion, mae gyrrwr %s angen gwybodaeth ychwanegol i weithio'n
    gywir, er fel rheol mae'n gweithio'n iawn hebddo. Hoffech chi enwi'r dewisiadau
    ychwanegol ar ei gyfer neu adael i'r gyrrwr archwilio'r peiriant am y wybodaeth mae
    ei angen? Weithiau bydd yr archwilio'n atal y peiriant, ond ni ddylai achosi unrhyw
    ddifrod

en: Individual package selection
cy: Dewis pecynnau unigol.

en: Info
cy: Gwybodaeth

en: Info:
cy: Gwybodaeth:

en: Init Message
cy: Neges Init

en: Initials tests
cy: Prawf Init

en: Initrd-size
cy: Maint intrd

en: Insert a FAT formatted floppy in drive %s
cy: Rhowch ddisg meddal wedi ei fformatio i FAT yng ngyrrwr %s

en: Insert a blank floppy in drive %s
cy: Rhowch ddisg meddal  yng ngyrrwr %s

en: Insert a floppy containing package selection
cy: Rhowch ddisg meddal yn cynnwys dewis pecynnau yn y peiriant

en: Insert a floppy in %s
cy: Rhowch ddisg meddal yn %s

en: Insert a floppy in drive
    All data on this floppy will be lost
cy: Rhowch flopi yn y disg-yrrwr
    Mi fydd yr holl wybodaeth ar y fflopi yma yn gael ei ddileu

en: Install
cy: Gosodiad

en: Install & convert Fonts
cy: Gosod a throsi ffontiau

en: Install Class
cy: Gosod Dosbarth

en: Install List
cy: Gosod Rhestr

en: Install bootloader
cy: Gosod llwythwr cychwyn

en: Install system
cy: System osod

en: Install system updates
cy: Diweddariadau system gosod

en: Install/Update
cy: Gosod/Diweddaru

en: Installation of %s failed. The following error occured:
cy: Mae gosod %s wedi methu. Digwyddodd y gwall canlynol:

en: Installation of bootloader failed. The following error occured:
cy: Methodd gosod llwythwr cychwyn. Digwyddodd y gwall canlynol:

en: Installing
cy: Gosod

en: Installing Foomatic ...
cy: Gosod Foomatic...

en: Installing HPOJ package...
cy: Gosod pecynnau HPOJ

en: Installing SANE package...
cy: Gosod pecynnau SANE

en: Installing a printing system in the %s security level
cy: Gosod system argraffu yn lefel diogelwch %s

en: Installing bootloader
cy: Gosod llwythwr cychwyn

en: Installing driver for %s card %s
cy: Gosod gyrrwr ar gyfer cerdyn %s %s

en: Installing package %s
cy: Gosod pecynnau %s

en: Installing package %s
    %d%%
cy: Gosod pecyn %s
    %d%%

en: Installing packages...
cy: Gosod pecynnau...

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Interface %s
cy: Rhagwyneb %s

en: Interface %s (using module %s)
cy: Rhyngwyneb %s (gan ddefnyddio modiwl %s)

en: Interface:
cy: Rhyngwyneb:

en: Internal ISDN card
cy: Cerdyn ISDN mewnol

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Internet Connection Configuration
cy: Ffurfweddu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet Connection Sharing
cy: Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet Connection Sharing currently disabled
cy: Mae Rhannu Cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei analluogi

en: Internet Connection Sharing currently enabled
cy: Mae Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei alluogi

en: Internet access
cy: Mynediad i'r Rhyngrwyd

en: Internet and Messaging
cy: Y Rhygnrwyd a Negesu

en: Internet configuration
cy: Ffurfweddiad rhyngrwyd

en: Internet connection
cy: Cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet connection & configuration
cy: Cysylltiad â'r rhyngrwyd a'i ffurfweddiad

en: Internet connection configuration
cy: Ffurfweddiad cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet connection sharing configuration
cy: Ffurfweddiad rhannu cysylltiad â'r Rhyngrwyd

en: Internet connection sharing is now disabled.
cy: Mae rhannu cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei analluogi.

en: Internet connection sharing is now enabled.
cy: Mae rhannu cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi ei alluogi.

en: Internet gateway
cy: Porth i'r rhyngrwyd

en: Internet station
cy: Man Rhyngrwyd

en: Introduction
    
    The operating system and the different components available in the Mandrake Linux distribution 
    shall be called the "Software Products" hereafter. The Software Products include, but are not 
    restricted to, the set of programs, methods, rules and documentation related to the operating 
    system and the different components of the Mandrake Linux distribution.
    
    
    1. License Agreement
    
    Please read carefully this document. This document is a license agreement between you and  
    MandrakeSoft S.A. which applies to the Software Products.
    By installing, duplicating or using the Software Products in any manner, you explicitly 
    accept and fully agree to conform to the terms and conditions of this License. 
    If you disagree with any portion of the License, you are not allowed to install, duplicate or use 
    the Software Products. 
    Any attempt to install, duplicate or use the Software Products in a manner which does not comply 
    with the terms and conditions of this License is void and will terminate your rights under this 
    License. Upon termination of the License,  you must immediately destroy all copies of the 
    Software Products.
    
    
    2. Limited Warranty
    
    The Software Products and attached documentation are provided "as is", with no warranty, to the 
    extent permitted by law.
    MandrakeSoft S.A. will, in no circumstances and to the extent permitted by law, be liable for any special,
    incidental, direct or indirect damages whatsoever (including without limitation damages for loss of 
    business, interruption of business, financial loss, legal fees and penalties resulting from a court 
    judgment, or any other consequential loss) arising out of  the use or inability to use the Software 
    Products, even if MandrakeSoft S.A. has been advised of the possibility or occurance of such 
    damages.
    
    LIMITED LIABILITY LINKED TO POSSESSING OR USING PROHIBITED SOFTWARE IN SOME COUNTRIES
    
    To the extent permitted by law, MandrakeSoft S.A. or its distributors will, in no circumstances, be 
    liable for any special, incidental, direct or indirect damages whatsoever (including without 
    limitation damages for loss of business, interruption of business, financial loss, legal fees 
    and penalties resulting from a court judgment, or any other consequential loss) arising out 
    of the possession and use of software components or arising out of  downloading software components 
    from one of Mandrake Linux sites  which are prohibited or restricted in some countries by local laws.
    This limited liability applies to, but is not restricted to, the strong cryptography components 
    included in the Software Products.
    
    
    3. The GPL License and Related Licenses
    
    The Software Products consist of components created by different persons or entities.  Most 
    of these components are governed under the terms and conditions of the GNU General Public 
    Licence, hereafter called "GPL", or of similar licenses. Most of these licenses allow you to use, 
    duplicate, adapt or redistribute the components which they cover. Please read carefully the terms 
    and conditions of the license agreement for each component before using any component. Any question 
    on a component license should be addressed to the component author and not to MandrakeSoft.
    The programs developed by MandrakeSoft S.A. are governed by the GPL License. Documentation written 
    by MandrakeSoft S.A. is governed by a specific license. Please refer to the documentation for 
    further details.
    
    
    4. Intellectual Property Rights
    
    All rights to the components of the Software Products belong to their respective authors and are 
    protected by intellectual property and copyright laws applicable to software programs.
    MandrakeSoft S.A. reserves its rights to modify or adapt the Software Products, as a whole or in 
    parts, by all means and for all purposes.
    "Mandrake", "Mandrake Linux" and associated logos are trademarks of MandrakeSoft S.A.  
    
    
    5. Governing Laws 
    
    If any portion of this agreement is held void, illegal or inapplicable by a court judgment, this 
    portion is excluded from this contract. You remain bound by the other applicable sections of the 
    agreement.
    The terms and conditions of this License are governed by the Laws of France.
    All disputes on the terms of this license will preferably be settled out of court. As a last 
    resort, the dispute will be referred to the appropriate Courts of Law of Paris - France.
    For any question on this document, please contact MandrakeSoft S.A.
cy: Cyflwyniad
    
    Bydd y system weithredu a'r cydrannau gwahanol sydd o fewn dosbarthiad Mandrake Linux yn
    cael eu galw yn "Gynnyrch Meddalwedd" o hyn ymlaen. Mae'r Cynnyrch Meddalwedd yn
    cynnwys, ond heb eu cyfyngu, i'r  casgliad o raglenni , dulliau, rheolau a dogfennau mewn
    perthynas â'r system weithredu a chydrannau gwahanol dosbarthiad Mandrake Linux.
    
    
    1. Cytundeb Trwyddedu
    
    Darllenwch y ddogfen hon yn ofalus. Mae'r ddogfen hon yn gytundeb trwyddedu rhyngoch
    chi â MandrakeSoft S.A,. sy'n berthnasol i'r Cynnyrch Meddalwedd.
    
    Wrth osod, dyblygu neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd mewn unrhyw fodd, rydych yn
    amlwg yn derbyn ac yn llawn cytuno i gadw at delerau ac amodau'r Drwydded hon.
    Os ydych yn anghytuno ag unrhyw rhan o'r cytundeb, ni chewch ganiatâd i osod, dyblygu
    neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd.
    Bydd unrhyw ymgais i osod, dyblygu neu ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd mewn modd
    nad yw'n cyd-fynd â thelerau ac amodau'r Drwydded yn ddi-rym a bydd yn terfynu eich
    hawliau o dan y Drwydded hon. Ar ddiwedd y Drwydded, rhaid i chi ddinistrio'n syth pob
    copi o'r Cynnyrch Meddalwedd.
    
    
    2. Gwarant Gyfyngedig
    
    Mae'r Cynnyrch Meddalwedd a'r ddogfennaeth gysylltiedig yn cael eu darparu "fel ag y maent",
    heb ddim gwarant, hyd y mae'r gyfraith yn caniatáu.
    Ni fydd MandrakeSoft S.A. yn gyfrifol, o dan unrhyw amgylchiad, a chyhyd ag y bydd y gyfraith yn
    caniatáu,  am unrhyw iawn o gwbl, arbennig, damweiniol, uniongyrchol neu anuniongyrchol (gan
    gynnwys heb gyfyngu ar iawndal am golli busnes, tarfu ar fusnes, colled ariannol, costau cyfreithiol,
    a chosb o ganlyniad i achos llys, neu unrhyw golled o ganlyniad) yn codi o'r defnydd neu'r anallu i
    ddefnyddio'r Cynnyrch Meddalwedd, hyd yn oed os yw MandrakeSoft wedi eu cynghori o'r posibilrwydd
    o'r fath iawn.
    
    CYFRIFOLDEB CYFYNGEDIG YN GYSYLLTIEDIG GYDA'R MEDDIANT NEU'R DEFNYDD O FEDDALWEDD
     GWAHARDDEDIG MEWN RHAI GWLEDYDD
    
    Ni fydd MandrakeSoft S.A. yn gyfrifol, o dan unrhyw amgylchiad, a chyhyd y bydd y gyfraith yn caniatáu,
    i fod yn atebol am unrhyw iawn o gwbl, arbennig, damweiniol, uniongyrchol neu anuniongyrchol (gan gynnwys
    heb gyfyngu ar iawndal am golli busnes, tarfu ar fusnes, colled ariannol, costau cyfreithiol, a chosb o ganlyniad
    i achos llys, neu unrhyw golled o ganlyniad) yn codi o lwytho i lawr cydrannau meddalwedd o un o safleoedd
     Mandrake Linux, sydd wedi eu gwahardd neu eu hatal mewn rhai gwledydd gan gyfreithiau lleol. Mae'r
    cyfrifoldeb cyfyngedig hwn yn perthyn i , ond heb ei gyfyngu i'r, cydrannau cryptograffiaeth cryf sy'n cael
    eu cynnwys o fewn y Cynnyrch Meddalwedd.
    3. Trwydded GPL a Thrwyddedau Cysylltiedig
    
    Mae'r Cynnyrch Meddalwedd yn cynnwys cydrannau sydd wedi eu creu gan bersonau a endidau gwahanol.
    Mae'r rhan fwyaf o'r cydrannau hyn yn cael eu llywodraethu gan dermau ac amodau Trwydded Gyhoeddus
    Cyffredinol (General Public Licence (GPL)), GNU, fydd yn cael ei gyfeirio ato  o hyn ymlaen fel "GPL", neu
    drwyddedau cyffelyb.. Mae'r rhan fwyaf o'r trwyddedau'n caniatáu i chi ddefnyddio, dyblygu, addasu neu
     ailddosbarthu'r cydrannau maent yn eu cynnwys. Darllenwch delerau ac amodau trwydded pob cydran cyn
    eu defnyddio. Dylai pob cwestiwn am drwydded cydran gael ei ofyn i awdur y gydran ac nid i MandrakeSoft.
    Mae'r rhaglenni ddatblygwyd gan MandrakeSoft yn cael eu llywodraethu o dan Drwydded GLP. Mae'r dogfennau
     ysgrifennwyd gan MandrakeSoft S.A. yn cael eu llywodraethu gan drwydded benodol. Darllenwch y dogfennau
    am fwy o fanylion.
    
    4. Hawliau Eiddo Deallusol
    
    Mae pob hawl cydrannau'r Cynnyrch Meddalwedd yn perthyn i'w hawduron perthnasol ac wedi eu hamddiffyn
    gan gyfreithiau eiddo deallusol a hawlfraint sy'n berthnasol i raglenni meddalwedd. Mae MandrakeSoft yn cadw
    ei hawl i newid neu addasu ei Gynnyrch Meddalwedd, yn rhannol neu yn gyfan, drwy unrhyw ddull ac ar gyfer
    unrhyw bwrpas. Mae "Mandrake", "Mandrake Linux"  a'r logos cysylltiedig yn nodau masnachol sy'n
    perthyn i MandrakeSoft S.A.
    
    5. Cyfreithiau Llywodraethol
    Os bydd unrhyw rhan o'r cytundeb hwn yn cael ei ddal yn ddi-rym, anghyfreithlon neu amherthnasol gan
    benderfyniad llys, bydd y rhan yma'n cael ei dynnu o'r cytundeb hwn. Byddwch yn parhau i fod yn rhwymedig
    i adrannau cymwys o'r cytundeb.
    Mae telerau ac amodau'r Drwydded hon yn cael eu llywodraethu gan Cyfreithiau Ffrainc. Mae'n ddymunol y
    bydd pob anghytundeb ar amodau'r drwydded yn cael eu datrys y tu allan i'r llys. Fel cam olaf, bydd yranghytundeb yn cael ei drosglwyddo i'r Llysoedd Barn, Paris - Ffrainc. Am unrhyw gwestiwn ynghylch yddogfen hon cysylltwch â MandrakeSoft S.A.

en: Iranian
cy: Iranaidd

en: Ireland
cy: Iwerddon

en: Is this an install or an update?
cy: Ydi hwn yn osodiad neu diweddariad?

en: Is this correct?
cy: Ydi hyn yn gywir?

en: Is this the correct setting?
cy: Ydi'r gosodiad hwn yn gywir?

en: Is your computer getting time syncronized to another computer?
    Mostly, this is used by medium-large Unix/Linux organizations
    to synchronize time for logging and such.  If you're not part
    of a larger office and haven't heard of this, you probably 
    aren't.
cy: Ydi eich cyfrifiadur yn cydweddi amser gyda cyfrifiadur arall?
    Fel rheol, mae hyn yn cael ei ddefnyddio gan gyrff Unix/Linux
    cymhedrol-mawr i gydweddu amser ar gyfer mewngofnodi ag ati.
    Os nad ydych yn rhan o swyddfa fwy ac heb glywed am hyn, mwy
    na thebych, nid ydych.

en: Is your printer a multi-function device from HP (OfficeJet, PSC, PhotoSmart, LaserJet 1100/1200/1220/3200/3300 with scanner)?
cy: A yw eich argraffydd yn ddyfais amlbwrpas gan HP  (OfficeJet, PSC, PhotoSmart LaserJet 1100/1200/1220/3200/3300 gyda sganiwr)

en: Israeli
cy: Israelaidd

en: Israeli (Phonetic)
cy: Israelaidd (Ffonetig)

en: It is now time to specify which programs you wish to install on your
    system. There are thousands of packages available for Mandrake Linux, and
    you are not supposed to know them all by heart.
    
    If you are performing a standard installation from a CD-ROM, you will first
    be asked to specify the CDs you currently have (in Expert mode only). Check
    the CD labels and highlight the boxes corresponding to the CDs you have
    available for installation. Click "OK" when you are ready to continue.
    
    Packages are sorted in groups corresponding to a particular use of your
    machine. The groups themselves are sorted into four sections:
    
     * "Workstation": if you plan to use your machine as a workstation, select
    one or more of the corresponding groups;
    
     * "Development": if your machine is to be used for programming, choose
    the desired group(s);
    
     * "Server": if your machine is intended to be a server, you will be able
    to select which of the most common services you wish to install on your
    machine;
    
     * "Graphical Environment": finally, this is where you will choose your
    preferred graphical environment. At least one must be selected if you want
    to have a graphical workstation!
    
    Moving the mouse cursor over a group name will display a short explanatory
    text about that group. If you deselect all groups when performing a regular
    installation (by opposition to an upgrade), a dialog will pop up proposing
    different options for a minimal installation:
    
     * "With X": install the fewer packages possible to have a working
    graphical desktop;
    
     * "With basic documentation": installs the base system plus basic
    utilities and their documentation. This installation is suitable for
    setting up a server;
    
     * "Truly minimal install": will install the strict minimum necessary to
    get a working Linux system, in command line only. This installation is
    about 65Mb large.
    
    You can check the "Individual package selection" box, which is useful if
    you are familiar with the packages being offered or if you want to have
    total control over what will be installed.
    
    If you started the installation in "Upgrade" mode, you can unselect all
    groups to avoid installing any new package. This is useful for repairing or
    updating an existing system.
cy: Mae'n amser penderfynu pa raglenni rydych am eu gosod ar eich
    system. Mae yna filoedd o becynnau ar gael ar gyfer Mandrake Linux, ond
    does dim disgwyl i chi wybod amdanyn nhw i gyd.
    
    Os ydych chi'n gwneud gosodiad safonol o'r CD-ROM, bydd gofyn i chi
    ddweud pa CDau sydd gennych. Gwiriwch labeli'r CDau ac amlygu'r blychau
    sy'n cyfateb i'r CDau sydd gennych ar gyfer y gosodiad. Cliciwch "Iawn"
    pan ydych yn barod i barhau.
    
    Mae'r pecynnau wedi eu didoli yn grwpiau sy'n cyfateb i ddefnydd penodol
    ar eich peiriant. Mae'r grwpiau wedi eu rhannu yn bedair adran:
    
     * "Man Gwaith": os ydych yn bwriadu defnyddio eich peiriant fel man
    gwaith yna dewiswch un o'r grwpiau cyfatebol.
    
     * "Datblygiadol": os yw'r peiriant yn cael ei ddefnyddio i raglenni, dewiswch
     y grwpiau perthnasol
    
     * "Gwasanaethwr": os ydych am i'r peiriant gael ei ddefnyddio fel
    gwasanaethwr bydd modd i chi ddewis y gwasanaethau cyffredin rydych am
    eu cael ar eich peiriant.
    
     * "Amgylchedd Graffigol": dyma'r lle i ddewis eich amgylchedd graffigol.
    Rhaid dewis o leiaf un er mwyn cael man gwaith graffigol!
    
    Bydd symud cyrchwr y llygoden dros enw grwp yn amlygu esboniad byr am y
    grwp hwnnw. Os ydych wedi dad-ddewis pob grwp wrth wneud gosodiad
    arferol ac nid uwchraddiad), bydd dialog yn ymddangos a chynnig
    dewisiadau amrywiol ar gyfer y gosodiad lleiaf
    
     * "Gyda X" Gosod y nifer lleiaf o becynnau i gael penbwrdd graffigol
    i weithio.
    
     * "Gyda dogfennaeth elfennol" Gosod y system sylfaenol yn ogystal
    a gwasanaethau elfennol a'u dogfennau. Mae'r gosodiad hwn yn addas
    ar gyfer gosod gwasanaethwr.
    
     * "Gosodiad bychan iawn" Gosod y lleiafswm posibl i greu system Linux
    llinell orchymyn weithredol. Tua 65MB o faint.
    
    Mae clicio blwch "Dewis pecynnau unigol". yn ddefnyddiol os ydych
    yn gyfarwydd gyda'r pecynnau sy'n cael eu cynnig neu os ydych eisiau
    rheolaeth lwyr dros yr hyn sy'n cael ei osod
    
    Os ydych wedi cychwyn y gosodiad ym modd "Diweddaru", bydd modd i
     chi ddad-ddewis pob grwp er mwyn osgoi gosod unrhyw becyn newydd.
    Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer trwsio neu ddiweddaru system sy'n bod eisoes.

en: Italian
cy: Eidalaidd

en: Italy
cy: Yr Eidal

en: Japan (bcast)
cy: Siapan (bcast)

en: Japan (cable)
cy: Siapan (cable)

en: Japanese 106 keys
cy: Siapaëaidd 106 bysell

en: Join the Free Software world
cy: Ymunwch â byd Meddalwedd Rhydd

en: Journalised FS
cy: jwrnaleiddiwyd FS?

en: KDE Workstation
cy: Man Gwaith KDE

en: Keep the changes?
    Current configuration is:
    
    %s
cy: Cadw'r newid?
    Y ffurfweddiad presenol yw:
    
    %s

en: Kernel Boot Timeout
cy: Goramser cychwyn y cnewyllyn

en: Keyboard
cy: Allweddell

en: Keyboard layout: %s
cy: Gosodiad yr yr allweddell: %s

en: Know how to use this printer
cy: Gwybod sut i ddefnyddio'r argraffydd

en: Korean keyboard
cy: Bysellfwrdd Coreaidd

en: LAN Configuration
cy: Ffurfweddiad Rhwydwaith Lleol (LAN)

en: LAN configuration
cy: Ffurfweddiad y Rhwydwaith Lleol

en: LAN connection
cy: cysylltiad LAN

en: LBA (doesn't work on old BIOSes)
cy: LBA (nid yw'n gweithio gyda hen BIOSau)

en: LDAP Base dn
cy: Sail dn LDAP

en: LDAP Server
cy: Gwasanaethwr LDAP

en: LILO (the LInux LOader) and grub are bootloaders: they are able to boot
    either GNU/Linux or any other operating system present on your computer.
    Normally, these other operating systems are correctly detected and
    installed. If this is not the case, you can add an entry by hand in this
    screen. Be careful to choose the correct parameters.
    
    You may also not want to give access to these other operating systems to
    anyone. In which case, you can delete the corresponding entries. But then,
    you will need a boot disk in order to boot those other operating systems!
cy: Mae LILO (the LInux LOader) a grub yn llwythwyr cychwyn: maent yn medru
    cychwyn un ai GNU/Linux neu unrhyw system weithredu arall sy'n bresennol
    ar eich cyfrifiadur. Fel rheol mae'r systemau hyn wedi eu canfod a'u gosod yn
    gywir. Os nad yw hyn yn gywir y tro yma, mae modd i chi ychwanegu cofnod
     gyda llaw ar y sgrin hwn. Byddwch ofalus i ddewis y paramedrau cywir
    
    Efallai na fyddwch eisiau rhoi mynediad i'r systemau gweithredu hyn i neb arall
    Os felly, gallwch ddileu'r cofnodion perthnasol.Ond bydd rhaid i chi greu disg
     cychwyn ar gyfer y systemau gweithredu rheini!

en: LILO and grub are GNU/Linux bootloaders. This stage, normally, is totally
    automated. In fact, DrakX analyzes the disk boot sector and acts
    accordingly, depending on what it finds here:
    
     * if a Windows boot sector is found, it will replace it with a grub/LILO
    boot sector. Hence, you will be able to load either GNU/Linux or another
    OS;
    
     * if a grub or LILO boot sector is found, it will replace it with a new
    one.
    
    If in doubt, DrakX will display a dialog with various options.
    
     * "Bootloader to use": you have three choices:
    
        * "GRUB": if you prefer grub (text menu).
    
        * "LILO with graphical menu": if you prefer LILO with its graphical
    interface.
    
        * "LILO with text menu": if you prefer LILO with its text menu interface.
    
     * "Boot device": in most cases, you will not change the default
    ("/dev/hda"), but if you prefer, the bootloader can be installed on the
    second hard drive ("/dev/hdb"), or even on a floppy disk ("/dev/fd0");
    
     * "Delay before booting the default image": when rebooting the computer,
    this is the delay granted to the user to choose in the bootloader menu,
    another boot entry than the default one.
    
    !! Beware that if you choose not to install a bootloader (by selecting
    "Cancel" here), you must ensure that you have a way to boot your Mandrake
    Linux system! Also, be sure you know what you do before changing any of the
    options. !!
    
    Clicking the "Advanced" button in this dialog will offer many advanced
    options, which are reserved to the expert user.
    
    After you have configured the general bootloader parameters, the list of
    boot options which will be available at boot time will be displayed.
    
    If there is another operating system installed on your machine, it will
    automatically be added to the boot menu. Here, you can choose to fine-tune
    the existing options. Select an entry and click "Modify" to modify or
    remove it; "Add" creates a new entry; and "Done" goes on to the next
    installation step.
cy: Mae LILO a grub yn llwythwyr cychwyn ar gyfer GNU/Linux. Fel rheol
    mae'r cam yma'n gwbl awtomatig. Mewn gwirionedd mae DrakX yn
    dadansoddi'r adran gychwyn ac yn gweithredu ar yr hyn mae'n ei ganfod
    yma:
     *os yw'n canfod adran gychwyn Windows mae'n gosod adran cychwyn
    grub/LILO yno yn ei le. Felly bydd modd i chi gychwyn un ai GNU/Linux
    neu system weithredu arall.
    
     *os fydd yn canfod adran gychwyn grub neu LILO, bydd yn gosod un mwy
    diweddar yn ei le.
    
    Os oes amheuaeth, bydd DrakX yn dangos blwch deialog gyda dewisiadau.
    
     * "Llwythwr cychwyn i'w ddefnyddio": mae gennych dri dewis:
    
        * "GRUB":os mae'n well gennych grub (dewislen testun)
    
        * "LILO" gyda dewislen raffigol": os mae'n well gennych LILO gyda'i
    rhagwyneb graffigol.
    
        * "LILO" gyda dewislen raffigol": os mae'n well gennych rhagwyneb dewislen
    testun.
    
     * "Dyfais cychwyn": yn y rhan fwyaf o achosion ni fyddwch yn newid
    y rhagosodedig ("/dev/hda"), ond os mae'n well gennych, gall y llwythwr
    cychwyn gael ei osod ar yr ail ddisg caled ("/dev/hdb"), neu hyd yn oed ar
    ddisg meddal ("/dev/fd0")
     * "Oedi cyn cychwyn y ddelwedd rhagosodedig": wrth ail gychwyn y cyfrifiadur
    dyma'r oedi sy'n caniatáu i'r defnyddiwr ddewis o fewn y ddewislen llwythwr cychwyn,
    llwythwr cychwyn arall yn lle'r un rhagosodedig.
    
    !!Gofalwch, os nad ydych yn gosod llwythwr cychwyn, (drwy ddewis "Diddymu" yma),
    rhaid i chi wneud yn siwr fod gennych fodd i gychwyn eich system Linux Mandrake.
    Hefyd, gwnewch yn siwr eich bod yn gwybod beth rydych yn ei wneud cyn newid y
    dewisiadau hyn!!
    
    Bydd clicio'r botwm "Uwch" yn y ddeialog yn cynnig nifer o ddewisiadau uwch,
    sydd yn cael eu cadw ar gyfer y defnyddiwr arbenigol.
    
    Wedi i chi ffurfweddi baramedrau'r llwythwr cychwyn cyffredinol, bydd rhestr o
    ddewisiadau cychwyn sydd ar gael wrth gychwyn, yn cael ei gynnig i chi.
    
    Os oes yna system weithredu arall ar eich peiriant, bydd yn cael ei ychwanegu'n
    awtomatig i'r ddewislen gychwyn. Yma cewch wneud mân newidiadau i'r dewisiadau
    presennol. Dewiswch enw a chliciwch "Newid" i'w newid neu ei dynnu;
    "Ychwanegu" i greu enw newydd; a "Gorffen" i fynd ymlaen i'r cam nesaf o'r gosod.

en: LILO with graphical menu
cy: Lilo gyda dewislen graffig

en: LILO with text menu
cy: LILO gyda dewislen testun

en: LILO/grub Installation
cy: Gosodiad LILO/grub

en: LPD and LPRng do not support IPP printers.
cy: Nid yw LPD na LPRng yn cynnal argraffyddion IPP.

en: LVM name?
cy: Enw LVM

en: LVM-disks %s
cy: Diag LVM %s

en: Latin American
cy: Lladin America

en: Latvian
cy: Latfiaidd

en: Launch Aurora at boot time
cy: Cychwyn Auora wrth gychwyn y cyfrifiadur

en: Launch packet filtering for Linux kernel 2.2 series, to set
    up a firewall to protect your machine from network attacks.
cy: Cychwyn hidlydd pecynnau ar gyfer cnewyllyn cyfres Linux 2.2 
    i greu mur gwarchod i amddiffyn eich peiriant rhag ymosodiadau 
    o'r rhwydwaith.

en: Launch the ALSA (Advanced Linux Sound Architecture) sound system
cy: Cychwynnwch system sain ALSA (Pensaernïaeth Sain Linux Uwch)

en: Launch the X-Window system at start
cy: Cychwyn y system  X-Window o'r cychwyn

en: Launch the sound system on your machine
cy: Cychwyn y system sain ar eich peiriant

en: Launch userdrake
cy: Cychwyn userdrake

en: Leaving in %d seconds
cy: Gadael mewn %d eiliad

en: Left "Windows" key
cy: Bysell "Windows" chwith

en: Level %s
cy: Lefel %s

en: Lexmark inkjet configuration
cy: Ffurfweddiad inkjet Lexmark

en: License agreement
cy: Cytundeb trwyddedu

en: Lilo/grub mode
cy: Modd Lilo/grub

en: Linux Virtual Server, used to build a high-performance and highly
    available server.
cy: Mae Gwasanaethwr Rhith Linux yn cael ei ddefnyddio i adeiladu 
    gwasanaethwyr cyflym a chyraeddadwy.

en: Linuxconf will sometimes arrange to perform various tasks
    at boot-time to maintain the system configuration.
cy: Bydd Linuxconf yn trefnu ar adegau i gyflawnu amrywiol

en: List of data corrupted:
cy: Rhestr o ddata llwgr:

en: List of data to restore:
cy: Rhestr o ddata i'w adfer:

en: Listed above are the existing Linux partitions detected on your hard drive.
    You can keep the choices made by the wizard, they are good for most common
    installations. If you make any changes, you must at least define a root
    partition ("/"). Do not choose too small a partition or you will not be
    able to install enough software. If you want to store your data on a
    separate partition, you will also need to create a partition for "/home"
    (only possible if you have more than one Linux partition available).
    
    Each partition is listed as follows: "Name", "Capacity".
    
    "Name" is structured: "hard drive type", "hard drive number",
    "partition number" (for example, "hda1").
    
    "Hard drive type" is "hd" if your hard drive is an IDE hard drive and
    "sd" if it is a SCSI hard drive.
    
    "Hard drive number" is always a letter after "hd" or "sd". For IDE
    hard drives:
    
     * "a" means "master hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "b" means "slave hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "c" means "master hard drive on the secondary IDE controller";
    
     * "d" means "slave hard drive on the secondary IDE controller".
    
    With SCSI hard drives, an "a" means "lowest SCSI ID", a "b" means
    "second lowest SCSI ID", etc.
cy: Dyma'r rhaniadau Linux sydd wedi canfod ar eich disg caled
    Gallwch gadw'r dewisiadau sydd wedi eu gwneud gan y dewin, mae'n nhw'n iawn
    ar gyfer y rhanfwyaf o osodiadau. Os ydych am wneud newidiadau, rhaid i chi ol eiaf
    ddiffinio rhaniad gwraidd ("/"). Peidiwch dewis rhaniad sy'n rhy fach neu fyddwch
    yn methu llwytho digon o feddalwedd. Os hoffech gadw eich data ar raniad arall,
    bydd angen i chi greu rhaniad ar gyfer "/home"( ond dim ond os oes mwy nag un
    rhaniad Linux ar gael)
    Mae pob rhaniad yn cael ei restri fel hyn: "Enw", "Maint".
    
    Mae "Enw" yn cael ei drefnu: "math o ddisg caled", rhif y disg caled",
    "rhif rhaniad" (e.e, "hda1").
    
    "Math o ddisg caled" yw "hdos mai disg caled IDE sydd gennych a
    "sd" os mai SCSI yw'r disg caled.
    
    Mae "Rhif Disg Caled" yn lythyren ar ôl "hd" neu "sd". Ar gyfer
    disg caled IDE mae:
    
     * "a" yn golygu "prif ddisg caled ar y rheolwr IDE cyntaf",
    
     * "b" yn golygu "disg caled gwas ar y rheolwr IDE cyntaf",
    
     * "c" yn golygu "prif ddisg caled ar yr ail reolwr IDE",
    
     * "d" yn golygu "disg caled gwas ar yr ail reolwr IDE".
    
    Gyda disgiau caled SCSI, mae "a" yn golygu "ID SCSI isaf ", a "b" yn golygu
    "ID SCSI ail isaf", ag ati.

en: Lithuanian "number row" QWERTY
cy: Lithuenaidd "rhes rhif" QWERTY

en: Lithuanian "phonetic" QWERTY
cy: Lithuenaidd "ffonetig" QWERTY

en: Lithuanian AZERTY (new)
cy: Lithuenaidd AZERTY (newydd)

en: Lithuanian AZERTY (old)
cy: Lithuenaidd AZERTY (hen)

en: Load from floppy
cy: Llwytho o o ddisg meddal

en: Load the drivers for your usb devices.
cy: Llwytho'r gyrrwyr ar gyfer eich dyfeisiau usb.

en: Load/Save on floppy
cy: LLwytho/Cadw ar ddisg meddal

en: Loading from floppy
cy: Llwytho o ddisg meddal

en: Loading module %s failed.
    Do you want to try again with other parameters?
cy: Methodd llwytho modiwl %s
    Hoffech chi drio eto gyda pharamedrau eraill?

en: Local Printer
cy: Argraffydd Lleol

en: Local Printers
cy: Argraffyddion Lleol

en: Local files
cy: Ffeiliau lleol

en: Local printer
cy: Argraffydd lleol

en: Location
cy: Lleoliad

en: Login ID
cy: Dynodiad Mewngofnodi

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type)
cy: Llygoden Logitech (cyfresol, hen fath C7)

en: Looking for available packages
cy: Chwilio am y pecynnau sydd ar gael

en: Loopback
cy: Cylch-ol

en: Loopback file name:
cy: Enw ffeil cylch-ol

en: Loopback file name: %s
cy: Enw ffeil cylch-ol: %s

en: Loopback file(s):
       %s
cy: Ffeil(iau) Cylch-ol:
       %s

en: MOVE YOUR WHEEL!
cy: SYMUDWCH YR OLWYN!

en: Macedonian
cy: Macedonaidd

en: Mail/Groupware/News
cy: E-bost/Offer Grwp/Newyddion

en: Mail/SMS alert
cy: Rhybudd E-bost/SMS

en: Mail/SMS alert configuration
cy: Rhybudd ffurfweddiad E-bost/SMS

en: Making printer port available for CUPS ...
cy: Gwneud porth argraffydd ar gael ar gyfer CUPS

en: Mandatory package %s is missing
cy: Mae pecyn gorfodol %s ar goll

en: Mandrake Control Center
cy: Canolfan Rheoli Mandrake

en: Mandrake Linux 8.2 is the ultimate development platform. Discover the power of the GNU gcc compiler as well as the best Open Source development environments
cy: Mandrake Linux 8.2 yw'r platfform datblygu gorau. Darganfyddwch rym grynhowr gcc GNU yn ogystal ag amgylcheddau datblygiadol Cod Agored gorau oll

en: Mandrake Linux 8.2 lets you push your multimedia computer to its limits! Use the latest software to play music and audio files, edit and organize your images and photos, watch TV and videos, and much more
cy: Mae Mandrake Linux 8.2 yn caniatáu i chi wthio eich cyfrifiadur aml-gyfrwng i'r eithaf! Defnyddiwch y feddalwedd ddiweddaraf i chwarae ffeiliau cerddoriaeth a sain, golygu a threfnu eich delweddau a lluniau, gwylio teledu a fideo, a llawer iawn mwy

en: Mandrake Linux 8.2 provides 11 different graphical desktop environments and window managers to choose from including GNOME 1.4, KDE 2.2.2, Window Maker 0.8, and the rest
cy: Mae Mandrake Linux 8.2 yn darparu 11 amgylchedd penbwrdd graffigol a rheolwyr ffenestri gwahanol i ddewis ohonynt gan gynnwys Gnome 1.4, KDE 2.2.2., Window Maker 0.8,  a'r gweddill

en: Mandrake Linux 8.2 provides the best Open Source games - arcade, action, cards, sports, strategy, ...
cy: Mae Mandrake Linux 8.2 yn darparu'r gemau Cod Agored gorau - arcêd,  antur, cardiau, chwaraeon, strategaeth...

en: Mandrake Linux 8.2 provides the best software to access everything the Internet has to offer: Surf the web & view animations with Mozilla and Konqueror, exchange email & organize your personal information with Evolution and Kmail, and much more
cy: Mae Mandrake Linux 8.2 yn cynnig y feddalwedd orau i gael mynediad i bopeth sydd gan y Rhyngrwyd i'w gynnig. Syrffiwch y we a gwyliwch animeddiadau gyda Mozilla a Konqueror, cyfnewidiwch e-bost a threfnu eich gwybodaeth gyda Evolution a Kmail, a llawr iawn rhagor.

en: Mandrake Linux Installation %s
cy: Gosodiad %s Mandraks Linux

en: Mandrake Tools Explanations
cy: Esboniadau Offer Mandrake

en: Manual configuration
cy: Ffurfweddiad gyda llaw

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Minimal install
cy: Gosodiad lleiaf

en: Minimum (%dMB)
cy: Lleiafswm (%dMB)

en: Modify
cy: Newid

en: Modify RAID
cy: Newid RAID

en: Modify printer configuration
cy: Newid ffurfweddiad yr argraffydd

en: Module options:
cy: Dewisiadau modiwl:

en: Monitor HorizSync: %s
cy: HorizSync Monitor: %s

en: Monitor VertRefresh: %s
cy: VertRefresh Monitor: %s

en: Monitor not configured
cy: Monitor heb ei ffurfweddu

en: Monitor that can do 1600x1200 at 70 Hz
cy: Monitor sydd yn medru dangos 1600x1200 ar 70 Hz

en: Monitor that can do 1600x1200 at 76 Hz
cy: Monitor sydd yn medru dangos 1600x1200 ar 76 Hz

en: More
cy: Rhagor

en: More Graphical Desktops (Gnome, IceWM)
cy: Rhagor o Ben Bwrdd Graffig (Gnome, IceWM)

en: More Options
cy: Dewisiadau Eraill

en: More than one Microsoft partition has been detected on your hard drive.
    Please choose the one you want to resize in order to install your new
    Mandrake Linux operating system.
    
    Each partition is listed as follows: "Linux name", "Windows name"
    "Capacity".
    
    "Linux name" is structured: "hard drive type", "hard drive number",
    "partition number" (for example, "hda1").
    
    "Hard drive type" is "hd" if your hard dive is an IDE hard drive and
    "sd" if it is a SCSI hard drive.
    
    "Hard drive number" is always a letter after "hd" or "sd". With IDE
    hard drives:
    
     * "a" means "master hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "b" means "slave hard drive on the primary IDE controller";
    
     * "c" means "master hard drive on the secondary IDE controller";
    
     * "d" means "slave hard drive on the secondary IDE controller".
    
    With SCSI hard drives, an "a" means "lowest SCSI ID", a "b" means
    "second lowest SCSI ID", etc.
    
    "Windows name" is the letter of your hard drive under Windows (the first
    disk or partition is called "C:").
cy: Mae mwy nag un rhaniad Microsoft wedi ei ganfod ar eich disg caled.
    Dewiswch ba un rydych am newid ei faint er mwyn gosod eich
    system weithredu Mandrake Linux newydd
    
    Mae pob rhaniad wedi ei restri fel hyn: "Enw Linux", "Enw Microsoft",
    "Maint".
    
    Mae "Enw Linux" wedi ei strwythuro fel hyn: "math o ddisg caled", 
    "rhif y disg caled", "rhif y rhaniad" (e.e., "hda1").
    
    "hd" yw'r "Math o ddisg caled" os mai disg caled IDE sydd gennych
    a "sd" yw disg caled SCSI.
    
    Llythyren wedi'r "hd" neu "sd" yw'r "Rhif disg caled" bob tro.
    Gyda disgiau caled IDE:
    
     * mae "a" yn golygu "prif ddisg caled ar y rheolydd IDE cyntaf",
    
     * mae "b" yn golygu "ddisg caled gwas ar y rheolydd IDE cyntaf",
    
     * mae "c" yn golygu "prif ddisg caled ar yr ail reolydd IDE",
    
     * mae "d" yn golygu "ddisg caled gwas ar yr ail reolydd IDE",
    
    Gyda disgiau caled SCSI mae "a" yn golygu'r "enw SCSI isaf", ac mae
     "b" yn golygu'r "ail enw SCSI isaf", ag ati.
    
    Mae "Enw Windows" yn cyfeirio at y llythyren y disg caled o dan
     Windows ("C:" yw'r ddisg  neu raniad cyntaf).

en: Mount
cy: Gosod

en: Mount options
cy: Dewisiadau gosod

en: Mount point
cy: Pwynt gosod

en: Mount point:
cy: Pwynt gosod:

en: Mount points must begin with a leading /
cy: Rjhaid i bwyntiau gosod gynnwys / arweiniol

en: Mounted
cy: Gosodwyd

en: Mounts and unmounts all Network File System (NFS), SMB (Lan
    Manager/Windows), and NCP (NetWare) mount points.
cy: Yn gosod a dadosod pob System Ffeil y Rhwydwaith (NFS), SMB
    (Rheolwr Rhwydwaith/Windows), a phwyntiau gosod NCP (NetWare) .

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Port
cy: Porth Llygoden

en: Mouse Systems
cy: Systemau  Llygoden

en: Mouse device: %s
cy: Dyfais  llygoden: %s

en: Mouse type: %s
cy: Math o lygoden: %s

en: Move
cy: Symud

en: Move files to the new partition
cy: Symud ffeiliau i'r rhaniad newydd

en: Moving
cy: Symud

en: Moving files to the new partition
cy: Symud ffeiliau i'r rhaniad newydd

en: Moving partition...
cy: Yn symud rhaniad..

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 60 Hz
cy: Aml-amledd sydd yn medru dangos 1280x1024 ar 60 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 74 Hz
cy: Aml-amledd sydd yn medru dangos 1280x1024 ar 74 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 76 Hz
cy: Aml-amledd sydd yn medru dangos 1280x1024 ar 76 Hz

en: Multi-head configuration
cy: Ffurfweddiad amlben

en: Multimedia - CD Burning
cy: Aml-gyfrwng - Llosgi CD

en: Multimedia - Graphics
cy: Aml-gyfrwng - Graffig

en: Multimedia - Sound
cy: Aml-gyfrwng - Sain

en: Multimedia - Video
cy: Aml-gyfrwng - Fideo

en: Multimedia and Graphics
cy: Amlgyfrwng a Graffigau

en: Multimedia station
cy: Man Aml-gyfrwng

en: NCP queue name missing!
cy: Mae enw rhes NCP ar goll

en: NCP server name missing!
cy: Mae enw gwasanaethwr NCP ar goll!

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP
    networks. This service provides NFS file locking functionality.
cy: Mae NFS yn brotocol poblogaidd ar gyfer rhannu ffeiliau 
    ar draws rhwydweithiau TCP/IP. Mae'r gwasanaeth hwn 
    yn darparu'r gallu i gloi ffeiliau NFS.

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP networks.
    This service provides NFS server functionality, which is configured via the
    /etc/exports file.
cy: Mae NFS yn brotocol poblogaidd ar gyfer rhannu ffeiliau ar draws rhwydweithiau TCP/IP.
    Mae'r gwasanaeth yn darparu  ffwythiannaeth gwasanaethwr NFS, sy;n cael ei ffurfweddu
    drwy'r ffeil  /etc/exports.

en: NFS server, SMB server, Proxy server, ssh server
cy: Gwasanaethwr NFS, gwasanaethwr SMB, gwasanaethwr dirprwyol, gwasanaethwr ssh

en: NIS Domain
cy: Parth NIS

en: NIS Server
cy: Gwasanaethwr NIS

en: NTP Server
cy: Gweinydd NTP

en: Name of printer
cy: Enw'r argraffydd

en: Name of printer should contain only letters, numbers and the underscore
cy: Dylai enw'r argraffydd gynnwys llythrennau, rhifau a'r tanlinellu, yn unig

en: Name of the profile to create (the new profile is created as a copy of the current one) :
cy: Enw'r proffil i'w greu ( mae'r proffil newydd yn cael ei greu fel copi o'r un cyfredol):

en: Name:
cy: Enw :

en: Name: %s
cy: Enw: %s

en: NetWare Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd NetWare

en: Netherlands
cy: Yr Iseldiroedd

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network Computer (client)
cy: Cyfrifiadur Rhwydwaith (cleient)

en: Network Computer server
cy: Gwasanaethwr Cyfrifiadur Rhwydwaith

en: Network Configuration
cy: Ffurfweddiad y Rhwydwaith

en: Network Configuration Wizard
cy: Dewin Ffurfweddu'r Rhwydwaith

en: Network configuration
cy: Ffurfweddiad y rhwydwaith

en: Network configuration (%d adapters)
cy: Ffurfweddiad y rhwydwaith (%d addasydd)

en: Network functionality not configured
cy: Nid yw swyddogaethau'r rhwydwaith wedi ei ffurfweddu

en: Network interface
cy: Rhyngwyneb rhwydwaith

en: Network interface already configured
cy: Mae rhag wyneb y rhwydwaith wedi ei ffurfwedu eisoes

en: Network printer (TCP/Socket)
cy: Argraffydd rhwydwaith (TCP/Soced)

en: Network printers can only be installed after the installation. Choose "Hardware" and then "Printer" in the Mandrake Control Center.
cy: Dim ond ar ôl cwblhau'r gosodiad mae modd gosod argraffyddion rhwydwaith. Dewiswch "Caledwedd" ac yna "Argraffydd" yng Nghanolfan Rheoli Mandrake

en: New configuration (isdn-light)
cy: Ffurfweddiad newydd (isdn-light)

en: New printer name
cy: Enw'r argraffydd newydd

en: New profile...
cy: Proffil newydd...

en: New size in MB:
cy: Maint mewn MB:

en: NewStyle Categorizing Monitor
cy: Monitor Categoreiddio Math Newydd

en: NewStyle Monitor
cy: Monitor Math Newydd

en: Newzealand
cy: Zeland Newydd

en: Next
cy: Nesaf

en: Next ->
cy: Nesaf ->

en: No
cy: Na

en: No (firewall this off from the internet)
cy: Na ((rhowch hwn tu nôl i fur cadarn rhag y rhyngrwyd)

en: No I don't need DHCP
cy: Nid wyf angen DHCP

en: No I don't need NTP
cy: Nid wyf angen NTP

en: No ISDN PCI card found. Please select one on the next screen.
cy: Heb ganfod cerdyn PCI ISDN. Dewiswch un o'r sgrin nesaf.

en: No Internet Connection Sharing has ever been configured.
cy: Nid oes Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd wedi eu ffurfweddu o'r blaen.

en: No additional information
    about this service, sorry.
cy: Dim gwybodaeth ychwanegol am y gwasanaeth hwn.

en: No configuration file found 
    please click Wizard or Advanced.
cy: Ni chanfyddwyd y ffeil ffurfweddu 
    cliciwch Dewin neu Uwch.

en: No configuration, please click Wizard or Advanced.
cy: Dim ffurfweddiad, cliciwch Dewin neu Uwch.

en: No ethernet network adapter has been detected on your system.
    I cannot set up this connection type.
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ethernet wedi ei ganfod ar eich system.
    Nid wyf yn medru gosod y math yma o gysylltiad.

en: No ethernet network adapter has been detected on your system. Please run the hardware configuration tool.
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ethernet wedi ei ganfod ar eich system. Rhedwch yr offeryn ffurfweddu caledwedd.

en: No floppy drive available
cy: Does dim gyrrwr disg meddal ar gael

en: No free space for 1MB bootstrap! Install will continue, but to boot your system, you'll need to create the bootstrap partition in DiskDrake
cy: Nid oes lle rhydd ar gyfer yr ymlwythwr 1MB! Bydd y gosodiad yn parhau, ond i gychwyn y system bydd rhaid i chi greu rhaniad ymlwythwr yn DiskDrake

en: No local printer found!
cy: Heb ganfood argraffydd lleol!

en: No local printer found! To manually install a printer enter a device name/file name in the input line (Parallel Ports: /dev/lp0, /dev/lp1, ..., equivalent to LPT1:, LPT2:, ..., 1st USB printer: /dev/usb/lp0, 2nd USB printer: /dev/usb/lp1, ...).
cy: Heb ganfod argraffydd lleol! I osod argraffydd gyda llaw, rhowch enw'r ddyfais /enw ffeil ar y llinell mewnbwn (Porth Paralel: /dev/lp0, /dev/,...., cyfatebol i LPT1:, LPT2,..., argraffydd USB 1af: /dev/usb/lp0,  ail argraffydd USB: /dev/usb/lp1,...).

en: No mouse
cy: Dim llygoden

en: No network adapter on your system!
cy: Nid oes addasydd rhwydwaith ar eich system!

en: No password
cy: Dim cyfrinair

en: No printer
cy: Nid oes argraffydd

en: No root partition found to perform an upgrade
cy: Ni chanfyddwyd rhaniad gwraidd i wneud diweddariad

en: No sharing
cy: Dim rhannu

en: No sound card detected. Try "harddrake" after installation
cy: Heb ganfod cerdyn sain. Ceisiwch "harddrake" wedi'r gosodiad

en: No test pages
cy: Dim tudalennau prawf

en: No, I don't want autologin
cy: Na, tydw i ddim eisiau awto-mewngofnodi

en: Non-Interlaced SVGA, 1024x768 at 60 Hz, 800x600 at 72 Hz
cy: SVGA di-rygnlesig, 1024x768 ar 60 Hz, 800x600 ar 72 Hz

en: Normal Mode
cy: Modd Arferol

en: Normal modem connection
cy: Cysylltiad  modem arferol

en: Normally, DrakX selects the right keyboard for you (depending on the
    language you have chosen) and you won't even see this step. However, you
    might not have a keyboard that corresponds exactly to your language: for
    example, if you are an English speaking Swiss person, you may still want
    your keyboard to be a Swiss keyboard. Or if you speak English but are
    located in Quebec, you may find yourself in the same situation. In both
    cases, you will have to go back to this installation step and select an
    appropriate keyboard from the list.
    
    Click on the "More" button to be presented with the complete list of
    supported keyboards.
cy: Fel arfer mae DrakX yn dewis y bysellfwrdd cywir ar eich cyfer ( gan ddibynnu pa
     iaith rydych wedi ei ddewis) ac ni fyddwch yn gweld y cam hwn. Er hynny,
    efallai nad oes gennych fysellfwrdd sy'n cyfateb yn union i'ch iaith: e.e., os ydych
    yn Americanwr sy'n siarad Cymraeg, efallai eich bod am gadw eich bysellfwrdd
    Americanaidd. Neu os ydych yn siarad Cymraeg ac yn byw yn Hong Kong mae'r
     un sefyllfa'n codi. Yn y ddwy achos bydd angen i chi fynd yn ôl i'r cam yma yn y
     gosodiad a dewis y bysellfwrdd perthnasol o'r rhestr.
    
    Cliciwch ar fotwm "Rhagor" i dderbyn y rhestr lawn o fysellfyrddau sy'n cael eu
     cynnal.

en: Norway
cy: Norwy

en: Norwegian
cy: Norwyaidd

en: Not connected
cy: Heb gysylltu

en: Not enough free space for auto-allocating
cy: Nid oes digon o le ar gyfer awtoddynodi

en: Not enough free space to allocate new partitions
cy: Nid oes digon o le i ddynodi rhaniadau newydd

en: Not enough partitions for RAID level %d
cy: Dim digon o raniadau ar gyfer RAID lefel %d

en: Not enough swap to fulfill installation, please add some
cy: Dim digon o le cyfnewid i gyflawni'r gosodiad, ychwanegwch rhagor

en: Not formatted
cy: Heb ei fformatio

en: Nothing to do
cy: Dim i'w wneud

en: OK
cy: Iawn

en: OK to restore the other files.
cy: Iawn i adfer ffeiliau eraill

en: OKI winprinter configuration
cy: Ffurfweddiad OKI winprinter

en: Office
cy: Swyddfa

en: Office Workstation
cy: Gweithfan Swyddfa

en: Office programs: wordprocessors (kword, abiword), spreadsheets (kspread, gnumeric), pdf viewers, etc
cy: Rhaglenni swyddfa: prosesydd geiriau (Kword, abiword, taenlenni (kspread, gnumeric), darllennydd pdf, ag ati

en: Ok
cy: Iawn

en: Old configuration (isdn4net)
cy: Hen ffurfweddiad (isdn4net)

en: On CUPS server "%s"
cy: Ar wasanaethwr CUPS "%s"

en: On boot
cy: Cychwyn

en: Open Firmware Delay
cy: Agor Oedi Cadarnwedd

en: Option %s must be a number!
cy: Rhaid i ddewis %s fod yn rhif!

en: Option %s must be an integer number!
cy: Rhaid i ddewis %s fod yn gyfanrif

en: Option %s out of range!
cy: Dewis %s allan o amrediad!

en: Option ``Restrict command line options'' is of no use without a password
cy: Dewis Nid yw 'cyfyngu dewisiadau llinell orchymyn' o werth heb gyfrinair

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Options: %s
cy: Dewisiadau: %s

en: Other
cy: Arall

en: Other Graphical Desktops
cy: Pen Desg Graffigol Eraill

en: Other Media
cy: Cyfrwng Arall

en: Other OS (MacOS...)
cy: Systemau Gweithredu Eraill (MacOS...)

en: Other OS (SunOS...)
cy: Systwmau Gweithredu eraill (SunOS..)

en: Other OS (windows...)
cy: Systemau gweithredu Eraill (windows...)

en: PCMCIA support is usually to support things like ethernet and
    modems in laptops.  It won't get started unless configured so it is safe to have
    it installed on machines that don't need it.
cy: Mae cynhaliaeth PCMICA fel rheol ar gyfer cynnal pethau fel 
    ethernet a modem mewn gliniadur. Ni fydd yn cychwyn heb ei 
    ffurfweddu i wneud hynny, felly mae'n ddiogel ei gael ar beiriannau 
    sydd ddim ei angen.

en: PCMCIA support no longer exist for 2.2 kernels. Please use a 2.4 kernel.
cy: Nid oes cefnodgaeth PCIMA yn bodoli bellach ar gyfer cnewyllyn 2.2. Defnyddiwch cnewyllyn 2.4

en: PDQ only supports local printers, remote LPD printers, and Socket/TCP printers.
cy: Mae PDQ yn cynnal argraffyddion lleol,  LDP pell, a Socket/TCP, yn unig.

en: Package Group Selection
cy: Dewis  y Grwp Pecyn

en: Package List to Install
cy: Rhestr Pecynnau i'w Gosod

en: Package selection
cy: Dewis pecynnau

en: Parameters
cy: Paramedrau

en: Paranoid
cy: Paranoia

en: Partition booted by default
        (for MS-DOS boot, not for lilo)
cy: Y rhaniad i'w bwtio fel rheol
        (ar gyfer bwt MS-DOS, nid ar gyfer lilo)

en: Partition table of drive %s is going to be written to disk!
cy: Mae tabl rhaniad disg-yrrwr %s am gael ei ysgrifennu i'r disg!

en: Partition table type: %s
cy: Math tabl rhaniad: %s

en: Partitioning failed: %s
cy: Methodd rhannu: %s

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password (again)
cy: Cyfrinair (eto)

en: Password are now enabled, but use as a networked computer is still not recommended.
cy: Mae'r cyfrinair wedi ei alluogi, ond ni argymellir ei ddefnyddio fel cyfrifiadur rhwydwaith.

en: Percentage of packages to install
cy: Cyfanswm y pecynnau i'w gosod

en: Personal Finance
cy: Cyllid Personol

en: Personal Information Management
cy: Rheoli Gwybodaeth Bersonol

en: Phone number
cy: Rhif ffôn

en: Photo test page
cy: Tudalen prawf llun

en: Pipe job into a command
cy: Peipio'r gwaith i orchymyn

en: Please Build backup before to restore it...
     or verify that your path to save is correct.
cy: Crëwch gadw wrth gefn cyn ei adfer...
     neu gwiriwch fod eich llwybr i'w gadw'n gywir.

en: Please Wait... Applying the configuration
cy: Arhoswch...Gosod y ffurfweddiad

en: Please Wait... Verifying installed packages
cy: Arhoswch,... Gwirio'r pecynnau sydd wedi eu gosod

en: Please be patient. This operation can take several minutes.
cy: Amynedd... Gall y weithred hon gymryd rhai munudau.

en: Please be sure that the cron daemon is included in your services.
cy: Gwnewch yn siwr bod daemon cron yn cael ei gynnwys yn eich gwasanaethau

en: Please check all users that you want to include in your backup.
cy: Gwiriwch pob defnyddiwr rydych am eu cynnwys yn eich cadw wrth gefn.

en: Please check if you are using CDRW media
cy: Gwiriwch os ydych yn defnyddio cyfrwng CDRW

en: Please check if you want to erase your CDRW before
cy: Gwiriwch os ydych am ddileu eich CDRW cyn

en: Please check if you want to include
     install boot on your CD.
cy: Gwiriwch os ydych am gynnwys
     cychwyn gosod ar eich CD

en: Please check if you want to include install boot on your CD.
cy: Ticiwch os ydych eisiau cynnwys cychwyn gosod ar eich CD.

en: Please choose a language to use.
cy: Dewiswch iaith i'w defnyddio.

en: Please choose for each step whether it will replay like your install, or it will be manual
cy: Dewiswch ar gyfer pob cam a fydd yn ail chwarae fel eich gosodiad, neu a fydd gyda llaw

en: Please choose load or save package selection on floppy.
    The format is the same as auto_install generated floppies.
cy: Dewiswch llwytho neu ddewis cadw pecyn ar ddisg meddal.
    Mae'r fformat yr un ar ddisgiau meddal wedi eu cynhyrchu drwy auto_install.

en: Please choose on which serial port your mouse is connected to.
cy: Dewiswch ba  borth cyfresol mae eich llygoden wedi cysylltu iddi

en: Please choose one of the following classes of installation:
cy: Dewiswch un o'r dosbarthiadau canlynol o osodiad::

en: Please choose the
    media for backup.
cy: Dewiswch y cyfrwng ar
    gyfer cadw wrth gefn...

en: Please choose the first number of the 10-range you wish to edit,
    or just hit Enter to proceed.
    Your choice?
cy: Dewiswch y rhif cyntaf o'r amrediad 10 rydych am ei olygu,
    neu wasgwch Enter i barhau.
    Eich dewis?

en: Please choose the port where your printer is connected to or enter a device name/file name in the input line
cy: Dewiswch y porth y mae eich argraffydd wedi cysylltu iddo neurhowch enw dyfais/ffeil ar y ninell mewnbwn

en: Please choose the port where your printer is connected to.
cy: Dewiswch y porth mae'r argraffydd wedi cysylltu iddo.

en: Please choose the time 
    interval between each backup
cy: Dewiswch faint o amser
    fydd rhwng pob cadw wrth gefn

en: Please choose the type of your mouse.
cy: Dewiswch math eich llygoden

en: Please choose what network adapter will be connected to your Local Area Network.
cy: Dewiswch ba addasyddion rhwydwaith fydd yn cael eu cysylltu â'ch Rhwydwaith Lleol.

en: Please choose what you want to backup
cy: Dewiswch beth rydych am ei gadw wrth gefn

en: Please choose where you want to backup
cy: Dewiswch i le rydych am gadw ffeiliau wrth gefn

en: Please choose which network adapter you want to use to connect to Internet
cy: Dewiswch pa addaswr rhwydwaith hoffech ei ddefnyddio i gysylltu â'r Rhyngrwyd

en: Please choose which serial port your modem is connected to.
cy: Dewiswch ba borth cyfresol mae eich modem wedi cysylltu iddo.

en: Please choose your CD space
cy: Dewiswch eich gofod CD

en: Please choose your keyboard layout.
cy: Dewiswch gynllun eich alweddell

en: Please choose your preferred language for installation and system usage.
    
    Clicking on the "Advanced" button will allow you to select other
    languages to be installed on your workstation. Selecting other languages
    will install the language-specific files for system documentation and
    applications. For example, if you will host users from Spain on your
    machine, select English as the main language in the tree view and in the
    Advanced section click on the box corresponding to "Spanish|Spain".
    
    Note that multiple languages may be installed. Once you have selected any
    additional locales, click the "OK" button to continue.
cy: Dewiswch eich dewis iaith ar gyfer y gosod a'r defnydd o'r system
    
    Bydd clicio ar y botwm "Uwch" yn caniatáu i chi ddewis ieithoedd eraill i'w
     gosod ar eich peiriant gwaith. Bydd dewis ieithoedd eraill yn gosod ffeiliau
     penodol sy'n cynnwys dogfennaeth a rhaglenni yn yr ieithoedd hynny.
    Er enghraifft, os ydych yn westeiwr ar gyfer defnyddwyr o Sbaen, dewiswch 
     Gymraeg fel y brif iaith yn golwg coeden ac yn yr adran Uwch cliciwch ar y 
    seren lwyd sy'n cyfateb i "Spaeneg|Sbaen". 
    
    Sylwer bod modd gosod myw nag un iaith. Unwaith i chi ddewis unrhyw 
    leoleiddiad ychwanegol cliciwch y botwm "Iawn" i barhau.

en: Please click on a media
cy: Cliciwch ar gyfrwng

en: Please click on a partition
cy: Cliciwch ar raniad

en: Please enter proxy login and password, if any.
    Leave it blank if you don't want login/passwd
cy: Rhowch mewngofnod a chyfrinair dirprwyol, os oes angen.
    Gadwech yn wag os nad ydych am gael mewngofnod a chyfrinair

en: Please enter the IP configuration for this machine.
    Each item should be entered as an IP address in dotted-decimal
    notation (for example, 1.2.3.4).
cy: Rhowch ffurfweddiad IP ar gyfer y peiriant hwn
    Dylai pob eitem ei roi fel cyfeiriad IP nodiant collnod degymol
    (e.e.1.2.3.4).

en: Please enter the cd writer speed
cy: Rhowch gyflymder yr ysgrifennydd CD

en: Please enter the device name to use for backup
cy: Rhowch enw dyfais i'w ddefnyddio ar gyfer cadw wrth gefn

en: Please enter the directory to
     put the backup on this host.
cy: Rhowch y cyfeiriadur i osod y cadw
    wrth gefn ar y gwesteiwr hwn.

en: Please enter the directory to save:
cy: Rhowch y cyfeiriadur i gadw iddo:

en: Please enter the directory where backups are stored
cy: Rhowch y cyfeiriadur lle mae'r ffeiliau wrth gefn yn cael eu cadw

en: Please enter the host name or IP.
cy: Rhowch enw'r gwesteiwr neu'r IP

en: Please enter the maximum size
     allowed for Drakbackup
cy: Rhowch y maint mwyaf
    i'w ganiatáu ar gyfer Drakbackup

en: Please enter your CD Writer device name
     ex: 0,1,0
cy: Rhowch enw dyfais eich Ysgrifennwr CD
    ex: 0,1,0

en: Please enter your CD Writer device name (ex: 0,1,0)
cy: Rhowch enw dyfais eich Ysgrifennydd CD (ex: 0,1,0)

en: Please enter your host name if you know it.
    Some DHCP servers require the hostname to work.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
cy: Rhowch eich enw gwesteiwr os ydych yn gwybod
    beth ydyw Mae rhai gwasanaethwyr angen gwybod
    yr enw gwesteiwr i weithio. Dylai eich enw gwesteiwr
    fod yn enw cymhwysol llawn megis "fymlwch.fynesg.fyco.com"

en: Please enter your host name.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
    You may also enter the IP address of the gateway if you have one
cy: Rhowch eich enw gwesteiwr.
    Dylai eich enw gwesteiwr fod yn enw gwesteiwr llawn gymwys.
    megis "fymlwch.fynesg.fyngho.com".
    Medrwch hefyd gynnig eich cyfeiriad IP os oes gennych un

en: Please enter your login
cy: Rhowch eich mewngofnod

en: Please enter your password
cy: Rhowch eich cyfrinair

en: Please fill in the ftp proxy informations
    Leave it blank if you don't want an ftp proxy
cy: Llanwxh y gwybodaeth dirprwy ftp
    Gadewch yn wag os nad ydych eisiau dirprwy ftp

en: Please fill in the http proxy informations
    Leave it blank if you don't want an http proxy
cy: Rhowch y wybodaethar gyfer dirprwyo http
    Gadewch hwn yn wag os nad ydych eisiau dirprwy http

en: Please fill or check the field below
cy: Llanwch neu diciwch y maes islaw

en: Please give a user name
cy: Rhowch enw defnyddiwr

en: Please insert the Boot floppy used in drive %s
cy: Mewnosodwch y disg meddal Cychwyn ddefnyddiwyd yn gyrrwr %s

en: Please insert the Installation Cd-Rom in your drive and press Ok when done.
    If you don't have it, press Cancel to avoid live upgrade.
cy: Rhowch y CD Gosod yn eich gyrwr a chlicio Iawn ar ôl gorffen
    Os nad yw gennych, cliciwch Dileu i osgoi diweddaru.

en: Please insert the Update Modules floppy in drive %s
cy: Rhowch y disg meddal Diweddaru Modiwlau yng ngyrrwr %s

en: Please log out and then use Ctrl-Alt-BackSpace
cy: Allgofnodwch ac yna defnyddiwch Ctrl Alt-BackSpace

en: Please make a backup of your data first
cy: Gwnewch gopi wrth gefn o'ch data yn gyntaf

en: Please relog into %s to activate the changes
cy: Ail fewn gofnodwch i %s i wireddu'r newidiadau

en: Please select data to backup...
cy: Dewiswch y data i'w gadw wrth gefn...

en: Please select data to restore...
cy: Dewiswch y data i'w adfer...

en: Please select media for backup...
cy: Dewiswch y cyfrwng ar gyfer cadw wrth gefn...

en: Please select the correct port. For example, the "COM1" port under
    Windows is named "ttyS0" under GNU/Linux.
cy: Dewiswch y porth cywir. Mae porth "COM1" o dan MS Windows yn cael ei alw yn
    "ttyS0" yn GNU/Linux, e.e.

en: Please select the test pages you want to print.
    Note: the photo test page can take a rather long time to get printed and on laser printers with too low memory it can even not come out. In most cases it is enough to print the standard test page.
cy: Dewiswch y tudalennau prawf rydych am eu hargraffu
    Sylwer: gall y dudalen brawf llun camera gymryd cryn dipyn o amser cyn cael ei argraffu ac ar argraffydd laser heb lawer o gof mae'n bosibl na ddaw o gwbl. Yn y rhan fwyaf o achosion, mae'r prawf tudalen safonol yn ddigonol.

en: Please test the mouse
cy: Profwch y llygoden

en: Please try again
cy: Ceisiwch eto

en: Please uncheck or remove it on next time.
cy: Dad-diciwch hwn neu ei dynnu'r tro nesaf.

en: Please wait
cy: Arhoswch

en: Please wait, preparing installation
cy: Arhoswch, paratoi'r gosodiad

en: Please,
    type in your tv norm and country
cy: Rhowch eich safon teledu a gwlad

en: Please, choose the type of your mouse.
cy: Dewiswch math eich llygoden

en: Please, choose your keyboard layout.
cy: Dewiswch gynllun alweddell

en: Polish
cy: Pwylaidd

en: Polish (qwerty layout)
cy: Pwylaidd (gosodiad qwerty)

en: Polish (qwertz layout)
cy: Pwylaidd (gosodiad qwerty)

en: Poor
cy: Gwael

en: Port
cy: Porth

en: Portuguese
cy: Portiwgalaidd

en: Post Install
cy: Wedi'r Gosod

en: Post Uninstall
cy: Wedi'r dad osod

en: Post-install configuration
cy: Ffurfweddiad ôl osod

en: Postfix is a Mail Transport Agent, which is the program that moves mail from one machine to another.
cy: Mae Postfix yn Asiant Cludo E-bost (MTA), sef rhaglen sy'nsymud e-bost o un peiriant i'r llall.

en: Postfix mail server, Inn news server
cy: Gwasanaethwr e-bost Postfix, gwasanaethwr newyddion Inn

en: PostgreSQL or MySQL database server
cy: Gwasanaethwr cronfa data PostgreSQL neu MySQL

en: Potential LAN address conflict found in current config of %s!
cy: Canfuwyd gwrthdaro posib yng nghyfeiriad LAN ffurfweddiad presennol %s!

en: Precise RAM size if needed (found %d MB)
cy: Union faint o RAM os oes angen (canfod %dMB)

en: Preference:
cy: Dewis

en: Preparing PrinterDrake ...
cy: Paratoi PrinterDrake...

en: Preparing X-Window configuration
cy: Yn parataoi cyfluniad X-Window

en: Preparing bootloader
cy: Paratoi llwythwr cychwyn

en: Preparing installation
cy: Paratoi'r gosodiad

en: Preparing printer database ...
cy: Paratoi cronfa ddata argraffydd...

en: Press enter to boot the selected OS, 'e' to edit the
cy: Gwasgwch Enter i gychwyn y system weithredu, 'g' i olygu'r

en: Previous
cy: Cynt

en: Print
cy: Argraffu

en: Print Queue Name
cy: Enw Rhes Argraffu

en: Print option list
cy: Rhestr ddewis argraffu

en: Print test pages
cy: Argraffu tudalennau prawf

en: Printer
cy: Argraffydd

en: Printer %s
    What do you want to modify on this printer?
cy: Argraffydd %s
    Beth ydych am ei newid ar yr argraffydd hwn?

en: Printer Device URI
cy: URI Dyfais Argraffu

en: Printer Server
cy: Gwasanaethwr Argraffydd

en: Printer connection type
cy: Math o gyswllt argraffydd

en: Printer default settings
    
    You should make sure that the page size and the ink type/printing mode (if available) and also the hardware configuration of laser printers (memory, duplex unit, extra trays) are set correctly. Note that with a very high printout quality/resolution printing can get substantially slower.
cy: Gosodiadau rhagosodedig yr argraffydd
    
    Dylech wneud yn siwr fod maint y dudalen a'r modd math inc/argraffu (os ar gael) a hefyd bod ffurfweddiad caledwedd argraffyddion laser (cof, uned ddeublyg, blychau papur ychwanego) wedi eu gosod yn gywir. Sylwer bod fod argraffiad ansawdd/cydraniad uchel iawn yn medru arafu'r argraffu'n sylweddol..

en: Printer host name
cy: Enw'gwesteiwr yr argraffydd

en: Printer host name missing!
cy: Mae enw'r gwesteiwr argraffu ar goll!

en: Printer manufacturer, model
cy: Gwneuthurwr yr argraffydd, model

en: Printer manufacturer, model, driver
cy: Gwneuthurwr yr argraffydd, model, gyrrwr

en: Printer model selection
cy: Dewis model yr argraffydd

en: Printer name, description, location
cy: Enw'r argraffydd, disgrifiad, lleoliad

en: Printer on NetWare server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr NetWare

en: Printer on SMB/Windows 95/98/NT server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr SMB/Windows 95/98/NT

en: Printer on parallel port \/*%s
cy: Argraffydd ar borth paralel \/"%s

en: Printer on remote CUPS server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr CUPS pell

en: Printer on remote lpd server
cy: Argraffydd ar wasanaethwr lpd pell

en: Printer options
cy: Dewisiadau argraffydd

en: Printerdrake has compared the model name resulting from the printer auto-detection with the models listed in its printer database to find the best match. This choice can be wrong, especially when your printer is not listed at all in the database. So check whether the choice is correct and click "The model is correct" if so and if not, click "Select model manually" so that you can choose your printer model manually on the next screen.
    
    For your printer Printerdrake has found:
    
    %s
cy: Mae Printerdrake wedi cymharu'r enw model yn sgil yr awto ganfod gyda'r modelau sy'n cael eu rhestri yn ei gronfa ddata i gael y cydweddiad gorau. Gall y dewis fod yn anghywir, yn arbennig os nad yw eich argraffydd yn cael ei enwi yn y gronfa ddata. Felly, edrychwch i weld â yw'r dewis yn gywir a chliciwch "Model cywir" os yw ac os nad yw, cliciwch " Dewiswch y model gyda llaw" fel bo modd i chi ddewis eich argraffydd gyda llaw ar y sgrin nesaf.
    
    Ar gyfer eich argraffydd mae Printerdrake wedi canfod
    
    %s

en: Printerdrake is able to auto-detect your locally connected parallel and USB printers for you, but note that on some systems the auto-detection CAN FREEZE YOUR SYSTEM AND THIS CAN LEAD TO CORRUPTED FILE SYSTEMS! So do it ON YOUR OWN RISK!
    
    Do you really want to get your printers auto-detected?
cy: Mae Printerdrake yn medru awto ganfod eich argraffyddion paralel ac USB lleol, ond sylwch fod awto ganfod yn MEDRU RHEWI EICH SYSTEM AC ARWAIN AT SYSTEMAU FFEIL LLWGR! Gwnewch hyn AR EICH MENTER EICH HUN!
    
    Ydych eisiau i'ch argraffydd gael ei awto ganfod?

en: Printing
cy: Argraffu

en: Printing on the printer "%s"
cy: Argraffu ar argraffydd "%s"

en: Printing system:
cy: System argraffu.

en: Printing test page(s)...
cy: Argraffu tudalen(nau) prawf...

en: Printing/Scanning on "%s"
cy: Argraffu/Sganio ar  "%s"

en: Problems installing package %s
cy: Anhawster wrth osod pecyn %s

en: Problems occured during configuration.
    Test your connection via net_monitor or mcc. If your connection doesn't work, you might want to relaunch the configuration
cy: Digwyddod anhawsterau yn ystod y ffurfweddiad.
    Profwch eich cysylltiad drwy net_monitor neu mcc. Os nad yw eich cysylltiad yn gweithio, efallai y byddwch eisiau ailgychwyn y ffurfweddiad

en: Profile to delete:
cy: Proffil i'w ddileu:

en: Profile:
cy: Proffil:

en: Programs to manage your finance, such as gnucash
cy: Rhaglenni i reoli eich cyllid, megis gnucash

en: Protocol for the rest of the world
cy: Protocol ar gyfer gweddill y byd

en: Protocol for the rest of the world 
     no D-Channel (leased lines)
cy: Protocol ar gyfer gweddill y byd
     dim D-Channel (llinell les)

en: Provider dns 1 (optional)
cy: Dns 1 y darparwr (dewisol)

en: Provider dns 2 (optional)
cy: Dns 2 y darparwr (dewisol)

en: Provider name (ex provider.net)
cy: Enw darparwr (eng. darparwr.net)

en: Provider phone number
cy: Rhif ffôn y darparwr

en: Proxies configuration
cy: Ffurfweddiad dirprwyon

en: Proxy configuration
cy: Ffurfweddu dirprwy

en: Proxy should be ftp://...
cy: Dylai rhif porth fod yn ftp://...

en: Proxy should be http://...
cy: Dylai dirprwyon fod yn gyfanrif!

en: Quality support from the Linux Community, and from MandrakeSoft, is just around the corner. And if you're already a Linux veteran, become an "Expert" and share your knowledge at our support website
cy: Mae cefnogaeth werthfawr gan Gymuned Linux, a chan MandrakeSoft i'w gael yn hwylus. Ac os ydych yn hen law ar Linux, cewch fod yn "Arbenigwr" a rhannu eich gwybodaeth ar ein safle cefnogi

en: Quit
cy: Gadael

en: Quit without saving
cy: Gorffen heb arbed

en: Quit without writing the partition table?
cy: Gorffen heb ysgrifennu y tabl rhaniadau?

en: RAID-disks %s
cy: Disg RAID %s

en: Raw printer
cy: Argraffydd bras

en: Raw printer (No driver)
cy: Argraffydd crai (dim gyrrwr)

en: Re-configure interface and DHCP server
cy: Ail ffurfweddi rhag wyneb a gwasanaethwr DHCP

en: Re-submit
cy: Ail-gyflwyno

en: Read carefully!
cy: Darllenwch yn ofalus!

en: Read-write
cy: Darllen-ysgrifennu

en: Reading printer data ...
cy: Darllen data argraffydd...

en: Reading printer database ...
cy: Darllen cronfa ddata argraffydd...

en: Real name
cy: Enw cywir

en: Recommended
cy: Argymhellwyd

en: Recommended (%dMB)
cy: Argymhellwyd (%dMB)

en: Refresh printer list (to display all available remote CUPS printers)
cy: Adnewyddu rhestr argraffyddion (dangos pob argraffydd CUPS pell sydd ar gael)

en: Refreshing printer data ...
cy: Adnewyddu data'r argraffydd...

en: Refuse
cy: Gwrthod

en: Reload partition table
cy: Ail-lwytho'r tabl rhaniad

en: Remember this password
cy: Cofiwch y cyfrinair

en: Remote Administration
cy: Gweinyddu Pell

en: Remote CUPS server
cy: Gwasanaethwr CUPS pell

en: Remote Printers
cy: Argraffyddion Pell

en: Remote host name
cy: Enw gwesteiwr pell

en: Remote host name missing!
cy: Mae enw'r gwesteiwr pell ar goll!

en: Remote lpd Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd lpd Pell

en: Remote printer
cy: Argraffydd pell

en: Remote printer name
cy: Enw'r argraffydd pell

en: Remote printer name missing!
cy: Mae enw'r argraffydd pell ar goll!

en: Removable media automounting
cy: Cyfrwng symudadwy'n awto-osod

en: Remove List
cy: Rhestr Tynnu

en: Remove Selected
cy: Tynnu'r Dewis

en: Remove Windows(TM)
cy: Tynnu Windows(TM)

en: Remove entry
cy: Tynnu cofnod

en: Remove fonts on your system
cy: Tynnu ffontiau oddi ar eich system!

en: Remove from LVM
cy: Tynnu o LVM

en: Remove from RAID
cy: Tynnu o RAID

en: Remove printer
cy: Tynnu argraffydd

en: Remove the last item
cy: Tynnu'r eitem olaf

en: Remove the logical volumes first
cy: Tynnu'r cyfrolau rhesymegol yn gyntaf

en: Remove the loopback file?
cy: Tynnu'r ffeil cylch-ol?

en: Remove this printer from Star Office/OpenOffice.org
cy: Tynnwch yr argraffydd hwn o Star Office/OpenOffice.org

en: Remove user directories before restore.
cy: Tynnu cyfeiriaduron defnyddiwr cyn adfer.

en: Removing %s
cy: Tynnu %s

en: Removing LPD...
cy: Tynnu LPD...

en: Removing LPRng...
cy: Tynnu LPRng...

en: Removing old printer "%s" ...
cy: Tynnu hen argraffydd "%s"...

en: Removing printer "%s" ...
cy: Tynnu argraffydd "%s"...

en: Removing printer from Star Office/OpenOffice.org
cy: Tynnu'r argraffydd o Star Office/OpenOffice.org.

en: Replay
cy: Ail chwarae

en: Rescue partition table
cy: Achub y tabl rhaniadau

en: Reselect correct fonts
cy: Ailddewis y ffontiau cywir

en: Resize
cy: Newid maint

en: Resizing
cy: Newid maint

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Resolution: %s
cy: Cydraniad: %s

en: Resolutions
cy: Cydraniadau

en: Resolutions not chosen yet
cy: Cydraniad heb ei ddewis eto

en: Restart XFS
cy: Ail gychwyn XFS

en: Restarting printing system ...
cy: Ailgychwyn system argraffu...

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore Other
cy: Adfer Arall

en: Restore Users
cy: Adfer Defnyddwyr

en: Restore all backups
cy: Adfer pob cadw wrth gefn

en: Restore from Hard Disk.
cy: Adfer o'r Ddisg Caled.

en: Restore partition table
cy: Adfer y tabl rhaniad

en: Restore system
cy: Adfer y system

en: Restoring from file %s failed: %s
cy: Methodd adfer o ffeil %s: %s

en: Restrict command line options
cy: Cyfyngu dewisiadau llinell orchymyn

en: Right "Windows" key
cy: Bysell "Windows" de

en: Right Alt key
cy: Bysell Alt dde

en: Romanian (qwerty)
cy: Romanaidd (qwerty)

en: Romanian (qwertz)
cy: Romanaidd (qwertz)

en: Root
cy: Gwraidd

en: Root Partition
cy: Rhaniad Gwraidd

en: Root partition size in MB:
cy: Maint rhaniad gwraidd mewn MB :

en: Run "sndconfig" after installation to configure your sound card
cy: Rhedwch "sndconfig" wedi'r gosodiad i ffurfweddu'ch cerdyn sain

en: Runs commands scheduled by the at command at the time specified when
    at was run, and runs batch commands when the load average is low enough.
cy: Mae'n rhedeg gorchmynion wedi eu trefnu gan y gorchymyn at ar amser wedi 
    ei bennu pan oedd at yn rhedeg, gan rhedeg gorchmynion swp pan fydd 
    cyfartaledd y llwyth yn ddigon isel.

en: Russian
cy: Rwsiaidd

en: Russian (Yawerty)
cy: Rwsiaidd (Yawerty)

en: SILO Installation
cy: Gosodiad SILO

en: SMB (Windows 9x/NT) Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd SMB (Windows 9x/NT)

en: SMB server IP
cy: IP Gwasanaethwr SMB

en: SMB server host
cy: Gwasanaethwr gwesteiwr SMB

en: Samba share name missing!
cy: Mae enw rhannu Samba ar goll!

en: Save
cy: Gorffen

en: Save & Quit
cy: Cadw a Gadael

en: Save as..
cy: Cadw fel...

en: Save on floppy
cy: Cadw ar ddisg meddal

en: Save packages selection
cy: Cadw'r dewis becynnau

en: Save partition table
cy: Cadw'r tabl rhaniad

en: Saves and restores system entropy pool for higher quality random
    number generation.
cy: Bydd yn cadw ac adfer system pwll entropi ar gyfer cynhyrchu rhif 
    hap o ansawdd uchel.

en: Scanning for TV channels
cy: Sganio am Sianel Teledu

en: Scanning for TV channels in progress ...
cy: Wrthi'n sganio am sianeli Teledu ...

en: Scanning on your HP multi-function device
cy: Sganio eich dyfais HP aml bwrpas

en: Scanning partitions to find mount points
cy: Sganio rhaniadau i ganfod pwyntiau gosod

en: Scientific Workstation
cy: Gweithfan Gwyddonol

en: Screenshots will be available after install in %s
cy: Bydd lluniau o'r sgrin ar gale ar ôl gosod yn %s

en: Script-based
cy: Seiliedig ar sgript

en: Search fonts in installed list
cy: Chwilio am ffontiau yn y rhestr gosod

en: Search installed fonts
cy: Chwilio am ffontiau wedi eu gosod

en: Search servers
cy: Chwiliwch am wasanaethwyr

en: Second DNS Server (optional)
cy: Ail Wasanaethwr DNS (dewisol)

en: Second floppy drive
cy: Ail ddisg meddal

en: Secure Connection
cy: Cysylltiad Diogel

en: Security
cy: Diogelwch

en: Security level
cy: Lefel diogelwch

en: See hardware info
cy: Gweler gwyboadeth am galedwedd

en: Select Printer Connection
cy: Dewiswch Gysylltiad Argraffydd

en: Select Printer Spooler
cy: Dewiswch Sbwlydd Argraffydd

en: Select a graphic card
cy: Dewiswch gerdyn graffig

en: Select a scanner
cy: Dewiswch sganiwr

en: Select another media to restore from
cy: Dewis cyfrwng arall i adfer ohono

en: Select file
cy: Dewiswch ffeil

en: Select installation class
cy: Dewis dosbarth gosod

en: Select model manually
cy: Dewiswch y model gyda llaw

en: Select the files or directories and click on 'Add'
cy: Dewiswch y ffeiliau neu gyfeiriaduron a chliciwch 'Ychwanegu'

en: Select the font file or directory and click on 'Add'
cy: Dewiswch ffeil neu gyfeiriadur y ffont a chlicio 'Ychwanegu'

en: Select the memory size of your graphic card
cy: Dewiswch faint y cof eich cerdyn graffeg

en: Select user manually
cy: Dewis defnyddwyr gyda llaw

en: Select your provider.
     If it's not in the list, choose Unlisted
cy: Dewiswch eich darparwr.
    Os nad yw ar eich rhestr, dewiswch Heb ei Restri

en: Selected All
cy: Dewis Popeth

en: Selected size is larger than available space
cy: Mae'r maint ddewiswyd yn fwy na'r lle ar gael

en: Send mail report after each backup to :
cy: Anfonwch adroddiad e-bost wedi pob cadw wrth gefn i :

en: Sending files...
cy: Anfon ffeiliau...

en: Serbian (cyrillic)
cy: Serbaidd (cyrilig)

en: Server
cy: Gwasanaethwr

en: Server Software
cy: Meddalwedd Gwasanethwyr

en: Services
cy: Gwasanaethau

en: Services and deamons
cy: Gwasanaethau a daemonau

en: Services: %d activated for %d registered
cy: Gwasanaethau: %d wedi eu cychwyn ar gyfer %d wedi eu cofrestri

en: Set of tools for mail, news, web, file transfer, and chat
cy: Casgliad o offer ar gyfer e-bost, newyddion, y we, trosglwyddo ffeiliau, a sgwrsio

en: Set of tools to read and send mail and news (pine, mutt, tin..) and to browse the Web
cy: Casgliad o offer i ddarllen ac anfon e-bost a newyddion (pine, mutt, tin..) ac i bori'r We

en: Set root password
cy: Gosod cyfrinair gwraidd

en: Set this printer as the default
cy: Gosod yr argraffydd fel y rhagosodedig

en: Set up printer manually
cy: Gosod argraffydd gyda llaw

en: Setting security level
cy: Gosod y lefel diogelwch

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Setup filesystems
cy: System ffeil gosod

en: Share name
cy: Rhannu enw

en: Shell
cy: Cragen

en: Show all
cy: Dangos y cyfan

en: Show automatically selected packages
cy: Dangoswch y pecynnau dewis awtomatig

en: Show current interface configuration
cy: Dangoswch y ffurfweddiad rhag wyneb cyfredol

en: Show information
cy: Dangos gwybodaeth

en: Show only for the selected day
cy: Dangos ar y diwrnod penodol yn unig

en: Size in MB:
cy: Maint mewn MB:

en: Size: %d KB
cy: Maint: %d KB

en: Size: %s
cy: Maint: %s

en: Size: %s
cy: Maint: %s

en: Skip
cy: Hepgor

en: Slovakian (QWERTY)
cy: Slovacaidd (QWERTY)

en: Slovakian (QWERTZ)
cy: Slofacaidd (QWERTZ)

en: Slovenian
cy: Slfenaidd

en: Some hardware on your computer needs ``proprietary'' drivers to work.
    You can find some information about them at: %s
cy: Mae peth caledwedd ar eich cyfrifiadur angen gyrwyr "priodol" i weithio.
    Mae rhywfaint o wybodaeth i'w gael amdanynt yn %s

en: Some important packages didn't get installed properly.
    Either your cdrom drive or your cdrom is defective.
    Check the cdrom on an installed computer using "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"
cy: Methodd rhai pecynnau pwysig a chael eu gosod yn gywir.
    Un ai mae eich gyrrwr CD-ROM neu eich CD-ROM yn wallus.
    Gwiriwch y CD-ROM ar gyfrifiadur wedi ei osod gan ddefnyddio "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"

en: Some steps are not completed.
    
    Do you really want to quit now?
cy: Nid yw rhai camau wedi eu cwblhau.
    
    Ydych chi wir eisiau gorffen?

en: Something bad is happening on your drive. 
    A test to check the integrity of data has failed. 
    It means writing anything on the disk will end up with random trash
cy: Mae rhywbeth gwael yn digwydd ar eich disg.
    Mae prawf i fesur ei gyfanrwydd wedi methu. 
    Nid oes gwerth ysgrifennu i'r ddisg

en: Sorry I won't accept to create /boot so far onto the drive (on a cylinder > 1024).
    Either you use LILO and it won't work, or you don't use LILO and you don't need /boot
cy: Mae'n flin gen i ond ni alla'i dderbyn creu /boot mor bell o ddechrau'r disg (ar silindr > 1024).
    Naill ai nad ydych yn defnyddio LILO a ddim angen /boot neu byddwch yn defnyddio LILO a ni fydd yn gweithio.

en: Sorry, no floppy drive available
cy: Nid oes gyrrwr disg meddal ar gael

en: Sound and video playing/editing programs
cy: Chwarae sain a fideo/rhaglenni golygu

en: Sound card
cy: Cerdyn sain

en: South Africa
cy: De Affrica

en: Spanish
cy: Spaenaidd

en: Specify CUPS server
cy: Enwch wasanaethwr CUPS

en: Specify options
cy: Enwi dewisiadau

en: Standard
cy: Safonol

en: Standard VGA, 640x480 at 60 Hz
cy: VGA safonol, 640x480 ar 60 Hz

en: Standard test page
cy: Tudalen prawf safonnol

en: Start
cy: Cychwyn

en: Start Menu
cy: Dewislen Cychwyn

en: Start sector:
cy: Sector dechreuol:

en: Start: sector %s
cy: Dechrau: sector %s

en: Started on boot
cy: Cychwyn y peiriant

en: Starting network ...
cy: Cychwyn y rhwydwaith...

en: Starting the printing system at boot time
cy: Cychwyn y system argraffu wrth gychwyn y cyfrifiadur

en: Starts the X Font Server (this is mandatory for XFree to run).
cy: Yn cychwyn Gwasanaethwr Ffont  X (mae hyn yn orfodol i XFree i redeg)..

en: State
cy: Stad

en: Status:
cy: Statws

en: Stop
cy: Aros

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Sun - Mouse
cy: Llygoden - Sun

en: Super VGA, 1024x768 at 87 Hz interlaced, 800x600 at 56 Hz
cy: Super VGA, 1024x768 rhyngleswyd ar 87Hz, 800x600 ar 56 Hz

en: Super VGA, 800x600 at 56 Hz
cy: Uwch VGA, 800x600 ar 56 Hz

en: Support the OKI 4w and compatible winprinters.
cy: Cynnal OKI 4w ac argraffyddion windows cyffelyb.

en: Suppress Fonts Files
cy: Llethu ffeiliau Ffontiau

en: Suppress temporary Files
cy: Llethu ffeiliau dros dro

en: Swap partition size in MB:
cy: Maint rhaniad cyfnewid mewn MB:

en: Swedish
cy: Swedaidd

en: Swiss (French layout)
cy: Swisaidd (gosodiad Ffrengig)

en: Swiss (German layout)
cy: Swisaidd (gosodiad Almaenig)

en: Switching from ext2 to ext3
cy: Newid o ext2 i ext3

en: Syslog is the facility by which many daemons use to log messages
    to various system log files.  It is a good idea to always run syslog.
cy: Syslog yw'r modd mae llawer o daemonau'n defnyddio i gofnodi 
    negeseuon i ffeiliau cofnod systemau. mae'n syniad da io rhedeg 
    syslog  bob tro.

en: System mode
cy: Modd System

en: TCP/Socket Printer Options
cy: Dewisiadau Argraffydd TCP/Soced

en: TV card
cy: Cerdyn Teledu

en: TV norm :
cy: Safon Teledu:

en: Table
cy: Tabl

en: Tajik keyboard
cy: Bysellfwrdd Tajig

en: Terminal-based
cy: Seiliedig ar derfynnell

en: Test again
cy: Profi eto

en: Test of the configuration
cy: Profi'r ffurfweddiad

en: Test page(s) have been sent to the printer.
    It may take some time before the printer starts.
cy: Mae tudalen(nau) prawf wedi eu hanfon at yr argraffydd.
    Gall gymryd amser cyn i'r argraffydd gychwyn.

en: Test page(s) have been sent to the printer.
    It may take some time before the printer starts.
    Printing status:
    %s
cy: Mae tudalennau prawf wedi eu hanfon i'r argraffydd.
    Gall gymryd amser cyn i'r argraffydd gychwyn.
    Statws argraffu:
    %s

en: Test pages
cy: Tudalennau prawf

en: Test ports
cy: Profwch y pyrth

en: Testing your connection...
cy: Profi eich cysylltiad...

en: Thai keyboard
cy: Bysellfwrdd Thai

en: Thank you for choosing Mandrake Linux 8.2
cy: Diolch am ddewis Mandrake Linux 8.2

en: The DrakX Partitioning wizard found the following solutions:
cy: Daeth dewin Rhannu DrakX o hyd i'r atebion canlynol:

en: The FAT resizer is unable to handle your partition, 
    the following error occured: %s
cy: Nid yw'r newidiwr maint FAT yn medru trin eich rhaniad.
    digwyddodd y gwall canlynol: %s

en: The IP address should look like 192.168.1.20
cy: Dylai cyfeiriad IP edrych fel 192.168.1.20

en: The K Desktop Environment, the basic graphical environment with a collection of accompanying tools
cy: KDE - Amgylchedd Penbwrdd K, yr amgylchedd graffig sylfaenol gyda chasgliad o offer

en: The Local Network did not finish with `.0', bailing out.
cy: Nid yw'r Rhwydwaith Leol yn terfynnu gyda '.0', tynnu allan.

en: The Mandrake Linux 8.2 Control Center is a one-stop location for fully customizing and configuring your Mandrake system
cy: Canolfan Rheoli Mandrake Linux 8.2 yw'r lleoliad canolog ar gyfer llunio a ffurfio eich system Mandrake

en: The Mandrake Linux installation is spread out over several CD-ROMs. DrakX
    knows if a selected package is located on another CD-ROM and will eject the
    current CD and ask you to insert a different one as required.
cy: Mae gosodiad Mandrake Linux ar gael ar draws nifer o CD-ROM. Mae DrakX
    yn gwybod os yw pecyn penodol wedi ei leoli ar CD-ROM arall a bydd yn bwrw
    allan yr CD cyfredol a gofyn am y llall..

en: The Mandrake LinuxCD-ROM has a built-in rescue mode. You can access it by
    booting from the CD-ROM, press the >>F1<< key at boot and type >>rescue<<
    at the prompt. But in case your computer cannot boot from the CD-ROM, you
    should come back to this step for help in at least two situations:
    
     * when installing the bootloader, DrakX will rewrite the boot sector (MBR)
    of your main disk (unless you are using another boot manager), to allow you
    to start up with either Windows or GNU/Linux (assuming you have Windows in
    your system). If you need to reinstall Windows, the Microsoft install
    process will rewrite the boot sector, and then you will not be able to
    start GNU/Linux!
    
     * if a problem arises and you cannot start up GNU/Linux from the hard disk,
    this floppy disk will be the only means of starting up GNU/Linux. It
    contains a fair number of system tools for restoring a system, which has
    crashed due to a power failure, an unfortunate typing error, a typo in a
    password, or any other reason.
    
    When you click on this step, you will be asked to enter a disk inside the
    drive. The floppy disk you will insert must be empty or contain data which
    you do not need. You will not have to format it since DrakX will rewrite
    the whole disk.
cy: Mae gan yr CD-ROM Mandrake Linux modd achub. Gallwch ei gyrraedd drwy
    gychwyn y peiriant o'r CD-ROM, gwasgu'r fysell >>F1<< o'r cychwyn a theipio
     >>rescue<<wrth yr anogwr. Ond os nad yw eich cyfrifiadur yn medru cychwyn
    drwy'r CD-ROM dylech ddod yn ôl i'r cam hwn am gymorth mewn o leiaf dwy sefyllfa:
    
     *wrth lwytho'r llwythwr cychwyn, bydd DrakX yn ailysgrifennu'r adran bwtio [MBR]
    ar eich prif ddisg [oni bai eich bod yn defnyddio rheolwr cychwyn arall] fel eich bod
    yn medru cychwyn yn Windows neu GNU/Linux [gan gymryd bod gennych Windows
    ar eich system]. Os fyddwch angen ailosod Windows, bydd proses osod Microsoft yn
    ail ysgrifennu'r adran bwtio, ac felly ni fydd modd i chi gychwyn GNU/Linux!
    
     * os oes anhawster yn codi ac nid ydych yn medru cychwyn GNU/Linux o'r ddisg
    caled, y ddisg feddal fydd yr unig ffordd i gychwyn GNU/Linux.Mae'n cynnwys
    nifer dda o offer i adfer y system, gwall teipio anffodus, camdeipio cyfrinair neu
    rhesymau eraill
    
    Pan fyddwch yn clicio ar y cam hwn, bydd gofyn i chi rhoi disg meddal yn y gyrrwr.
    Rhaid i'r ddisg fod yn wag neu fod dim gwahaniaeth colli'r data arno.Does dim
    angen ei fformatio gan y bydd DrakX yn ailysgrifennu'r holl ddisg.

en: The auto install can be fully automated if wanted,
    in that case it will take over the hard drive!!
    (this is meant for installing on another box).
    
    You may prefer to replay the installation.
cy: Mae modd awtomeiddio'r awto gosod, os hoffech
    chi, yn yr achos hwnnw bydd yn cymryd drosod y
    disg caled!!
    (mae hyn ar gyfer gosod ar flwch arall).
    
    Efallai byddai'n well gennych ai osod y gosodiad.

en: The backup partition table has not the same size
    Still continue?
cy: Nid oes gan y tabl rhaniad wrth gefn yr un maint
    Parhau?

en: The change is done, but to be effective you must logout
cy: Mae'r newid wedi ei gyflawni, ond i fod yn effeithiol mae'n rhaid i chi allgofnodi

en: The encryption keys do not match
cy: Nid yw'r allweddi amgryptio'n cydfynd

en: The first time you try the X configuration, you may not be very satisfied
    with its display (screen is too small, shifted left or right...). Hence,
    even if X starts up correctly, DrakX then asks you if the configuration
    suits you. It will also propose to change it by displaying a list of valid
    modes it could find, asking you to select one.
    
    As a last resort, if you still cannot get X to work, choose "Change
    graphics card", select "Unlisted card", and when prompted on which
    server, choose "FBDev". This is a failsafe option which works with any
    modern graphics card. Then choose "Test again" to be sure.
cy: Efallai na fyddwch yn fodlon iawn gyda dagosiad ffurfweddiad X y tro
    cyntaf fyddwch yn ei ddefnyddio (sgrin yn rhy fach, i un ochr, ag ati)
    Felly mae DrakX yn gofyn i chi os yw'r ffurfweddiad yn iawn. Bydd
    hefyd yn cynnig ei newid drwy gynnig restr o foddau dilys daeth o hyd
    iddynt, i chi gael dewis un.
     
    Os nad ydych yn medru cael  X i weithio, dewiswch " Newid cerdyn graffig",
    dewiswch "Cerdyn heb ei restri", ac yna wrth ddewis gwasanaethwr, dewis
    "FBDev". Mae hwn yn ddewis diogelwch sy'n gweithio gydag unrhyw gerdyn
    graffig modern. Dewiswch " Profwch eto" i fod yn siwr.

en: The floppy has been successfully generated.
    You may now replay your installation.
cy: Mae'r disg meddal wedi ei gynhyrchu'n llwyddiannus. 
    Medrwch ail chwarae eich gosodiad.

en: The following packages are going to be installed
cy: Mae'r pecynnau canlynol i'w gosod

en: The following packages are going to be removed
cy: Bydd y pecynnau canlynol yn cael eu tynnu

en: The following printer was auto-detected, if it is not the one you want to configure, enter a device name/file name in the input line
cy: Cafodd yr argraffydd canlynol ei awto ganfod, os nad hwn yw'r un rydych am ei ffurfweddu, rhowch enw dyfais/enw ffeil ar y llinell mewnbwn.

en: The following printer was auto-detected. The configuration of the printer will work fully automatically. If your printer was not correctly detected or if you prefer a customized printer configuration, turn on "Manual configuration".
cy: Cafodd yr argraffydd hwn ei awto ganfod. Bydd ffurfweddi'r argraffydd yn digwydd yn awtomatig. Os na chafodd eich argraffydd ei ganfod yn gywir neu byddai'n well gennych ffurfweddiad unigryw i'ch argraffydd, cychwynnwch "Ffurfweddiad gyda Llaw".

en: The following printers are configured. Double-click on a printer to change its settings; to make it the default printer; or to view information about it.
cy: Mae'r argraffyddion canlynol wedi eu ffurfweddi. Cliciwch ar un i newid ei osodiadau; ei wneud yn argraffydd rhagosodedig; i edrych am wybodaeth amdano.

en: The following printers are configured. Double-click on a printer to change its settings; to make it the default printer; to view information about it; or to make a printer on a remote CUPS server available for Star Office/OpenOffice.org.
cy: Mae'r argraffyddion canlynol wedi eu ffurfweddu. Cliciwch ar un i newid ei osodiadau; ei wneud yn argraffydd rhagosodedig; i edrych am wybodaeth amdano; neu i wneud argraffydd CUPS pell ar gael ar gyfer Star Office/OpenOffice.org.

en: The highlighted entry will be booted automatically in %d seconds.
cy: Bydd y cofnod wedi ei amlygu'n cychwyn yn awtomatig ymhen %d eiliad.

en: The inkjet printer drivers provided by Lexmark only support local printers, no printers on remote machines or print server boxes. Please connect your printer to a local port or configure it on the machine where it is connected to.
cy: Mae'r gyrwyr argraffydd inkjet sydd wedi eu darparu gan Lexmark yn cynnal argraffyddion lleol, yn unig. Cysylltwch eich argraffydd i borth lleol neu ffurfweddwch ef i'r peiriant mae'n gysylltiedig ag ef.

en: The internet superserver daemon (commonly called inetd) starts a
    variety of other internet services as needed. It is responsible for starting
    many services, including telnet, ftp, rsh, and rlogin. Disabling inetd disables
    all of the services it is responsible for.
cy: Mae daemon uwchwasanaethwr rhyngrwyd (inetd) yn cychwyn nifer
    o wasanaethau rhyngrwyd eraill, yn ôl y galw. Mae'n gyfrifol am gychwyn
    nifer o wasanaethau, gan gynnwys telnet, ftp, rsh a rlogin. Mae analluogi 
    inetd yn analluogi'r holl wasanaethau mae'n gyfrifol amdanynt.

en: The model is correct
cy: Mae'r model yn gywir

en: The most common way to connect with adsl is pppoe.
    Some connections use pptp, a few ones use dhcp.
    If you don't know, choose 'use pppoe'
cy: Y ffordd mwyaf cyffredin i gysylltu â adsl yw pppoe
    Mae rhai cysylltiadau'n defnyddio pptp, a rhai dhcp.
    Os nad ydych yn gwybod pa un, dewiswch pppoe.

en: The network access was not running and could not be started. Please check your configuration and your hardware. Then try to configure your remote printer again.
cy: Nid oedd mynediad i'r rhwydwaith yn rhedeg ac nid oedd modd ei gychwyn. Gwiriwch eich ffurfweddiad a'ch caledwedd. Yna ceisiwch ail ffurfweddi eich argraffydd.

en: The network configuration done during the installation cannot be started now. Please check whether the network gets accessable after booting your system and correct the configuration using the Mandrake Control Center, section "Network & Internet"/"Connection", and afterwards set up the printer, also using the Mandrake Control Center, section "Hardware"/"Printer"
cy: Nid oes modd cychwyn y ffurfweddiad rhwydwaith wnaed yn ystod y gosodiad. Gwiriwch p'un ai yw'r rhwydwaith yn darparu mynediad ar ôl cychwyn eich system a chywiro'r ffurfweddiad gan ddefnyddio Canolfan Rheoli Mandrake, adran "Rhwydwaith a'r Rhyngrwyd"/"Cysylltiad", ac yna gosod yr argraffydd, eto gan ddefnyddio Canolfan Rheoli Mandrake, adran "Caledwedd"/"Argraffydd"

en: The network needs to be restarted
cy: Rhaid ail gychwyn y rhwydwaith

en: The package %s needs to be installed. Do you want to install it?
cy: Rhaid i becyn %s gael ei osod. Ydych chi am ei osod?

en: The partition you've selected to add as root (/) is physically located beyond
    the 1024th cylinder of the hard drive, and you have no /boot partition.
    If you plan to use the LILO boot manager, be careful to add a /boot partition
cy: Mae'r rhaniad rydych wedi dewis ychwanegu fel y gwraidd (/) wedi'i leoli yn bellach na 1024ed silindr eich disg a nid oes gennych rhaniad /boot.
    Os ydych yn bwriadu defnyddio y rheolwr bwtio LILO, nodwch fe ddylech greu rhaniad /boot

en: The passwords do not match
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cydfynd

en: The passwords don't match. Try again!
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cydweddi. Rhowch gynnig arall arni!

en: The per-user sharing uses the group "fileshare". 
    You can use userdrake to add a user in this group.
cy: Mae rhannu yn ôl defnyddiwr yn defnyddio "rhannu ffeiliau" grwp.
    Mae modd defnyddio userdrake i ychwanegu defnyddiwr i'r grwp.

en: The port number should be an integer!
cy: Dylai rhif porth fod yn gyfanrif!

en: The port part should be numeric
cy: Dylai'r rhan porth fod yn rhifol

en: The portmapper manages RPC connections, which are used by
    protocols such as NFS and NIS. The portmap server must be running on machines
    which act as servers for protocols which make use of the RPC mechanism.
cy: Mae'r mapiwr porth (portmapper) yn rheoli cysylltiadau RPC, 
    sy'n cael eu defnyddio gan brotocolau fel NFS a NIS. Rhaid i wasanaethwr porthmap
    redeg ar beiriannau sy'n gweithredu fel gwasanaethwyr ar gyfer protocolau sy'n
    gwneud defnydd o fecanwaith RPC.

en: The printer "%s" already exists,
    do you really want to overwrite its configuration?
cy: Mae argraffydd "%s" yn bodoli eisoes,
    ydych chi wir eisiau ailysgrifennu ei ffurfweddiad?

en: The printer "%s" is set as the default printer now.
cy: Mae argraffydd "%s" wedi ei osod fel yr argraffydd rhagosodedig.

en: The printer "%s" was successfully added to Star Office/OpenOffice.org.
cy: Mae argraffydd "%s" wedi ei ychwanegu'n llwyddiannus i Star Office/OpenOffice.org.

en: The printer "%s" was successfully removed from Star Office/OpenOffice.org.
cy: Cafodd argraffydd "%s" ei dynnu'n llwyddiannus o Star Office/OpenOffice.org.

en: The printing system (%s) will not be started automatically when the machine is booted.
    
    It is possible that the automatic starting was turned off by changing to a higher security level, because the printing system is a potential point for attacks.
    
    Do you want to have the automatic starting of the printing system turned on again?
cy: Ni fydd system argraffu (%s) yn cychwyn yn awtomatig pan fydd y peiriant yn cael ei gychwyn.
    
    Mae'n bosibl fod y cychwyn awtomatig wedi ei ddiffodd wrth newid i lefel diogelwch uwch, am fod a system argraffu'n bwynt tebygol ar gyfer ymosodiadau.
    
    Ydych chi am i'r cychwyn awtomatig gael ei droi ymlaen eto?

en: The routed daemon allows for automatic IP router table updated via
    the RIP protocol. While RIP is widely used on small networks, more complex
    routing protocols are needed for complex networks.
cy: Mae'r daemon llwybrydd yn caniatáu i'r tabl llwybrydd IP awtomatig 
    ddiweddaru drwy gyfrwng y protocol RIP. Tra bo RIP'n cael ei 
    ddefnyddio'n eang ar rhwydweithiau bach, mae angen protocolau 
    llwybrydd mwy cymleth ar gyfer rhwydweithiwu cymleth.

en: The rstat protocol allows users on a network to retrieve
    performance metrics for any machine on that network.
cy: Mae'r protocol rstat yn caniatáu i ddefnyddwyr rhwydwaith 
    i adennill metric perfformaid unrhyw beiriant ar y rhwydwaith.

en: The rusers protocol allows users on a network to identify who is
    logged in on other responding machines.
cy: Mae protocol ruser yn caniatáu i ddefnyddwyr ar rwydwaith i adnabod
    pwy arall sydd wedi mewngofnodi ar beirianau eraill sy'n ymateb.

en: The rwho protocol lets remote users get a list of all of the users
    logged into a machine running the rwho daemon (similiar to finger).
cy: Mae'r protocol rwho'n caniatáu i ddefnyddwyr pell gael rhestr o'r 
    holl ddefnyddwyr sydd wedi mewngofnodi ar beiriant sy'n rhedeg 
    daemon rwho (yn debyg i fysedd).

en: The setup has already been done, and it's currently enabled.
cy: Mae'r gosodiad wedi ei gyflawnu, mae wedi ei allluogi ar hyn o bryd.

en: The setup has already been done, but it's currently disabled.
cy: Mae'r gosodiad wedi ei gyflawnu, mae wedi ei anallluogi ar hyn o bryd.

en: The setup of Internet connection sharing has already been done.
    It's currently disabled.
    
    What would you like to do?
cy: Mae gosodiad rhannu cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei gyflawni. 
    Mae wedi ei analluogi. 
    
    Beth hoffech ei wneud?

en: The setup of Internet connection sharing has already been done.
    It's currently enabled.
    
    What would you like to do?
cy: Mae gosodiad rhannu cysylltiad a'r Rhyngrwyd wedi ei gyflawni. 
    Mae wedi ei alluogi. 
    
    Beth hoffech ei wneud?

en: The success of MandrakeSoft is based upon the principle of Free Software. Your new operating system is the result of collaborative work on the part of the worldwide Linux Community
cy: Mae llwyddiant MandrakeSoft yn seiliedig ar egwyddor Meddalwedd Rhydd. Mae eich system weithredu newydd yn ganlyniad gwaith cydweithredol ar ran y Gymuned Linux byd-eang

en: The system doesn't seem to be connected to internet.
    Try to reconfigure your connection.
cy: Nid yw'n ymddangos i'ch system gysylltu â'r rhyngrwyd.
    Ailffurfweddwch eich cysylltiad.

en: The system is now connected to Internet.
cy: Mae'r system wedi cysylltu â'r Rhyngrwyd.

en: The total size for the groups you have selected is approximately %d MB.
cy: Cyfanswm maint y grwpiau rydych wedi eu dewis yw tua %d MB.

en: The two critical parameters are the vertical refresh rate, which is the rate
    at which the whole screen is refreshed, and most importantly the horizontal
    sync rate, which is the rate at which scanlines are displayed.
    
    It is VERY IMPORTANT that you do not specify a monitor type with a sync range
    that is beyond the capabilities of your monitor: you may damage your monitor.
     If in doubt, choose a conservative setting.
cy: Y ddau paramedr pwysig yw'r raddfa adnewyddu fertigol, sef y raddfa mae'r
    holl sgrin yn cael ei adnewyddu, ac yn fwyaf pwysif y raddfa cydamseru
    llorweddol, sef y raddfa mae'r llinellau sganio'n cael eu dangos.
    
    Mae'r BWYSIG IAWN mad ydych yn enwi monitor gyda graddfa cydamseru
    sydd tu hwnt i allu eich monitor: mae modd difrodi eich monitor drwy wneud hynny.
    Os oes gennych amheuaeth, dewiswch raddfa is.

en: The user name must contain only lower cased letters, numbers, `-' and `_'
cy: Rhaid i'r enw defnyddiwr gynnwys dim ond llythrennau bach, rhifau, '-' a '_'

en: There are already some restrictions, and more automatic checks are run every night.
cy: Mae rhai cyfyngiadau, ac mae rhagor o wiriadau awtomatig yn cael eu rhedeg bob nos

en: There is already a partition with mount point %s
cy: Mae yna eisoes raniad gyda pwynt gosod %s

en: There is no FAT partitions to resize or to use as loopback (or not enough space left)
cy: Nid oes rhaniadau FAT i newid eu maint neu i'w defnyddio fel cylch-ôl (neu nad oes digon o le ar ôl)

en: There is no existing partition to use
cy: Nid oes rhaniad cyfredol i'w ddefnyddio

en: There is only one configured network adapter on your system:
    
    %s
    
    I am about to setup your Local Area Network with that adapter.
cy: Dim ond un addasydd rhwydwaith wedi ei ffurfweddu sydd ar eich system
    
    %s
    
    Rwyf ar fin gosod eich Rhwydwaith Lleol gyda'r addasydd hwnnw..

en: There was an error installing packages:
cy: Digwyddodd gwall wrth osod pecyn

en: There was an error ordering packages:
cy: Roedd gwall wrth drefnu pecynnau

en: There you are. Installation is now complete and your GNU/Linux system is
    ready to use. Just click "OK" to reboot the system. You can start
    GNU/Linux or Windows, whichever you prefer (if you are dual-booting), as
    soon as the computer has booted up again.
    
    The "Advanced" button (in Expert mode only) shows two more buttons to:
    
     * "generate auto-install floppy": to create an installation floppy disk
    which will automatically perform a whole installation without the help of
    an operator, similar to the installation you just configured.
    
       Note that two different options are available after clicking the button:
    
        * "Replay". This is a partially automated installation as the
    partitioning step (and only this one) remains interactive;
    
        * "Automated". Fully automated installation: the hard disk is completely
    rewritten, all data is lost.
    
       This feature is very handy when installing a great number of similar
    machines. See the Auto install section on our web site;
    
     * "Save packages selection"(*): saves the package selection as done
    previously. Then, when doing another installation, insert the floppy inside
    the drive and run the installation going to the help screen by pressing on
    the [F1] key, and by issuing >>linux defcfg="floppy"<<.
    
    (*) You need a FAT-formatted floppy (to create one under GNU/Linux, type
    "mformat a:")
cy: Dyna ni. Mae'r gosodiad wedi ei gwblhau ac mae eich system GNU/Linux
    yn barod i'w ddefnyddio. Cliciwch "Iawn" i ailgychwyn y peiriant. Mae modd
    i chi gychwyn GNU/Linux neu Windows, prun bynnag sydd orau gennych
    (os oes gennych y ddwy system ar eich peiriant), gynted ag y bydd eich
    peiriant yn ail gychwyn. 
    
    Mae'r botwm "Uwch" yn dangos dau fotwm:
    
     *" creu disg meddal awto-gosod": i greu disg meddal gosod fydd yn creu
    gosodiad cyflawn heb gymorth gweithredwr, yn debyg i'r gosodiad sydd
    newydd ei ffurfweddu.
    
    Sylwer bod dau ddewis gwahanol i'w gael wedi clicio'r botwm:
    
     *"Ail chwarae". Gosodiad rhannol awtomatig gan bod y cam o greu rhaniad
    yn cael ei hepgor.
    
     *Awtomeiddio".Gosodiad cwbl awtomatig: mae'r disg caled wedi ei
    ailysgrifennu'n llwyr, a'r holl ddata wedi ei golli.
    
    Mae hwn yn nodwedd ddefnyddiol iawn pan yn gosod ar nifer fawr o beiriannau
    tebyg. Gw. yr adran Auto install ar ein safle gwe.
    
     *"Cadw'r dewis o becynnau": mae hyn yn cadw'r dewis o becynnau wnaed
    cynt. Yna wrth wneud gosodiad arall, rhowch ddisg meddal yn y gyrrwr a rhedeg
    y gosodiad gan fynd i'r sgrin cymorth drwy wasgu'r fysell [F1], a chyflwyno
    >>linux defcfg="disg meddal"<<.
    
    (*) Bydd angen disg meddal wedi ei fformatio fel FAT (i greu un yn GNU/Linux,
    teipiwch "mformat a:")

en: These commands you can also use in the "Printing command" field of the printing dialogs of many applications, but here do not supply the file name because the file to print is provided by the application.
cy: Mae modd defnyddio'r gorchmynion hyn ym maes "Gorchmynion Argraffu" y deialogau argraffu mewn nifer o raglenni, ond  yma nid ydynt yn darparu'r enw ffeil am fod y ffeil i'r argraffydd yn cael ei ddarparu gan y rhaglen.

en: These options can backup and restore all files in your /etc directory.
cy: Mae'r dewisiadau hyn yn medru cadw wrth gefn ac adfer pob ffeil yn eich cyfeiriadur /etc.

en: This %s scanner is unsupported
cy: Nid yw sganiwr %s yn cael ei gynnal

en: This %s scanner must be configured by printerdrake.
    You can launch printerdrake from the Mandrake Control Center in Hardware section.
cy: Rhaid i sganiwr %s gael ei ffurfweddu gan printerdrake.
    Medrwch gychwyn printerdrake o adran Galedwedd Canolfan Rheoli Mandrake

en: This command you can also use in the "Printing command" field of the printing dialogs of many applications. But here do not supply the file name because the file to print is provided by the application.
cy: Mae modd defnyddio'r gorchymyn hwn ym maes "Gorchymyn argraffu" deialog nifer o raglenni. Ond peidiwch â rhoi'r enw ffeil yma oherwydd bod y ffeil i'w argraffu wedi ei ddarparu gan y rhaglen.

en: This directory should remain within the root filesystem
cy: Dyai'r cyfeiriadur aros o fewn y system ffeilio gwraidd

en: This encryption key is too simple (must be at least %d characters long)
cy: Mae'r allwedd amgryptio'n rhy syml ( mae'n rhaid bod o leiaf %d nod o hyd)

en: This floppy is not FAT formatted
cy: Nid yw 'r disg meddal hwn wedi ei fformatio i FAT

en: This interface has not been configured yet.
    Launch the configuration wizard in the main window
cy: Nid yw'r rhag wyneb hwn wedi ei ffurfweddu eto.
    Cychwynnwch y dewin ffurfweddi yn y brif ffenestr.

en: This is a mandatory package, it can't be unselected
cy: Mae hwn yn becyn hanfodol, does dim modd ei ddad-ddewis

en: This is the most crucial decision point for the security of your GNU/Linux
    system: you have to enter the "root" password. "root" is the system
    administrator and is the only one authorized to make updates, add users,
    change the overall system configuration, and so on. In short, "root" can
    do everything! That is why you must choose a password that is difficult to
    guess DrakX will tell you if it is too easy. As you can see, you can choose
    not to enter a password, but we strongly advise you against this if only
    for one reason: do not think that because you booted GNU/Linux that your
    other operating systems are safe from mistakes. Since "root" can overcome
    all limitations and unintentionally erase all data on partitions by
    carelessly accessing the partitions themselves, it is important for it to
    be difficult to become "root".
    
    The password should be a mixture of alphanumeric characters and at least 8
    characters long. Never write down the "root" password it makes it too
    easy to compromise a system.
    
    However, please do not make the password too long or complicated because
    you must be able to remember it without too much effort.
    
    The password will not be displayed on screen as you type it in. Hence, you
    will have to type the password twice to reduce the chance of a typing
    error. If you do happen to make the same typing error twice, this
    ``incorrect'' password will have to be used the first time you connect.
    
    In Expert mode, you will be asked if you will be connecting to an
    authentication server, like NIS or LDAP.
    
    If your network uses the LDAP (or NIS) protocol for authentication, select
    "LDAP" (or "NIS") as authentication. If you do not know, ask your
    network administrator.
    
    If your computer is not connected to any administrated network, you will
    want to choose "Local files" for authentication.
cy: Mae hwn yn fan pwysig ynghylch diogelwch eich system GNU/Linux; rhaid
    rhoi cyfrinair "root"."root" yw gweinyddwr y system a'r unig un sydd â'r hawl
    i wneud diweddariadau, ychwanegu defnyddwyr, newid ffurfweddiad cyffredinol
    y system, ac yn y blaen. Yn fyr mae "root" yn medru gwneud popeth! Dyna
    pam mae'n rhaid dewis cyfrinair sy'n anodd ei ddyfalu - bydd DrakX yn dweud
     wrthych os yw'n rhy hawdd. Fel y gwelwch, mae modd peidio gorfod cynnig
     cyfrinair, ond rydym yn argymell yn erbyn hyn, hyd yn oed am un rheswm:
     peidiwch â meddwl bod eich systemau gweithredu eraill yn ddiogel rhag
     camgymeriadau, gan eich bod wedi cychwyn o GNU/Linux. Gan fod "root" yn
     medru goresgyn unrhyw gyfyngiadau a dileu data'n anfwriadol ar bob rhaniad,
     drwy fynd at y rhaniadau'n ddi-hid, yna mae'n bwysig ei gwneud hi'n anodd bod
     yn "root".n
    Dylai'r cyfrinair fod yn gyfuniad o rifau a llythrennau ac o leiaf 8 nod o hyd.
     Peidiwch ysgrifennu'r cyfrinair ar bapur - bydd yn ei gwneud hi'n rhy hawdd
     gwanhau'r system.
    
    Er hynny, peidiwch â gwneud y cyfrinair yn rhy hir neu gymhleth am fod rhaid i
    chi fedri ei gofio heb ormod o drafferth.
    
    Ni fydd y cyfrinair yn cael ei ddangos ar y sgrin wrth i chi ei deipio. Felly bydd
     rhaid i chi deipio'r cyfrinair ddwywaith i leihau'r siawns o deipio gwall. Os ydych
    yn digwydd gwneud yr un gwall teipio ddwywaith, bydd rhaid defnyddio'r cyfrinair
     "anghywir" i gychwyn y tro cyntaf.
    
    Yn y modd arbenigwr, bydd  gofyn os fyddwch yn cysylltu â gwasanaethwr
    dilysu, megis NIS neu LDAPl
    
    Os yw eich rhwydwaith yn defnyddio protocol LDAP (neu NIS) ar gyfer dilysu,
     dewiswch "LDAP" (neu "NIS") fel dilyswr. Os nad ydych yn gwybod,
     gofynnwch i'ch gweinyddwr system.
    
    Os nad yw eich cyfrifiadur wedi ei gysylltu i unrhyw rwydwaith wedi ei weinyddu,
     byddwch angen dewis "Ffeiliau lleol" ar gyfer dilysu.

en: This is the standard security recommended for a computer that will be used to connect to the Internet as a client.
cy: Dyma'r safon sy'n cael ei argymell ar gyfer diogelwch cyfrifiadur fydd yn cael ei gysylltu â'r Rhyngrwyd fel cleient.

en: This label is already used
cy: Mae'r label hwn yn cael ei ddefnyddio eisoes

en: This level is to be used with care. It makes your system more easy to use,
    but very sensitive: it must not be used for a machine connected to others
    or to the Internet. There is no password access.
cy: Rhaid defnyddio'r lefel hwn a gofal. Mae'n gwneud eich system yn haws ei
    ddefnyddio ond mae'n sensitif iawn: rhaid peidio ei ddefnyddio fel peiriant i'w
    gysylltu ag eraill nag i'r Rhyngrwyd. Does dim cysylltiad drwy gyfrinair.

en: This package loads the selected keyboard map as set in
    /etc/sysconfig/keyboard.  This can be selected using the kbdconfig utility.
    You should leave this enabled for most machines.
cy: Mae'r pecyn hwn yn llwytho'r map bysellfwrdd rydych wedi 
    ei ddewis fel yn /etc/sysconfig/keyboard. Mae modd dewis 
    hwn wrth ddefnyddio'r rhaglen wasanaethu kbdconfig. 
    Dylech adael hwn wedi ei alluogi ar gyfer y rhanfwyaf o beiriannau.

en: This package must be upgraded
    Are you sure you want to deselect it?
cy: Rhaid i'r pecyn gael ei uwchraddio
    Ydych chi'n siwr eich bod am ei ddad-ddewis?

en: This partition can't be used for loopback
cy: Niid oes modd defnyddio'r rhaniad ar gyfer cylch-ol

en: This partition is not resizeable
cy: Nid oes modd newid maint y rhaniad

en: This password is too simple
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy syml

en: This password is too simple (must be at least %d characters long)
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy syml ( rhaid iddo fod o leiaf %d nod o hyd)

en: This user name is already added
cy: Mae'r enw defnyddiwr wedi ei ychwanegu yn barod

en: Time remaining
cy: Amser yn weddill

en: Timezone
cy: Cylchfa amser

en: To activate the mouse,
cy: I ysgogi'r llygoden,

en: To be able to print with your Lexmark inkjet and this configuration, you need the inkjet printer drivers provided by Lexmark (http://www.lexmark.com/). Go to the US site and click on the "Drivers" button. Then choose your model and afterwards "Linux" as operating system. The drivers come as RPM packages or shell scripts with interactive graphical installation. You do not need to do this configuration by the graphical frontends. Cancel directly after the license agreement. Then print printhead alignment pages with "lexmarkmaintain" and adjust the head alignment settings with this program.
cy: I fedru argraffu gyda eich argraffydd inkjet Lexmark a'r ffurfweddiad hwn, bydd angen gyrwyr argraffydd inkjet sydd wedi eu darparu gan Lexmark (http://www.lexmark.com/). Ewch i'w safle yn yr UDA a chliciwch ar y botwm "Drivers". Yna dewiswch eich model ac yna "Linux" fel system weithredu. Mae'r gyrwyr yn dod fel pecynnau RPM neu sgriptiau cragen gyda gosodiad graffigol rhyngweithiol. Nid oes angen i chi wneud y ffurfweddiad drwy'r wyneb graffigol. Diddymwch yn syth wedi'r cytundeb trwyddedu. Yna argraffwch dudalennau'r alinio'r pen argraffu gyda "lexmarkmaintain" a newid gosodiadau aliniad y pen gyda'r rhaglen.

en: To get a list of the options available for the current printer click on the "Print option list" button.
cy: I edrych ar y rhestr o'r dewisiadau sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd cyfredol cliciwch ar fotwm "Rhestr dewisiadau argraffu".

en: To get access to printers on remote CUPS servers in your local network you do not have to configure anything; the CUPS servers inform your machine automatically about their printers. All printers currently known to your machine are listed in the "Remote printers" section in the main window of Printerdrake. When your CUPS server is not in your local network, you have to enter the CUPS server IP address and optionally the port number to get the printer information from the server, otherwise leave these fields blank.
cy: Gyda gwasanaethwyr CUPS nid oes rhaid i chi ffurfweddu unrhyw argraffydd yma; mae gwasanaethwyr CUPS yn eich hysbysu'n awtomatig am eu hargraffyddion. Mae'r holl argraffyddion cyfredol sy'n hysbys i'ch peiriant yn cael eu rhestri yn adran "Argraffyddyddion Pell" prif ffenestr Printerdrake. Pan nad yw eich gwasanaethwr CUPS yn eich rhwydwaith lleol, rhaid rhoi i'r gwasanaethwr CUPS gyfeiriad IP ac yn ddewisol rhif y porth i dderbyn gwybodaeth am yr argraffydd gan y gwasanaethwr, neu gadewch y meysydd yn wag.

en: To have more partitions, please delete one to be able to create an extended partition
cy: I gael mwy o raniadau, dilëwch un er mwyn gallu creu rhaniad estynedig

en: To install network printers, click "Cancel", switch to the "Expert Mode", and click "Add a new printer" again.
cy: I osod argraffyddion rhwydwaith, cliciwch "Diddymu", trowch i "Modd Arbenigwr", clicio "Ychwanegu argraffydd newydd" eto.

en: To know about the options available for the current printer read either the list shown below or click on the "Print option list" button.%s
cy: Er mwyn cael gwybodaeth am y dewisiadau sydd ar gael ar gyfer yr argraffydd cyfredol darllenwch un ai'r rhestr isod neu cliciwch ar y botwm "Rhestr dewis argraffu"%s

en: To print a file from the command line (terminal window) use the command "%s <file>" or "%s <file>".
cy: I argraffu ffeil o'r llinell orchymyn (ffenestr terfynnell) defnyddiwch y gorchymyn "%s <file>" or "%s <file>".

en: To print a file from the command line (terminal window) use the command "%s <file>".
cy: I argraffu ffeil o'r llinell orchymyn (ffenestr terfynnell) defnyddiwch orchymyn "%s <file>".

en: To print a file from the command line (terminal window) you can either use the command "%s <file>" or a graphical printing tool: "xpp <file>" or "kprinter <file>". The graphical tools allow you to choose the printer and to modify the option settings easily.
cy: I argraffu ffeil o'r linell orchymyn (ffenestr derfynnell) mae modd defnyddio un ai'r gorchymyn "%s <file>" neu offeryn argraffu graffigol: "xpp <file>" neu "kprinter <file>". Mae'r offeryn graffigol yn caniatáu chi ddefnyddio'r argraffydd ac i newid gosodiadau dewis yn hawdd.

en: To print on a NetWare printer, you need to provide the NetWare print server name (Note! it may be different from its TCP/IP hostname!) as well as the print queue name for the printer you wish to access and any applicable user name and password.
cy: I argraffu ar argraffydd NetWare, rhaid i chi rhoi enw gwasanaethwr argraffu NetWare (Sylwer! gall fod yn wahanol i'w enw gwesteiwr TCP/IP) yn ogystal â'r rhes waith argraffu am yr argraffydd rydych am gael mynediad iddo ac unrhyw enw defnyddiwr a chyfrinair perthnasol.

en: To print to a SMB printer, you need to provide the SMB host name (Note! It may be different from its TCP/IP hostname!) and possibly the IP address of the print server, as well as the share name for the printer you wish to access and any applicable user name, password, and workgroup information.
cy: I argraffu i argraffydd SMB, rhaid darparu enw gwesteiwr SMB (Sylwer! Mi all fod yn wahanol i'w enw gwesteiwr TCP/IP!) ac o bosibl cyfeiriad IP'r gwasanaethwr argraffu, yn ogystal â'r enw rhannu ar gyfer yr argraffydd rydych am gael mynediad iddo ac unrhyw enw defnyddiwr, cyfrinair a gwybodaeth am grwp gwaith perthynol.

en: To print to a TCP or socket printer, you need to provide the host name of the printer and optionally the port number. On HP JetDirect servers the port number is usually 9100, on other servers it can vary. See the manual of your hardware.
cy: I argraffu i argraffydd TCP neu soced, rhaid i chi ddarparu enw gwesteiwr yr argraffydd ac yn ddewisol rhif y porth. Ar wasanaethwyr HP JetDirect rhif y porth, fel rheol, yw 9100, gall amrywio ar wasanaethwyr eraill. Gweler llawlyfr eich caledwedd

en: To use a remote lpd printer, you need to supply the hostname of the printer server and the printer name on that server.
cy: I ddefnyddio argraffydd lpd pell, rhaid darparu enw gwesteiwr gwasanaethwr yr argraffydd ac enw'r argraffydd ar y gwasanaethwr hwnnw.

en: To use this saved packages selection, boot installation with ``linux defcfg=floppy''
cy: I ddefnyddio'r dewis o becynnau wedi eu cadw, cychwynnwch y gosodiad gyda ``linux defcfg=floppy''

en: Toggle between flat and group sorted
cy: Newid rhwng gwastad a'r grwp wedi ei ddidoli

en: Toggle to expert mode
cy: Cyffredinol > Arbennigwr

en: Toggle to normal mode
cy: Arbennigwr > Cyffredinol

en: Tools for your Palm Pilot or your Visor
cy: Offer ar gyfer eich Palm PiloT neu eich Visor

en: Tools to create and burn CD's
cy: Offer i greu a llosgi CDau

en: Tools to ease the configuration of your computer
cy: Offer i wneud ffurfweddu'ch cyfrifiadur yn haws

en: Total Progress
cy: Cyfanswm Cynydd

en: Total size: %d / %d MB
cy: Cyfanswm maint: %d/%d MB

en: Track network card id (usefull for laptops)
cy: Dilynnwch cyfernod cerdyn rhwydwaith (defnyddiol ar gyfer gliniadur)

en: Traditional Gtk+ Monitor
cy: Monitor Gtk+ Traddodiadol

en: Traditional Monitor
cy: Monitor traddodiadol

en: Transfer
cy: Trosglwyddo

en: Transfer printer configuration
cy: Trosglwyddo ffurfweddiad yr argraffydd

en: Transferring %s ...
cy: Trosglwyddo %s...

en: Transform your machine into a powerful server with just a few clicks of the mouse: Web server, email, firewall, router, file and print server, ...
cy: Trowch eich peiriant i fod yn wasanaethwr pwerus gydag ychydig gliciau ar eich llygoden: gwasanaethwyr gwe, e-bost, mur gwarchod, llwybrydd, gwasanaethwr ffeil ac argraffu...

en: True Type fonts installation
cy: Gosod ffontiau True Type

en: True Type install done
cy: Wedi gosod True Type

en: Truly minimal install (especially no urpmi)
cy: Gosodiad bychan iawn (yn arbennig dim urpmi)

en: Trying to rescue partition table
cy: Yn trio achub y tabl rhaniadau

en: Turkish (modern "Q" model)
cy: Twrcaidd (model modern "Q")

en: Turkish (traditional "F" model)
cy: Twrcaidd (model traddodiadol "F")

en: Type
cy: Math

en: Type of install
cy: Math o osodiad

en: Type:
cy: Math:

en: Type:
cy: Math:

en: UK keyboard
cy: Bysellfwrdd DG

en: US keyboard
cy: Bysellfwrdd UDA

en: US keyboard (international)
cy: Bysellfwrdd UDA (rhyngwladol)

en: USA (bcast)
cy: UDA (bcast)

en: USA (cable)
cy: UDA (cabl)

en: USA (cable-hrc)
cy: UDA (cable-hrc)

en: USB printer \/*%s
cy: Argraffydd USB \/"%s

en: Ukrainian
cy: Wcranaidd

en: Unable to start live upgrade !!!
cy: Methu cychwyn diweddariad byw!!!

en: Under Devel ... please wait.
cy: O dan ddatblygiad...arhoswch.

en: Undo
cy: Dadwneud

en: Uninstall Fonts
cy: Dad osod Ffontiau

en: United States
cy: Yr Unol Daleithiau

en: Unknown model
cy: Model anhysbys

en: Unmount
cy: Dad-osod

en: Unsafe
cy: Anniogel

en: Unselect fonts installed
cy: Tynnu ffontiau wedi eu gosod

en: Unselected All
cy: Dad ddewis Popeth

en: Updating package selection
cy: Diweddaru'r dewis pecynnau

en: Upgrade
cy: Diweddaru

en: Upgrade packages only
cy: Diweddaru'r pecynnau'n unig

en: Url should begin with 'ftp:'
cy: Dylai'r URL ddechrau gyda 'ftp:'

en: Url should begin with 'http:'
cy: Dylai'r URL ddechrau gyda "http:"

en: Use CD/DVDROM to backup
cy: Defnyddiwch yr CD/DVDROM i gadw wrth gefn

en: Use FTP connection to backup
cy: Defnyddiwch cysylltiad FTP i gadw wrth gefn

en: Use FTP with daemon
cy: Defnyddiwch FTP gyda daemon

en: Use Hard Disk to backup
cy: Defnyddiwch y Ddisg Caled ar gyfer cadw wrth gefn

en: Use Hard Drive with daemon
cy: Defnyddiwch y Disg Caled gyda'i ddaemon

en: Use Incremental Backups  (do not replace old backups)
cy: Defnyddio Cadw wrth Gefn Cynyddol (peidio disodli hen gadw wrth gefn)

en: Use Xinerama extension
cy: Defnyddiwch estyniad Xinerama

en: Use ``%s'' instead
cy: Defnyddiwch "%s" yn lle hynny

en: Use ``Unmount'' first
cy: Defnyddiwch "Dad-osod" yn gyntaf

en: Use auto detection
cy: Defnyddio awto ganfod

en: Use daemon
cy: Defnyddiwch ddaemon

en: Use existing partition
cy: Defnyddiwch y rhaniadau cyfredol

en: Use fdisk
cy: Defnyddiwch fdisk

en: Use for loopback
cy: Defnyddiwch ar gyfer cylchol

en: Use free space
cy: Defnyddiwch le gwag

en: Use incremental backup  (do not replace old backups)
cy: Cadw wrth gefn cynyddol (peidio disodli hen ffeiliau wrth gefn)

en: Use libsafe for servers
cy: Defnyddiwch libsafe ar gyfer gwasanaethwyr

en: Use quota for backup files.
cy: Defnyddiwch y cwota ar gyfer ffeiliau wrth gefn

en: Use tape to backup
cy: Defnyddiwch dâp i gadw wrth gefn

en: Use the %c and %c keys for selecting which entry is highlighted.
cy: Defnyddiwch allweddi %c a %c i ddewis pa gofnod i'w amlygu.

en: Use the Windows partition for loopback
cy: Defnyddiwch rhaniad Windows ar gyfer cylch-ol

en: Use the free space on the Windows partition
cy: Defnyddiwch y lle gwag ar raniad Windows

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User interfaces
cy: Rhyngwynebau defnyddwyr

en: User list to restore (only the most recent date per user is important)
cy: Rhestr defnyddwyr i'w adfer ( dim ond y diweddaraf yn ôl y defnyddwyr, sy'n bwysig )

en: User name
cy: Enw defnyddiwr

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Utilities
cy: Gwaasanaethau

en: Various
cy: Amrywiol

en: Version: %s
cy: Fersiwn: %s

en: Vertical refresh rate
cy: Graddfa adfywio fertigol

en: Video mode
cy: Modd fideo

en: Video players and editors
cy: Chwarewyr a golygyddion fideo

en: Vietnamese "numeric row" QWERTY
cy: Fietnamëaidd "rhes rhifol" QWERTY

en: View Backup Configuration.
cy: Edrych ar Ffurfweddiad Cadw wrth Gefn

en: WARNING!
    
    DrakX will now resize your Windows partition. Be careful:
    this operation is dangerous. If you have not already done
    so, you should first exit the installation, run scandisk
    under Windows (and optionally run defrag), then restart the
    installation. You should also backup your data.
    When sure, press Ok.
cy: RHYBUDD!
    
    Bydd DrakX yn newid maint eich rhaniad Windows. Byddwch
    ofalus: mae gwneud hyn yn beryglus. Os nad ydych wedi
    gwneud yn barod, dylech fynd allan o'r gosod, rhedeg scandisk
    yn Windows (ac os oes modd defrag), yna ail gychwyn y gosodiad.
    Dylech hefyd wneud copi wrth gefn o'ch data.Pan rydych yn siwr, cliciwch Iawn.

en: WARNING: This device has been previously configured to connect to the Internet.
    Simply accept to keep this device configured.
    Modifying the fields below will override this configuration.
cy: Rhybudd!! Cafodd y ddyfais hon ei ffurfweddu o'r blaen i gysylltu â'r Rhyngrwyd.
    Derbyniwch y cynnig i gadw'r ddyfais wedi ei ffurfweddi.
    Bydd newid y meysydd islaw'n newid y ffurfweddiad.

en: Wait please
cy: Arhoswch

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning! An existing firewalling configuration has been detected. You may need some manual fix after installation.
cy: Rhybudd! Mae ffurfweddiad mur gwarchod wedi ei ganfod. Efallai bydd angen atgyweirio gyda llaw ar ôl y gosodiad.

en: Warning, another Internet connection has been detected, maybe using your network
cy: Rhybudd, mae cysylltiad arall gyda'r rhyngrwyd wedi ei ganfod, efallai'n defnyddio eich rhwydwaith.

en: Warning, the network adapter (%s) is already configured.
    
    Do you want an automatic re-configuration?
    
    You can do it manually but you need to know what you're doing.
cy: Rhybudd, mae'r addaswr rhwydwaith (%s) wedi ei ffurfweddu eisoes.
    
    Ydych chi eisiau ail ffurfweddiad awtomatig?
    
    Medrwch ei wneud gyda llaw ond mae'n rhaid i chi wybod beth ydych yn ei wneud.

en: Warning: testing this graphic card may freeze your computer
cy: Rhybydd: gall profi'r cerdyn graffig hwn rewi eich cyfrifiadur

en: We are now going to configure the %s connection.
cy: Rydym am ffurfweddu cysylltiad %s

en: We'll now ask you questions about which services you'd like to allow
    the Internet to connect to.  Please think carefully about these
    questions, as your computer's security is important.
    
    Please, if you're not currently using one of these services, firewall
    it off.  You can change this configuration anytime you like by
    re-running this application!
cy: Byddwn nawr yn gofyn cwestiynnau am wasanaethau'r hoffech eu 
    caniatáu i'r Rhyngrwyd gysylltu â hwy. Meddyliwch yn ofalus am y 
    cwestiynnau, mae diogelwch eich cyfrifiadur yn bwysig.
    
    Os nad ydych yn defnyddio un o'r gwasanaethau hyn 
    gwarchodwch ef. Mae modd newid y ffurfweddiad pryd 
    bynnag hoffech chi drwy ail redeg y rhaglen.

en: Web/FTP
cy: Gwe/FTP

en: Welcome To Crackers
cy: Croeso i Crackers

en: Welcome to %s
cy: Croeso i %s

en: Welcome to %s the operating system chooser!
    
    Choose an operating system in the list above or
    wait %d seconds for default boot.
cy: Croeso i %s y dewiswrsytemau gweithredu! 
    
    Dewiswch system weithredu o'r rhestr uchod neu
    arhoswch %d eiliad am gychwyn rhagosodedig

en: Welcome to GRUB the operating system chooser!
cy: Croeso i GRUB, y dewiswr systemau gweithredu!

en: Welcome to The Network Configuration Wizard
    
    We are about to configure your internet/network connection.
    If you don't want to use the auto detection, deselect the checkbox.
cy: Croeso i Ddewin Ffurfweddu'r Rhwydwaith
    
    Rydym ar fin ffurfweddi eich cysylltiad rhyngrwyd/rhwydwaith.
    Os nad ydych am ddefnyddio awto ganfod, dad-diciwch y blwch dewis.

en: Welcome to the Internet Connection Sharing utility!
    
    %s
    
    Click on Configure to launch the setup wizard.
cy: Croeso i'r Gwasanaeth Rhannu Cysylltiad â'r Rhyngrwyd
    
    %s
    
    Cliciwch Ffurfweddu i gychwyn y dewin gosod.

en: Welcome to the Open Source world
cy: Croeso i fyd Cod Agored

en: Welcome to the mail/SMS configuration utility.
    
    Here, you'll be able to set up the alert system.
cy: Croeso i'r gwasanaeth ffurfweddu e-bost/SMS
    
    Yma bydd modd i chi osod y system rhybuddio.

en: Welcome to the proxy configuration utility.
    
    Here, you'll be able to set up your http and ftp proxies
    with or without login and password
cy: Croeso i'r gwasanaeth ffurfweddu 'r dirprwy.
    
    Yma bydd modd i chi osod eich dirprwyon http a ftp gyda
    neu heb mewngofnod a chyfrinair

en: West Europe
cy: Gorllewin Ewrop

en: What
cy: Beth

en: What do you want to do?
cy: Beth ydych eisiau ei wneud?

en: What is the root partition (/) of your system?
cy: Beth yw'r rhaniad gwraidd (/) ar eich system?

en: What kind is your ISDN connection?
cy: Pa fath o gysylltiad IDSN?

en: What kind of card do you have?
cy: Pa fath o gerdyn sydd gennych?

en: What type of partitioning?
cy: Pa fath o rhaniad %s

en: Wheel
cy: Olwyn

en: When
cy: Pryd

en: Where
cy: Lle

en: Where do you want to install the bootloader?
cy: Lle ydych chi eisiau gosod y llwythwr cychwyn?

en: Where do you want to mount device %s?
cy: Lle ydych am osod dyfais %s?

en: Where do you want to mount loopback file %s?
cy: Lle'r hoffech chi odod y ffeil cylch-ol %s?

en: Which %s driver should I try?
cy: Pa yrrwr %s ddylwn drio?

en: Which ISDN configuration do you prefer?
    
    * The Old configuration uses isdn4net. It contains powerfull
      tools, but is tricky to configure, and not standard.
    
    * The New configuration is easier to understand, more
      standard, but with less tools.
    
    We recommand the light configuration.
cy: Pa ffurfweddiad IDSN sy'n well gennych?
    
    * Mae'r Hen ffurfweddiad yn defnyddio isdn4net. Mae'n
      cynnwys offer pwerus ond mae'n anodd ei ffurfweddi ac nid
    yw'n safonol. 
    
     *Mae'r ffurfweddiad Newydd yn haws i'w ddeall, yn fwy safonol
      ond mae ganddo llai o offer.
    
    Rydym yn argymell y ffurfweddiad ysgafn.

en: Which configuration of XFree do you want to have?
cy: Pa ffurfweddiad oXFree hoffech ei gael?

en: Which dhcp client do you want to use?
    Default is dhcpcd
cy: Pa gleient dhcp ydych chi eisiau ei ddefnyddio?
    dhcpcd yw'r rhagosodedig

en: Which disk do you want to move it to?
cy: Pa ddisg hoffech chi symud iddo?

en: Which filesystem do you want?
cy: Pa fath o system ffeil  ydych chi eisiau?

en: Which installation class do you want?
cy: Pa ddosbarth o osodiad ydych chi ei eisiau?

en: Which is your ISDN card ?
cy: Pa un yw eich cerdyn IDSN?

en: Which is your timezone?
cy: Pa un yw eich parth amser?

en: Which partition do you want to resize?
cy: Pa raniad ydych chi am newid ei faint?

en: Which partition do you want to use for Linux4Win?
cy: Pa raniad hoffech chi ei ddefnyddio ar gyfer Linux4Win?

en: Which printer model do you have?
cy: Pa fath o argraffydd sydd gennych?

en: Which printing system (spooler) do you want to use?
cy: Pa system argraffu(sbwlydd) ydych chi am ei ddefnyddio?

en: Which protocol do you want to use ?
cy: Pa brotocol ydych chi eisiau ei ddefnyddio?

en: Which sector do you want to move it to?
cy: Pa sector hoffech chi symud iddo?

en: Which size do you want to keep for windows on
cy: Pa faint ydych am ei gadw ar gyfer Windows ar

en: Which type of entry do you want to add?
cy: Pa fath o gofnod ydych chi eisiau ei ychwanegu?

en: With X
cy: Gyda X

en: With basic documentation (recommended!)
cy: Gyda dogfennaethelfennol (argymhellir!)

en: With this option you will be able to restore any version
     of your /etc directory.
cy: Gyda'e dewis hwn medrwch adfer unrhyw fersiwn
    o'ch cyfeiriadur /etc.

en: With this security level, the use of this system as a server becomes possible.
    The security is now high enough to use the system as a server which accept
    connections from many clients. Note: if your machine is only a client on the Internet, you should better choose a lower level.
cy: Gyda'r lefel diogelwch hwn, mae defnydd y system fel gwasanaethwr yn bosibl.
    Mae diogelwch yn ddigon uchel i ddefnyddio'r system fel gwasanaethwr sy'n derbyn
    cysylltiad gan amryw o gleientiaid. Sylwer: os mae cleient yn unig yw eich peiriant ar y Rhyngrwyd, yna mae'n well i chi ddewis lefel is.

en: Wizard
cy: Dewin

en: Wizard Configuration
cy: Ffurfweddiad y Dewin

en: Wizard...
cy: Dewin...

en: Workgroup
cy: Grwp gwaith

en: Workstation
cy: Man Gwaith

en: Would you like to configure printing?
cy: Hoffech chi ffurfweddu argraffu?

en: Would you like to learn Linux simply, quickly, and for free? MandrakeSoft provides free Linux training, as well as a way to test your progress, at MandrakeCampus -- our online training center
cy: Hoffech chi ddysgu Linux yn syml, yn gyflym, ac am ddim? Mae MandrakeSoft yn darparu hyfforddiant ar Linux, yn ogystal â ffordd i fesur eich cynnydd, yn MandrakeCampus - ein canolfan hyfforddiant ar-lein

en: X (for X Window System) is the heart of the GNU/Linux graphical interface
    on which all the graphical environments (KDE, GNOME, AfterStep,
    WindowMaker, etc.) bundled with Mandrake Linux rely. In this section, DrakX
    will try to configure X automatically.
    
    It is extremely rare for it to fail, unless the hardware is very old (or
    very new). If it succeeds, it will start X automatically with the best
    resolution possible, depending on the size of the monitor. A window will
    then appear and ask you if you can see it.
    
    If you are doing an "Expert" installation, you will enter the X
    configuration wizard. See the corresponding section of the manual for more
    information about this wizard.
    
    If you can see the message during the test, and answer "Yes", then DrakX
    will proceed to the next step. If you cannot see the message, it simply
    means that the configuration was wrong and the test will automatically end
    after 10 seconds, restoring the screen.
cy: X (am X Window System) yw calon rhag wyneb graffigol GNU/Linux
    y mae pob amgylchedd graffig megis KDE, Gnome, AfterStep
    WindowMaker ag ati, sydd o fewn Mandrake Linux, yn dibynnu. Yn yr
    adran hon bydd DrakX yn ceisio ffurfweddu  X yn awtomatig.
    
    Mae'n anarferol iddo fethu oni bai bod y caledwedd yn hen iawn (neu yn
    newydd iawn). Os yw'n llwyddo, bydd yn cychwyn X ar y  X cydraniad
    gorau posibl yn ddibynnol ar faint y monitor. Bydd ffenestr yn ymddangos
    gan ofyn os ydych yn ei weld.
    
    Os ydych yn gwneud gosodiad "Arbenigwr", byddwch yn defnyddio'r 
    dewin ffurfweddu  X. Gwelwch yr adran gyfatebol o'r llawlyfr am ragor o
    wybodaeth am y dewin.
    
    Os ydych yn medru gweld y neges ac ateb "Iawn", yna bydd DrakX yn
    mynd ymlaen i'r cam nesaf. Os nad ydych yn gweld y neges mae'n golygu
    bod y ffurfweddiad yn anghywir a daw i ben ymhen 10 eiliad, gan adfer y sgrin.

en: X at startup
cy: X wrth ddechrau

en: X driver
cy: Gyrrwr X

en: X server
cy: Gwasanaethwr X

en: XFree %s
cy: XFree86: %s

en: XFree %s with 3D hardware acceleration
cy: XFree %s gyda cyflymu caledwedd 3D

en: XFree %s with EXPERIMENTAL 3D hardware acceleration
cy: XFree %s gyda cyflymu caledwedd 3D ARBROFOL

en: XFree configuration
cy: Ffurfweddiad XFree

en: XFree86 driver: %s
cy: Gyrrwr XFree86: %s

en: XFree86 server: %s
cy: Gwasanaethwr XFree86: %s

en: XFree86 server: %s
cy: GwasanaethwrXFree86: %s

en: Xpmac (installation display driver)
cy: Xpmac (gyrrwr gosod dangoswr)

en: Yaboot is a bootloader for NewWorld MacIntosh hardware. It is able to boot
    either GNU/Linux, MacOS or MacOSX if present on your computer. Normally,
    these other operating systems are correctly detected and installed. If this
    is not the case, you can add an entry by hand in this screen. Be careful to
    choose the correct parameters.
    
    Yaboot's main options are:
    
     * Init Message: a simple text message displayed before the boot prompt;
    
     * Boot Device: indicates where you want to place the information required
    to boot to GNU/Linux. Generally, you set up a bootstrap partition earlier
    to hold this information;
    
     * Open Firmware Delay: unlike LILO, there are two delays available with
    yaboot. The first delay is measured in seconds and at this point, you can
    choose between CD, OF boot, MacOS or Linux;
    
     * Kernel Boot Timeout: this timeout is similar to the LILO boot delay.
    After selecting Linux, you will have this delay in 0.1 second before your
    default kernel description is selected;
    
     * Enable CD Boot?: checking this option allows you to choose ``C'' for CD
    at the first boot prompt;
    
     * Enable OF Boot?: checking this option allows you to choose ``N'' for Open
    Firmware at the first boot prompt;
    
     * Default OS: you can select which OS will boot by default when the Open
    Firmware Delay expires.
cy: Yaboot yw llwythwr cychwyn ar gyfer caledwedd NewWorld MacIntosh. Mae'n 
    medru cychwyn GNU/Linux, MacOS neu MacOSX os ydynt ar eich peiriant. Fel
     rheol, mae'r systemau gweithredu hyn yn cael eu canfod yn gywir a'u gosod. Os
     nad yw hyn yn digwydd, mae modd i chi ychwanegu eu cofnod gyda llaw ar y
     sgrin hwn. Byddwch ofalus i ddewis y paramedrau cywir.
    
    Prif ddewisiadau Yaboot yw:
    
     * Cychwyn Neges: neges testun sym lsy'n cael ei ddangos cyn yr anogwr
     cychwyn
    
     * Cychwyn y Ddyfais: yn dangos lle rydych am osod y wybodaeth angenrheidiol
    i gychwyn GNU/Linux. Yn gyffredinol, byddwch wedi creu rhaniad ymlwythwr yn
     gynt, i ddal y wybodaeth.
    
     * Oediad Open Firmware: yn wahanol i LILO, mae yna ddau oediad ar gael gyda
     yaboot. Mae'r cyntaf yn cael ei fesur mewn eiliadau a dyma pryd hyn mae modd
     dewis rhwng CD, cychwyn OF, MacOS neu Linux
    
     * Oediad Cychwyn y Cnewyllyn: mae'r oediad yn debyg i oediad cychwyn LILO.
    WEdi dewis Linux, bydd oediad o 0.1 eiliad cyn bod eich cnewyllyn rhagosodedig
     yn cael ei ddewis.
    
     * Galluogi Cychwyn o'r CD?: mae dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis "C" am
    CD ar anogwr y cychwyn cyntaf.
    
     * Galluogi Cychwyn OF?: mae dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis |"N" am
     Open Firmware ar anogwr y cychwyn cyntaf.
    
     * System Weithredu Rhagosodedig: mae modd dewis pa system weithredu fydd
    yn cychwyn drwy ragosodiad pan ddaw'r Open Firmware i ben.

en: Yaboot mode
cy: Modd Yaboot

en: Yes
cy: Iawn

en: Yes (allow this through the firewall)
cy: Iawn (caniatewch hwn drwy'r mur cadarn)

en: Yes I need DHCP
cy: Rwyf eisiau DHCP

en: Yes I need NTP
cy: Rwyf eisiau NTP

en: Yes, I want autologin with this (user, desktop)
cy: Iawn, rwyf eisiau awto-mewngofnodi gyda (defnyddiwr, penbwrdd)

en: You appear to be running a 2.2 kernel.  If your network IP
    is automatically set by a computer in your home or office 
    (dynamically assigned), we need to allow for this.  Is
    this the case?
cy: Mae'n ymddangos eich bod yn rhedeg cnewyllyn 2.2 Os
    yw eich rhwydwaith wedi ei greu'n awtomatig gan gyfrifiadur
    yn eich cartref neu swyddfa (neilltuad dynamigol) rhaid caniatáu
    ar gyfer hyn. Ai dyma sut mae hi?

en: You appear to have an OldWorld or Unknown
     machine, the yaboot bootloader will not work for you.
    The install will continue, but you'll
     need to use BootX to boot your machine
cy: Mae'n ymddangos fod gennychbeiriant OldWorld
    neu Anhysbys ac ni fydd llwythwr cychwyn yaboot
    yn gweithio ar eich cyfer
    Bydd y gosodiad yn parhau ond bydd
    rhaid defnyddio BootX i gychwyn
    eich peiriant.

en: You are about to configure an Auto Install floppy. This feature is somewhat dangerous and must be used circumspectly.
    
    With that feature, you will be able to replay the installation you've performed on this computer, being interactively prompted for some steps, in order to change their values.
    
    For maximum safety, the partitioning and formatting will never be performed automatically, whatever you chose during the install of this computer.
    
    Do you want to continue?
cy: Rydych ar fin ffurfweddu disg meddal Gosod Awtomatig. Mae'r nodwedd hwn braidd yn beryglus a dylid ei ddefnyddio gyda gofal.
    
    Gyda'r hodwedd hwn, bydd modd ailchwarau'r gosodiad ar y cyfrifiadur, gan eich holi'n rhyngweithiol ar gyfer rhai cammau, er mwyn newid eu gwerthoedd.
    
    Ydych chi eisiau parhau?
    ?

en: You are about to configure your computer to share its Internet connection.
    With that feature, other computers on your local network will be able to use this computer's Internet connection.
    
    Note: you need a dedicated Network Adapter to set up a Local Area Network (LAN).
cy: Rydych ar fin ffurfweddu eich cyfrifiadur i rannu ei cysylltiad Rhyngrwyd
    Gyda'r nodwedd hwn bydd cyfrifiaduron eraill ar eich rhwydwaith lleol yn medru rhannu cyswllt rhyngrwyd y
    cyfrifiadur hwn.
    
    Sylwer: bydd angen Addasydd Rhwydwaith un-pwrpas i greu Rhwydwaith Lleol (LAN).

en: You are about to install the printing system %s on a system running in the %s security level.
    
    This printing system runs a daemon (background process) which waits for print jobs and handles them. This daemon is also accessable by remote machines through the network and so it is a possible point for attacks. Therefore only a few selected daemons are started by default in this security level.
    
    Do you really want to configure printing on this machine?
cy: Rydych ar fin gosod system argraffu %s ar system sy'n rhedeg lefel diogelwch %s. 
    
    Mae'r system yn rhedeg daemon (proses gefndirol) sy'n aros am waith argraffu ac yna yn eu trin. Mae'r daemon hefyd yn gyraeddadwy gan beiriannau pell drwy'r rhwydwaith ac felly'n bwynt ymosod. Felly, dim ond ychydig o ddaemonau sy'n cael eu cychwyn yn rhagosodedig, ar y lefel diogelwch hwn.
    
    Ydych chi wir eisiau ffurfweddu argraffu ar y peiriant hwn?

en: You are configuring an OKI laser winprinter. These printers
    use a very special communication protocol and therefore they work only when connected to the first parallel port. When your printer is connected to another port or to a print server box please connect the printer to the first parallel port before you print a test page. Otherwise the printer will not work. Your connection type setting will be ignored by the driver.
cy: Rydych yn ffurfweddu winprinter laser OKI. Mae'r argraffydd hwn
    yn defnyddio protocol cyfathrebu arbennig. Dim ond trwy eu cysylltu â'r porth paralel cyntaf mae modd cael yr argraffydd hwn i weithio. Pan fo eich argraffydd wedi ei gysylltu i borth arall neu i flwch gwasanaethwr argraffu, cysylltwch yr argraffydd i'r porth paralel cyntaf cyn argraffu tudalen brawf. Os na wnewch chi hynny, ni fydd yr argraffydd yn gweithio. Bydd eich gosodiad ynghylch ymath o gysylltiad yn cael ei anwybyddu gan y gyrrwr.

en: You are currently connected to internet.
cy: Rydych wedi eich cysylltu â'r rhyngrwyd.

en: You are currently using %s as Boot Manager.
    Click on Configure to launch the setup wizard.
cy: Ryych yn defnyddio %s fel Rheolwr Cychwyn.
    Cliciwch Ffurfweddu i gychwyn dewin gosod

en: You are going to configure a remote printer. This needs working network access, but your network is not configured yet. If you go on without network configuration, you will not be able to use the printer which you are configuring now. How do you want to proceed?
cy: Ydych chi am ffurfweddi argraffydd pell. Mae hyn angen mynediad ar rwydwaith, ond nid yw eich rhwydwaith wedi ei ffurfweddu eto. Os ydych am fynd ymlaen heb ffurfweddiad rhwydwaith, ni bydd modd i chi ddefnyddio'r argraffydd rydych yn ei ffurfweddu ar hyn o bryd. Beth ydych am ei wneud?

en: You are not currently connected to Internet.
cy: Nid ydych wedi eich cysylltu â'r rhyngrwyd.

en: You are now proposed to set up your Internet/network connection. If you
    wish to connect your computer to the Internet or to a local network, click
    "OK". The autodetection of network devices and modem will be launched. If
    this detection fails, uncheck the "Use auto detection" box next time. You
    may also choose not to configure the network, or do it later; in that case,
    simply click the "Cancel" button.
    
    Available connections are: traditional modem, ISDN modem, ADSL connection,
    cable modem, and finally a simple LAN connection (Ethernet).
    
    Here, we will not detail each configuration. Simply make sure that you have
    all the parameters from your Internet Service Provider or system
    administrator.
    
    You can consult the ``User Guide'' chapter about Internet connections for
    details about the configuration, or simply wait until your system is
    installed and use the program described there to configure your connection.
    
    If you wish to configure the network later after installation, or if you
    are finished configuring your network connection, click "Cancel".
cy: Dyma eich cyfle i gysylltu gyda'r rhyngrwyd/rhwydwaith.Os hoffech chi
    gysylltu eich cyfrifiadur i'r Rhyngrwyd neu i rwydwaith lleol, cliciwch
    "Iawn" . Bydd awtoganfod dyfeisiadan rhwwydwaith a modem yn
    cychwyn. Os yw'r canfod yn methu, dad-diciwch y blwch "Defnyddiwch
    awto ganfod" y tro nesaf. Mae gennych y dewis i beidio ffurfweddi eich
    rhwydwaith, neu i'w wneud rhywbryd eto. Os fell, cliciwch y botwm  "Diddymu".
    
    Cysylltiadau posib: modem traddodiadol,modem IDSN, cyswllt ADSL,
    modem cable ac yn olaf cyswllt LAN syml (Ethernet).
    
    Byddwn ni ddim yn mynd i fanylion y ffurfweddiad yma. Gwnewch yn siwr
    fod gennych yr holl fanylion gan eich darparwr gwasanaeth rhyngrwyd (ISP)
    neu weinyddwr system
    
    Mae modd i chi edrych ar bennawd yn y llawlyfr ar gyswllt a'r Rhyngrwyd am
    fanylion ffurfweddiad, neu aros nes i'ch system gael ei osod a defnyddio'r
    rhaglen sydd yno i ffurfweddu eich cyswllt.
    
    Os ydych am ffurfweddu eich rhwydwaith yn hwyrach ar ôl y gosodiad neu
    os ydych wedi gorffen ffurfweddi eich cyswllt a'r rhwydwaith, yna cliciwch
    " Diddymu.".

en: You can add additional entries for yaboot, either for other operating
    systems, alternate kernels, or for an emergency boot image.
    
    For other OSs, the entry consists only of a label and the "root"
    partition.
    
    For Linux, there are a few possible options:
    
     * Label: this is simply the name you will have to type at the yaboot prompt
    to select this boot option;
    
     * Image: this would be the name of the kernel to boot. Typically, vmlinux
    or a variation of vmlinux with an extension;
    
     * Root: the "root" device or ``/'' for your Linux installation;
    
     * Append: on Apple hardware, the kernel append option is used quite often
    to assist in initializing video hardware, or to enable keyboard mouse
    button emulation for the often lacking 2nd and 3rd mouse buttons on a stock
    Apple mouse. The following are some examples:
    
             video=aty128fb:vmode:17,cmode:32,mclk:71 adb_buttons=103,111 hda=autotune
    
             video=atyfb:vmode:12,cmode:24 adb_buttons=103,111
    
     * Initrd: this option can be used either to load initial modules, before
    the boot device is available, or to load a ramdisk image for an emergency
    boot situation;
    
     * Initrd-size: the default ramdisk size is generally 4,096 bytes. If you
    need to allocate a large ramdisk, this option can be used;
    
     * Read-write: normally the "root" partition is initially brought up in
    read-only, to allow a file system check before the system becomes ``live''.
    Here, you can override this option;
    
     * NoVideo: should the Apple video hardware prove to be exceptionally
    problematic, you can select this option to boot in ``novideo'' mode, with
    native frame buffer support;
    
     * Default: selects this entry as being the default Linux selection,
    selectable by just pressing ENTER at the yaboot prompt. This entry will
    also be highlighted with a ``*'', if you press [Tab] to see the boot
    selections.
cy: Mae modd i chi gynnig cofnodion eraill ar gyfer yaboot, un ai systemau
     gweithredol eraill, cnewyll eraill, neu ddelwedd cychwyn argyfwng.
    
    Ar gyfer systemau gweithredu eraill, mae'r cofnod yn cynnwys label a'r rhaniad
     root yn unig
    
    Ar gyfer LInux, mae yna rhai dewisiadau:
    
     *Label:sef yr enw fyddwch yn ei deipio yn anogwr yaboot i ddewis y dewis
     cychwyn.
    
     *Image: hwn fydd enw'r cnewyllyn i'w gychwyn. Fel rheol, vimlinux neu
    amrywiad ohono gydag estyniad
    
     *Root: y ddyfais "root" neu "/" ar gyfer eich gosodiad Linux.
    
     *Append: ar galedwedd Apple, mae dewis atodi cnewyllyn yn cael ei
     ddefnyddio'n eithaf aml i gynorthwyo cychwyn caledwedd fideo neu i alluogi
     efelychiad o'r llygoden bysellfwrdd sydd ar goll ar yr ail a'r trydydd botwm
    llygoden llygod arferol Apple. Dyma rhai enghreifftiau:
    
           video=aty128fb:vmode:17,cmode:32,mclk:71 adb_buttons=103,111 hda=autotune
    
             video=atyfb:vmode:12,cmode:24 adb_buttons=103,111
    
     * Initrd: mae modd defnyddio'r dewis hwn i un ai lwytho'r modiwlau cychwynnol,
     cydnabod y ddyfais cychwyn ar gael, neu i lwytho delwedd ramdisg ar gyfer
     cychwyn argyfwng.
    
     * Initrd-size: maint y ddelwedd ramdisg arferol yw 4,096bid. Os ydych angen
    dyrannu ramdisg mawr, mae modd defnyddio'r dewis hwn.
    
     * Read-write:fel rheol mae'r rhaniad "root" yn cael ei agor fel darllern yn unig, i
     ganiatáu gwiriad system ffeiliau cyn i'r system ddod yn "fyw". Yma mae modd
     diystyru'r dewis hwn.
    
     * NoVideo: petai caledwedd Apple yn profi i fod yn peri anhawsterau sylweddol,
     mae modd i chi ddewis cychwyn mewn modd "novideo", gyda chynhaliaeth
     ffrâm byffer cynhenid
    
     * Default: dyma'r cyflwr rhagosodedig, dewiswch hwn drwy bwyso ENTER at
     anogwr yaboot. Bydd y cofnod hefyd wedi ei amlygu gyda "*", os wnewch chi
     bwyso ar [Tab] i weld dewisiadau'r cychwyn.

en: You can also use the graphical interface "xpdq" for setting options and handling printing jobs.
    If you are using KDE as desktop environment you have a "panic button", an icon on the desktop, labeled with "STOP Printer!", which stops all print jobs immediately when you click it. This is for example useful for paper jams.
cy: Mae modd hefyd i ddefnyddio rhag wyneb graffigol "xpdq" i osod dewisiadau a thrin gwaith argraffu.
    
    Os ydych yn defnyddio KDE fel amgylchedd pen bwrdd mae gennych "botwm argyfwng", eicon ar y pen bwrdd, wedi ei labelu "Atal yr Argraffydd!", fydd yn stopio 'r holl waith argraffu'n syth pan fyddwch yn ei glicio. Mae hyn yn ddefnyddiol pan fydd y papur wedi mynd yn sownd, ag ati.

en: You can choose other languages that will be available after install
cy: Gallwch ddewis ieithoedd eraill fydd ar gael ar ôl gosod

en: You can copy the printer configuration which you have done for the spooler %s to %s, your current spooler. All the configuration data (printer name, description, location, connection type, and default option settings) is overtaken, but jobs will not be transferred.
    Not all queues can be transferred due to the following reasons:
cy: Mae modd i chi gopïo ffurfweddiad yr argraffydd fel wnaethoch o yspwlydd %s i %s eich yspwlydd cyfredol. Bydd yr holl ddata ffurfweddi (enw argraffydd, disgrifiad, lleoliad, math o gysylltiad a gosodiadau dewis rhagosodedig) yn cael eu trosi, ond ni fydd y gwaith argraffu'n cael eu trosi.
    Ni fydd yr holl waith argraffu'n cael eu trosi, am y rhesymau canlynol:

en: You can export using NFS or Samba. Which one do you want
cy: Medrwch allforio gan ddefnyddio NFS neu Samba. Pa un hoffech chi

en: You can now partition %s.
    When you are done, don't forget to save using `w'
cy: Medrwch rhannu %s
    Wedi gorffen, peidiwch anghofio cadw gyda 'w'

en: You can specify directly the URI to access the printer. The URI must fulfill either the CUPS or the Foomatic specifications. Note that not all URI types are supported by all the spoolers.
cy: Medrwch enwi'n benodol URI i gael mynediad i'r argraffydd. Rhaid i'r URI gyflawni manylyn un ai CUPS neu Foomatic. Sylwer nad yw pob math o URI cyn cael eu cynnal gan bob sbwlydd .

en: You can't install the bootloader on a %s partition
cy: Nid oes modd gosod y llwythwr cychwyn ar adran %s

en: You can't select this package as there is not enough space left to install it
cy: Nid oes modd i chi ddewis y pecyn hwn - does dim lle ar ol i'w osod

en: You can't select/unselect this package
cy: Does dim modd i chi ddewis/dad-ddewis y pecyn

en: You can't unselect this package. It is already installed
cy: Does dim mod dad-ddewis y pecyn, mae wedi ei osod yn barod

en: You can't unselect this package. It must be upgraded
cy: Does dim mod dad-ddewis y pecyn hwn. Rhaid ei ddiweddaru

en: You can't use JFS for partitions smaller than 16MB
cy: Does dim modd defnyddio JFS ar rhaniadau llai na 16MB

en: You can't use ReiserFS for partitions smaller than 32MB
cy: Does dim modd defnyddio ReiserFS ar gyfer rhaniadau llai na 32MB

en: You can't use a LVM Logical Volume for mount point %s
cy: Does dim modd defnyddio Cyfrol Rhesymegol LVM ar gyfer pwynt gosod %s

en: You can't use an encrypted file system for mount point %s
cy: Does dim modd defnyddio Cyfrol Rhesymegol LVM ar gyfer pwynt gosod %s

en: You decided to install the bootloader on a partition.
    This implies you already have a bootloader on the hard drive you boot (eg: System Commander).
    
    On which drive are you booting?
cy: Rydych wedi penderfynnu gosod y llwythwr cychwyn ar raniad
    Mae hyn yn awgrymu bod gennych lwythwr cychwyn ar ddisg caled eisoes: (ee System Commander).
    
    Gyda pha ddisg ydych chi'n cychwyn?

en: You don't have a swap partition
    
    Continue anyway?
cy: Nid oes gennych raniad cyfnewid
    
    Parhau beth bynnag?

en: You don't have any configured interface.
    Configure them first by clicking on 'Configure'
cy: Nid oes gennych unrhyw rhagwynebau wedi
    eu ffurfweddio. Ffurfweddwch nhw'n gyntaf
    drwy glicio ar 'Ffurfweddu'

en: You don't have any internet connection.
    Create one first by clicking on 'Configure'
cy: Nid oes gennych cysylltiad â'r rhyngrwyd.
    Crëwch un drwy glicio ar 'Ffurfweddu'

en: You don't have any partitions!
cy: Does gennych chi ddim rhaniadau!

en: You don't have enough free space on your Windows partition
cy: Does gennych ddim digon o le rhydd ar eich rhaniad Windows

en: You have a hole in your partition table but I can't use it.
    The only solution is to move your primary partitions to have the hole next to the extended partitions
cy: Mae gennych dwll yn nhabl eich rhaniad ond nid wyf yn medru ei ddefnyddio
    Yr unig ateb yw i symud eich rhaniadau cynradd fel bo'r twll nesaf at y rhaniadau estynedig

en: You have configured multiple ways to connect to the Internet.
    Choose the one you want to use.
cy: Rydych wedi ffurfweddu nifer o ffyrdd i gysylltu â'r Rhyngrwyd.
    Dewiswch ba un rydych am ei ddefnyddio.

en: You have more than one hard drive, which one do you install linux on?
cy: Mae gennych fwy nag un disg caled, ar ba un ydych am osod linux?

en: You have now the possibility to download software aimed for encryption.
    
    WARNING:
    
    Due to different general requirements applicable to these software and imposed
    by various jurisdictions, customer and/or end user of theses software should
    ensure that the laws of his/their jurisdiction allow him/them to download, stock
    and/or use these software.
    
    In addition customer and/or end user shall particularly be aware to not infringe
    the laws of his/their jurisdiction. Should customer and/or end user not
    respect the provision of these applicable laws, he/they will incure serious
    sanctions.
    
    In no event shall Mandrakesoft nor its manufacturers and/or suppliers be liable
    for special, indirect or incidental damages whatsoever (including, but not
    limited to loss of profits, business interruption, loss of commercial data and
    other pecuniary losses, and eventual liabilities and indemnification to be paid
    pursuant to a court decision) arising out of use, possession, or the sole
    downloading of these software, to which customer and/or end user could
    eventually have access after having sign up the present agreement.
    
    
    For any queries relating to these agreement, please contact 
    Mandrakesoft, Inc.
    2400 N. Lincoln Avenue Suite 243
    Altadena California 91001
    USA
cy: Mae'n awr yn bosibl i chi lwytho meddalwedd i lawr ar gyfer amgryptio.
    
    RHYBUDD:
    
    Oherwydd gofynion cyffredinol amrywiol yn berthynol i'r meddalwedd hyn ac yn
     cael eu gosod gan amrywiol awdurdodau cyfreithiol, dylai cwsmeriaid a/neu
     ddefnyddwyr terfynol wneud yn siwr fod y cyfreithau yn eu hawdurdod cyfreithiol
     yn caniatáu iddynt lwytho i lawr, cadw a/neu ddefnyddio'r feddalwedd.
    
    Yn ogystal, dylai cwsmeriaid a/neu ddefnyddwyr terfynol fod yn arbennig o
     ymwybodol i beidio â thorri cyfraith eu hawdurdod cyfreithiol. Petai defnyddwyr
     a/neu ddefnyddwyr terfynol yn peidio parchu darpariaeth y cyfreithiau
     gweithredadwy,  yna byddant yn derbyn cosb ddifrifol.
    
    Ni fydd MandrakeSoft na'i gwneuthurwyr a/neu ddarparwyr, o dan unrhyw
     amod, fod yn gyfrifol am unrhyw ddifrod, arbennig, anuniongyrchol na
    damweiniol o gwbl (gan gynnwys, ond heb ei gyfyngu i golli elw, ymyrraeth ar
     fusnes, colli data masnachol na cholledion ariannol eraill, nag ymatebion
     terfynol a digollediad i'w dalu yn sgil penderfyniad llys) yn codi o ddefnydd,
     eiddo, neu'r unig lwytho i lawr y feddalwedd, i'r hyn y gall y cwsmer a/neu'r
     defnyddiwr terfynol gael mynediad iddo yn y pen draw wedi llofnodi'r cytundeb
     presennol.
    
    
    Am unrhyw ymholiadau yn berthnasol i'r cytundebau hyn, cysylltwch â:
    Mandrakesoft, Inc.
    2400 N. Lincoln Avenue Suite 243
    Altadena California 91001
    USA

en: You have now the possibility to download updated packages that have
    been released after the distribution has been made available.
    
    You will get security fixes or bug fixes, but you need to have an
    Internet connection configured to proceed.
    
    Do you want to install the updates ?
cy: Mae'n bosibl i chi llwytho i lawr y pecynnau diweddaraf sydd wedi eu ryddhau ers i'r dosbaerthiad fod ar gael.
    
    Medrwch gael atgyweiriadau diogelwch a gwallau ond mae'n rhaid i
    chi fod wedi cysyllu â'r Rhyngrwyd i barhau.
    
    Ydych chi am osod y diweddariadau?

en: You have one big FAT partition
    (generally used by MicroSoft Dos/Windows).
    I suggest you first resize that partition
    (click on it, then click on "Resize")
cy: Mae gennych un rhaniad FAT mawr
    (yn cael ei ddefnyddio gan Microsoft Dos/Windows
    Awgrymaf eich bod yn newid maint y rhaniad
    (cliciwch arno, ac yna clicio "Newid maint"]

en: You have selected the following server(s): %s
    
    
    These servers are activated by default. They don't have any known security
    issues, but some new could be found. In that case, you must make sure to upgrade
    as soon as possible.
    
    
    Do you really want to install these servers?
cy: Rydych wedi dewis y gwasanaethwr(wyr) canlynol: %s
    
    
    Mae'r gwasanaethwyr canlynol yn cael eu cychwyn drwy ragosodiad. Nid oes ganddynt unrhyw faterion diogelwch hysbys, ond mae'n bosibl i rai ddod i'r golwg. Os felly rhaid uwchraddio gynted ag y bo modd
    
    Ydych chi wir eisiau gosod y gwasanaethwyr hyn?

en: You have space on your disk for only %d%% of these packages.
    
    If you wish to install less than this,
    select the percentage of packages that you want to install.
    A low percentage will install only the most important packages;
    a percentage of %d%% will install as many packages as possible.
cy: Dim ond ar gyfer %d%% o'r pecynnau hyn mae gennych le.
    
    Os hoffech osod llai na hyn,
    dewiswch canran y pecynnau rydych am eu gosod.
    Dim ond y pecynnau pwysicaf fydd yn cael eu gosod gyda chanran
    isel; tra bydd canran o %d%%  yn llwytho'r gymaint o becynnau ag
    y mae modd.

en: You have transferred your former default printer ("%s"), Should it be also the default printer under the new printing system %s?
cy: Rydych wedi trosglwyddo eich argraffydd rhagosodedig blaenorol rhagosodedig ("%s"). A ddylai fod yn argraffydd rhagosodedig y system argraffu newydd %s ?

en: You haven't selected any group of packages.
    Please choose the minimal installation you want:
cy: Nid ydych wedi dewis unrhyw grwpiau o becynnau.
    Dewiswch y gosodiad lleiaf rydych ei eisiau

en: You may need to change your Open Firmware boot-device to
     enable the bootloader.  If you don't see the bootloader prompt at
     reboot, hold down Command-Option-O-F at reboot and enter:
     setenv boot-device %s,\\:tbxi
     Then type: shut-down
    At your next boot you should see the bootloader prompt.
cy: Efallai bydd angen i chi newid eich dyfais cychwyn Open Firmware
    i alluogi'r llwythwr cychwyn. Os nad ydych yn gweld anogwr y llwythwr
    cychwyn wrth ail gychwyn, gwasgwch Command-Option-O-F wrth ail
    gychwyn a theipiwch: setenv boot-device %s,\\:tbxi
    
     Yna teipiwch: shut-down
    Wrth gychwyn eto dylech weld anogwr y llwythwr cychwyn.

en: You may now choose which services you wish to start at boot time.
    
    Here are presented all the services available with the current
    installation. Review them carefully and uncheck those which are not always
    needed at boot time.
    
    You can get a short explanatory text about a service by selecting a
    specific service. However, if you are not sure whether a service is useful
    or not, it is safer to leave the default behavior.
    
    !! At this stage, be very careful if you intend to use your machine as a
    server: you will probably not want to start any services which you do not
    need. Please remember that several services can be dangerous if they are
    enabled on a server. In general, select only the services you really need.
    !!
cy: Mae modd i chi ddewis pa wasanaethau rydych am eu cychwyn
    wrth gychwyn eich cyfrifiadur.
    
    Dyma'r holl wasanaethau sydd ar gael gyda'r gosodiad cyfredol. Darllenwch
    y rhestr yn ofalus a dad-diciwch y rhai nad oes eu hangen bob tro wrth gychwyn.
    
    Mae modd cael esboniad byr am wasanaeth wrth eu dewis. Ond, os nad ydych
    yn siwr a yw'r gwasanaeth o werth neu beidio, mae'n well cadw at y drefn
    rhagosodedig
    
    !!Mae angen i chi fod yn ofalus iawn os ydych am ddefnyddio eich peiriant
    fel gwasanaethwr: mwy na thebyg na fyddwch eisiau cychwyn unrhyw
    wasanaethau nad oes eu hangen. Cofiwch bod cael nifer o wasanaethau
    wedi eu galluogi ar y gwasanaethwr, fod yn beryglus. Yn gyffredinol,
    mae'n well dewis dim ond y gwasanaethau mae'n rhaid eu cael.
    !!

en: You may now provide its options to module %s.
    Note that any address should be entered with the prefix 0x like '0x123'
cy: Medrwch ddarparu ddewisiadau i fodiwl %s.
    Sylwer: wrth greu unrhyw gyfeiriad bydd angen defnyddio rhagddodiad 0x fel '0x123'

en: You may now provide its options to module %s.
    Options are in format ``name=value name2=value2 ...''.
    For instance, ``io=0x300 irq=7''
cy: Medrwch nawr ei ddewis i fodiwl. %s.
    Mae'r dewisiadau yn fformat ``name=value name2=value2 ...''.
    e.e, ``io=0x300 irq=7''

en: You must also format %s
cy: Rhaid fformatio %s

en: You must choose/enter a printer/device!
cy: Rhaid dewis/rhoi argraffydd/dyfais!

en: You must enter a device or file name!
cy: Rhaid cynnig enw dyfais neu ffeil!

en: You must have a FAT partition mounted in /boot/efi
cy: Rhaid bod gennych raniad FAT wedi ei osod yn /boot/efi

en: You must have a root partition.
    For this, create a partition (or click on an existing one).
    Then choose action ``Mount point'' and set it to `/'
cy: Rhaid bod gennych raniad gwraidd.
    Crëwch raniad (neu glicio ar un presennol)
    Yna dewiswch weithred "Pwynt Gosod" a'i osod i `/'

en: You must have a swap partition
cy: Rhaid cael rhaniad cyfnewid

en: You must indicate where you wish to place the information required to boot
    to GNU/Linux.
    
    Unless you know exactly what you are doing, choose "First sector of drive
    (MBR)".
cy: Rhaid i chi ddangos lle rydych am osod y wybodaeth angenrheidiol i gychwyn
    GNU/Linux
    Os nad ydych yn gwybod yn union beth rydych yn ei wneud, dewiswch "First
    sector of drive (MBR)".

en: You must specify a kernel image
cy: Rhaid enwi delwedd cnewyllyn

en: You must specify a root partition
cy: Rhaid pennu rhaniad cyfnewid

en: You need a true filesystem (ext2, reiserfs) for this mount point
cy: Mae angen gwir system ffeilio (ext2, reiserfs) ar gyfer y pwynt gosod

en: You need to reboot for the partition table modifications to take place
cy: Bydd angen i chi ail gychwyn cyn i'r newidiadau yn eich tabl rhaniad ddigwydd

en: You will be able to choose them more specifically in the next step.
cy: Dydd modd eu dewis yn fwy penodol yn y cam nesaf.

en: You will receive an alert if one of the selected service is no more running
cy: Byddwch yn derbyn rhybudd os na fydd un o'r gwasanaethu hyn yn rhedeg

en: You will receive an alert if the load is higher than this value
cy: Byddwch yn derbyn rhybudd os yw'r llwyth yn uwch na'r gwerth hwn

en: You'll need to reboot before the modification can take place
cy: Mi fydd angen i chi ail-fwtio cyn i'r newidiadau gymeryd lle

en: You've selected a software RAID partition as root (/).
    No bootloader is able to handle this without a /boot partition.
    So be careful to add a /boot partition
cy: Rydych wedi dewis meddalwedd rhannu RAID fel gwraidd (/)
    Nid oes llwythwr cychwyn yn medru trin hwn heb rhaniad /boot
    Cofiwch ychwanegu rhaniad /boot

en: Your HP multi-function device was configured automatically to be able to scan. Now you can scan from the command line with "ptal-hp %s scan ...". Scanning via a graphical interface or from the GIMP is not supported yet for your device. More information you will find in the "/usr/share/doc/hpoj-0.8/ptal-hp-scan.html" file on your system. If you have an HP LaserJet 1100 or 1200 you can only scan when you have the scanner option installed.
    
    Do not use "scannerdrake" for this device!
cy: Mae eich dyfais aml bwrpas HP wedi cael ei ffurfweddu'n awtomatig i fedru sganio. Medrwch sganio o'r llinell orchymyn gyda "ptal-hp %s scan ...".. Nid yw sganio drwy gyfrwng rhyng wyneb graffigol na GIMP yn cael ei gynnal eto ar gyfer eich dyfais. Mae rhagor o wybodaeth i'w gael yn ffeil "/usr/share/doc/hpoj-0.8/ptal-hp-scan.html" ar eich system.  Os oes gennych HP LaserJet 1100 neu 1200 yna dim ond os oes gennych y dewis sganio wedi ei osod mae modd sganio.
    Peidiwch defnyddio "scannerdrake"  ar gyfer y ddyfais hon.

en: Your HP multi-function device was configured automatically to be able to scan. Now you can scan with "scanimage" ("scanimage -d hp:%s" to specify the scanner when you have more than one) from the command line or with the graphical interfaces "xscanimage" or "xsane". If you are using the GIMP, you can also scan by choosing the appropriate point in the "File"/"Acquire" menu. Call also "man scanimage" and "man sane-hp" on the command line to get more information.
    
    Do not use "scannerdrake" for this device!
cy: Mae eich dyfais aml bwrpas HP wedi cael ei ffurfweddu'n awtomatig i fedru sganio. Mae modd i chi sganio gyda "scanimage" ("scanimage -d hp:%s" i bennu pa un os oes gennych fwy nag un) o'r llinell orchymyn neu gyda rhag wynebau graffigol  "xscanimage" neu "xsane". Os ydych yn defnyddio GIMP, medrwch sganio hefyd, drwy ddewis y man priodol yn y ddewislen "Ffeil"/"Cipio". Galwch hefyd "man scanimage" a "man sane-hp" ar y linell orchymyn i dderbyn mwy o wybodaeth.
    
    Peidiwch defnyddio "scannerdrake" ar gyfer y ddyfais hon.

en: Your Windows partition is too fragmented, please run ``defrag'' first
cy: Mae eich rhaniad Windows yn rhy ysgyriog, rhedwch "defrag" yn gyntaf

en: Your card can have 3D hardware acceleration support but only with XFree %s,
    NOTE THIS IS EXPERIMENTAL SUPPORT AND MAY FREEZE YOUR COMPUTER.
    Your card is supported by XFree %s which may have a better support in 2D.
cy: Mae eich cerdyn yn medru cael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D ond dim ond gyda XFree %s.
    SYLWER CEFNOGAETH ARBROFOL YW HWN AC FE ALL RHEWI EICH CYFRIFIADUR.
    Mae eich cerdyn yn cael ei gynnal gan XFree %s efallai bod gwell cefnogaeth yn 2D.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support but only with XFree %s.
    Your card is supported by XFree %s which may have a better support in 2D.
cy: Mae eich cerdyn yn medru cael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D ond dim ond gyda XFree %s.
    Mae eich cerdyn yn cael ei gynnal gan XFree %s efallai bod gwell cefnogaeth yn 2D.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support with XFree %s,
    NOTE THIS IS EXPERIMENTAL SUPPORT AND MAY FREEZE YOUR COMPUTER.
cy: Mae modd i'ch cerdyn gael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D gyda XFree %s 
    SYLWER CEFNOGAETH ARBROFOL YW HWN AC FE ALL RHEWI EICH CYFRIFIADUR.

en: Your card can have 3D hardware acceleration support with XFree %s.
cy: Mae modd i'ch cerdyn gael cefnogaeth cyflymu caledwedd 3D gyda XFree %s

en: Your choice? (0/1, default `%s')
cy: Eich dewis? (0/1, rhagosodedig %s)

en: Your choice? (default %s)
cy: Eich dewis? (rhagosodedig %s)

en: Your choice? (default `%s'%s)
cy: Eich dewis? (rhagosodedig `%s'%s)

en: Your new Mandrake Linux operating system is currently being installed.
    Depending on the number of packages you will be installing and the speed of
    your computer, this operation could take from a few minutes to a
    significant amount of time.
    
    Please be patient.
cy: Mae eich system weithredu Mandrake Linux newydd yn cael ei osod.
    Yn dibynnu ar y nifer o becynnau byddwch yn eu gosod a chyflymder
    eich cyfrifiadur, bydd yn cymryd rhwng ychydig o amser a sbel go lew.
    
    Amynedd...

en: Your personal phone number
cy: Eich rhif ffôn personol

en: Your printer model
cy: Model eich argraffydd

en: Your system has not enough space left for installation or upgrade (%d > %d)
cy: Nid oes gan eich system ddigon o le ar ôl ar gyfer gosodiad neu uwchraddiad (%d> %d)

en: Your system is low on resource. You may have some problem installing
    Mandrake Linux. If that occurs, you can try a text install instead. For this,
    press `F1' when booting on CDROM, then enter `text'.
cy: Mae eich system yn brin o adnoddau. Efallai y cewch anhawsterau wrth osod
    Mandrake Linux. Os bydd hynny'n digwydd, gallwch geisio gwneud gosodiad
    testunol. I wneud hynny, gwasgwch F1 wrth gychwyn ar y CD-ROM ac yna rhoi 'text'.

en: Your system support multiple head configuration.
    What do you want to do?
cy: Mae eich system yn cynnal ffurfweddiad amlben.
    Beth hoffech ei wneud?

en: Yugoslavian (latin)
cy: Iwgoslafaidd (lladin)

en: access to X programs
cy: mynediad i raglenni  X

en: access to administrative files
cy: mynediad i ffeiliau gweinyddol

en: access to rpm tools
cy: mynediad i offer rpm

en: across Network
cy: ar draws Rhwydwaith

en: activate now
cy: cychwyn nawr

en: alert configuration
cy: ffurfweddiad rhybudd

en: allow "su"
cy: caniatáu "su"

en: apmd is used for monitoring batery status and logging it via syslog.
    It can also be used for shutting down the machine when the battery is low.
cy: Mae apmd yn cael ei ddefnyddio i fonitro statws y batri a 
    mewngofnodi drwy syslog. Mae modd ei ddefnyddio i gau'r 
    peiriant pan mae'r batri'n isel.

en: but not matching
cy: ond heb fod yn cydweddu

en: cable connection detected
cy: canfyddwyd cysylltiad cebl

en: can not open /etc/inittab for reading: %s
cy: maethu agor/etc/inittab ar gyfer darllen: %s

en: chunk size
cy: maint darn

en: click here if you are sure.
cy: cliciwch yma os ydych yn siwr.

en: commands before booting, or 'c' for a command-line.
cy: gorchmynion cyn cychwyn, neu 'o' am y llinell orchymyn.

en: compact
cy: cryno

en: consolehelper missing
cy: consolehelper ar goll

en: could not find any font in your mounted partitions
cy: methu canfod unrhyw ffont yn eich rhaniad gosodedig

en: could not find any font.
cy: methu cnafod unrhyw ffontiau.

en: cron is a standard UNIX program that runs user-specified programs
    at periodic scheduled times. vixie cron adds a number of features to the basic
    UNIX cron, including better security and more powerful configuration options.
cy: Mae cron yn rhaglen safonnol yn UNIX sy'n rhedeg rhaglenni sydd wedi eu 
    pennu gan y defnyddiwr ar adegau penodol. Mae vixie cron yn ychwanegu 
    nifer o ychwanegiadau i'r UNIX cron sylfaenol, yn cynnwys gwell diogelwch 
    a dewisiadau ffurfweddu mwy pwerus.

en: daily
cy: bob dydd

en: deactivate now
cy: dad weithredu nawr

en: detected %s
cy: canfyddwyd %s

en: detected on interface %s
cy: canfyddwyd ar rhyngwyneb %s

en: detected on port %s
cy: canfyddwyd ar borth %s

en: device
cy: dyfais

en: disable
cy: dymunol

en: dismiss
cy: gwrthod

en: done
cy: gorffen

en: enable
cy: galluogi

en: error unmounting %s: %s
cy: gwall dadosod %s: %s

en: ethernet card(s) detected
cy: cerdyn ethernet wedi ei ganfod

en: file list send by FTP : %s
cy: rhestr ffeil yrrwyd gan FTP: %s

en: files sending by FTP
cy: anfon ffeil drwy FTP

en: fsck failed with exit code %d or signal %d
cy: methodd fdisk gyda cod gadael %d neu arwydd %d

en: here if no.
cy: yma os nad.

en: high
cy: uchel

en: hourly
cy: bob awr

en: important
cy: pwysig

en: kdesu missing
cy: kdesu ar goll

en: level
cy: lefel

en: load setting
cy: gosodiad llwyth

en: login
cy: mewngofnodi

en: lpd is the print daemon required for lpr to work properly. It is
    basically a server that arbitrates print jobs to printer(s).
cy: Mae lpd yn ddaemon argraffu sy'n angenrheidiol i lpr weithio
    Mae'n wasanaethwr sy'n cyflafareddu gwaith argraffu i
    argraffydd (ion).

en: matching
cy: cydweddu

en: maybe
cy: efallai

en: mkraid failed
cy: methodd mkraid

en: mkraid failed (maybe raidtools are missing?)
cy: methodd mkraid (efallai bod raidtools ar goll)

en: monthly
cy: bob mis

en: mount failed:
cy: maethodd y gosodiad

en: mounting partition %s in directory %s failed
cy: methodd gosod rhaniad %s yng gnhyfeiriadur %s

en: must have
cy: rhaid cael

en: named (BIND) is a Domain Name Server (DNS) that is used to resolve host names to IP addresses.
cy: mae'r enwyd (BIND) yn Wasanaethwr Enw Parth (DNS) sy'n cael ei ddefnyddio i gydrannu enwau gwestai i'r cyfeiriadau IP.

en: new
cy: newydd

en: nice
cy: hyfryd

en: no available partitions
cy: dim rhaniadau ar gael

en: no fonts found
cy: heb ganfod ffontiau

en: no help implemented yet.
cy: nid yw cymorth wedi ei weithredu eto.

en: no network card found
cy: heb ganfod cerdyn rhwydwaith

en: no serial_usb found
cy: neb ganfod serial_usb

en: none
cy: dim

en: not enough room in /boot
cy: dim digon o le yn /boot

en: on Hard Drive
cy: ar Ddisg Caled

en: on LPD server "%s", printer "%s"
cy: ar wasanaethwr LPD  "%s", argraffydd "%s"

en: on Novell server "%s", printer "%s"
cy: ar wasanaethwr Novell "%s", argraffydd "%s"

en: on Windows server "%s", share "%s"
cy: ar wasanaethwr Windows  "%s", rhannu "%s"

en: on bus %d id %d
cy: ar fws %d id %d

en: options description:
    
     - Backup system files:
           
    	This option allows you to backup your /etc directory,
    	which contains all configuration files. Please be
    	careful during the restore step to not overwrite:
    		/etc/passwd 
    		/etc/group 
    		/etc/fstab
    
     - Backup User files: 
    
    	This option allows you select all users that you want 
    	to backup.
    	To preserve disk space, it is recommended that you 
    	do not include web browser's cache.
    
     - Backup Other files: 
    
    	This option allows you to add more data to save.
    	With the other backup it's not possible at the 
    	moment to select select incremental backup.		
     
     - Incremental Backups:
    
    	The incremental backup is the most powerful 
    	option for backup. This option allows you 
    	to backup all your data the first time, and 
    	only the changed afterward.
    	Then you will be able, during the restore
    	step, to restore your data from a specified
    	date.
    	If you have not selected this option all
    	old backups are deleted before each backup.
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    - Ffeiliau system Cadw wrth Gefn
             
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw wrth gefn eich
    	cyfeiriadur /etc, sy'n cynnwys eich ffeiliau ffurfweddiad.
    	Byddwch ofalus wrth ei adfer i beidio trosysgrifo:
    		/etc/passwd 
    		/etc/group 
    		/etc/fstab
    
    - Ffeiliau Defnyddiwr Cadw wrth Gefn
    
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi ddewis pob defnyddiwr
    	rydych am gadw wrth gefn ar eu cyfer.
    	I ddiogelu lle ar ddisg, argymhellir nad ydych yn cadw storfa'r
    	 porwr.
     
    - Cadw Ffeiliau Eraill wrth Gefn
    
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi ychwanegu mwy
    	o ddata i'w gadw. Gyda'r cadw arall wrth gefn nid
    	yw'n bosibl ar hyn o bryd i ddewis cadw wrth gefn
    	cynyddol.		
    
    Cadw wrth Gefn Cynyddol:
    
    	Cadw wrth Gefn Cynyddol yw'r dewis mwyaf pwerus.
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw eich data wrth
    	gefn y tro cyntaf ac yna dim ond yr hyn sydd wedi newid.
    	Yna bydd modd i chi, yn ystod y cam o adfer, adfer eich
    	data o ddyddiad penodol.
    	Os nad ydych wedi dewis hwn, bydd yr holl hen ffeiliau
    	wrth gefn yn cael eu dileu cyn pob cadw wrth gefn.

en: options description:
    
     In this step Drakbackup allow you to change:
    
     - The compression mode:
        
          If you check bzip2 compression, you will compress
          your data better than gzip (about 2-10 %).
          This option is not checked by default because
          this compression mode needs more time ( about 1000% more).
     
     - The update mode:
    
          This option will update your backup, but this
          option is not really useful because you need to
          decompress your backup before you can update it.
          
     - the .backupignore mode:
    
          Like with cvs, Drakbackup will ignore all references
          included in .backupignore files in each directories.
          ex: 
             /*> cat .backupignore*/
             *.o
             *~
             ...
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    Yma mae Drakbackup yn caniatáu i chi newid:
    
     - Y modd cywasgu:
       
         Os wnewch chi glicio cywasgiad bzip2, byddwch yn 
         cywasgu eich data'n well na gzip (tua 2-10%).
         Nid yw'r dewis wedi ei nodi drwy ragosodiad gan fod
         angen mwy o amser ar y modd cywasgu hwn (tua 1000% yn fwy).
    
    - Y modd diweddaru:
    
          Bydd y dewis hwn yn diweddaru eich caw wrth gefn, ond
          nid yw'r dewis hwn wir yn ddefnyddiol gan fo angen dadgywasgu
          eich cadw wrth gefn cyn bo modd i chi ei ddiweddaru.
          
    - Y modd .backupignore
         Fel gyda cvs, bydd Drakbackup yn anwybyddu pob cyfeiriad
         yn ffeiliau .backupignore ym mhob cyfeiriadur.
         ar wahân i: 
             /*> cat .backupignore*/
             *.o
             *~
             ...

en: options description:
    
    Please be careful when you are using ftp backup, because only 
    backups that are already built are sent to the server.
    So at the moment, you need to build the backup on your hard 
    drive before sending it to the server.
cy: disgrifiad o'r dewisiadau:
    
    Byddwch ofalus wrth ddefnyddio cadw wrth gefn ftp, oherwydd
    dim ond ffeiliau wrth gefn sydd wedi eu hadeiladu sy'n cael eu
    hanfon at y gwasanaethwr.
    Felly, rhaid i chi adeiladu eich cadw wrth gefn ar eich disg caled
    cyn ei anfon i'r gwasanaethwr.

en: paranoid
cy: Paranoia

en: parse all fonts
cy: pob ffont

en: partition %s
cy: rhaniad %s

en: partition %s is now known as %s
cy: Mae rhaniad %s yn cael ei alw'n %s

en: password
cy: cyfrinair

en: pfm fonts conversion
cy: trosi ffontiau pfm

en: please choose the date to restore
cy: dewiswch y data i'w adfer

en: please wait during ttmkfdir...
cy: arhoswch yn ystod ttmkfdir...

en: please wait, parsing file: %s
cy: arhoswch, dosbarthu ffeil: %s

en: port
cy: porth

en: re-type password
cy: aildeipiwch y gyfrinair

en: reconfigure
cy: ailffurfweddu

en: restore description:
     
    Only the most recent date will be used ,because with incremental 
    backups it is necesarry to restore one by one each older backups.
    
    So if you don't like to restore an user please unselect all his
    check box.
    
    Otherwise, you are able to select only one of this
    
     - Incremental Backups:
    
    	The incremental backup is the most powerfull 
    	option to use backup, this option allow you 
    	to backup all your data the first time, and 
    	only the changed after.
    	So you will be able during the restore
    	step, to restore your data from a specified
    	date.
    	If you have not selected this options all
    	old backups are deleted before each backup.
cy: disgrifad o adfer:
    
    Dim ond y ffeiliau mwyaf diweddar fydd yn cael eu defnyddio,
    oherwydd gyda candw wrth gefn cynyddol mae angen adfer
    pob cadw hyn yn unigol.
    
    Felly os nad ydych am adfer defnyddiwr dad-ddewiswch ei ddewisiadau.
    
    Ar wahan i hynny, dim ond un o rhain mae modd ei ddewis
    
    Cadw wrth Gefn Cynyddol:
    
    	Cadw wrth Gefn Cynyddol yw'r dewis mwyaf pwerus.
    	Mae'r dewis hwn yn caniatáu i chi gadw eich data wrth
    	gefn y tro cyntaf ac yna dim ond yr hyn sydd wedi newid.
    	Yna bydd modd i chi, yn ystod y cam o adfer, adfer eich
    	data o ddyddiad penodol.
    	Os nad ydych wedi dewis hwn, bydd yr holl hen ffeiliau
    	wrth gefn yn cael eu dileu cyn pob cadw wrth gefn.    
    \n

en: restrict
cy: cyfyngu

en: running
cy: rhedeg

en: search
cy: chwilio

en: select path to restore (instead of / )
cy: dewis llwybr arall i adfer ( yn lle / )

en: serial
cy: cyfresol

en: server
cy: Gwasanaethwr

en: service setting
cy: gosodiad gwasanaeth

en: simple
cy: syml

en: stopped
cy: ataliwyd

en: tinyfirewall configurator
    
    This configures a personal firewall for this Mandrake Linux machine.
    For a powerful dedicated firewall solution, please look to the
    specialized MandrakeSecurity Firewall distribution.
cy: ffurfweddiadur tinyfirewall
    
    Mae hwn yn ffurfweddu mur gwarchod personol ar gyfer y peiriant 
    Mandrake Linux hwn. Am fur gwarchod pwrpasol pwerus, 
    edrychwch ddosbarthiad arbennigol MandrakeSecurity Firewall.

en: total progess
cy: cyfanswm y cynnydd

en: ttf fonts conversion
cy: trosi ffontiau ttf

en: type1inst building
cy: adeiladu math 1inst

en: usage: keyboarddrake [--expert] [keyboard]
cy: defnydd: keyboarddrake [--expert] [keyboard]

en: use dhcp
cy: defnyddiwch dhccp

en: use pppoe
cy: defnyddiwch pppoe

en: use pptp
cy: defnyddiwch pptp

en: very nice
cy: hyfryd iawn

en: weekly
cy: bob wythnos

en: with /usr
cy: gyda /usr

en: xfs restart
cy: ail gychwyn xfs
